ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ๆ คนไหนบ้าง ที่ซื้อรถมาแบบไม่บอกใครเลย จะไม่บอกด้วยเหตุผลอะไรก็ตามครับ  (อ่าน 5186 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
แบบว่า ปุ๊ปปั๊ป ออกมาเลย คนอื่นจะรู้อีกที รถก็มาจอดที่บ้านแล้วครับ

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
เคยคันนึง ตอนยังไม่มีเมีย ... วันนี้คงไม่มีโอกาสนั้นแล้ว  :-X

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
จำได้แว่วๆว่าจขกท ชอบโพสกระทู้แนวนี้

จำได้แว่วๆว่าจขกท ชอบโพสกระทู้แนวนี้

โพสต์นี้ มีรุ่นน้องที่ทำงานครับ ปุ๊ปปั๊ป ออกรถมาโดยที่ไม่บอกใครเลย งง กันทั้งบ้านเลยครับ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป

ใช่ครับ เจอคำถามแบบนี้รู้เลยว่าคนนี้

ออฟไลน์ keamgladnan

ผมครับ ออกรถใหม่มา ช่วงปีนี้ 2 คัน ไม่มีใครรู้ ไม่บอกที่บ้าน  แฟนรู้เอาคืนก่อนวันที่จะไปรับรถ 
ส่วนตัวคิดว่าเงินใคร ควรให้เกียรติคนนั้น ใครออกตังต้องได้เลือก

promt

• บุคคลทั่วไป
น้องที่ทำงานครับ

รู้อีกทีให้พาไปถอยรถจากศูนย์ วันพุธต้นเดือนที่ผ่านมานี่เอง

ออฟไลน์ CJ.

คุณแม่ผมครับ ตอนออก Harrier ผมรู้อีกทีคือมาชวนไปรับรถด้วยกัน  ::)
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Jo_Jungko

คันที่ใช้อยู่ทุกวันนี้ครับ เป็นรถคันแรก (มือสอง)ผมออกมาโดยไม่บอกทางบ้านเลยครับ พอบอกทางบ้านๆบอกว่าต้องเอาสีนี้นะ 55555 ไม่ทันละ แต่มันก็สีที่ทางบ้านบอกนั่นแหละครับ (รถสีเขียว ทางบ้านไปดูพระๆบอกให้เอาสีเขียว แต่ผมเอาออกมาก่อนแล้ว ทางบ้านไปดูทีหลัง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมก็ติดตาม sangausa เหมือนกัน😬
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ผมก็ติดตาม sangausa เหมือนกัน😬

ไม่ถึงขนาดนั้นครับ แต่ก็ขอบคุณพี่มากครับ

ออฟไลน์ shikimaru

กลัวที่บ้านบ่นครับ แต่ของรุ่นพี่ผมนะ แต่เป็น big bike รอบแรกซื้อ ninja z800 จอดไว้นอกบ้านเป็นปี เอาเข้าบ้านมาแม่งงๆ มาจากไหน ผ่านไปอีกเดือน ไปเอา mutistrada มาแม่บอกสวยดี รอดตัวเลย

ป๋าผมเอง ซื้อรถมา 3 คันไม่เคยบอกที่บ้าน กะเซอร์ไพร์ สรุปโดนบ่นทุกคัน ตอนหลังเลยเลิกละ

ออฟไลน์ thanakorn

ถ้าบอกมันจะมีตัวเลือกของคนอื่นเข้ามาในหัวเรา อาจทำให้เปลี่ยนยี่ห้อแกมบังคับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมซื้อรถมากกว่า 10 คัน
ไม่เคยบอกใครครับว่าจะซื้อรถ
บางคันผมใช้มา 2-3 ปี เพิ่งมีคนรู้จักเห็น
แล้วบอกว่าใช้คันนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ MystogaN

ผมเป็นคนซื้อเลยครับ ชอบแล้วซื้อเลย "แล้วงัยใครแคร์"

ออฟไลน์ SM.

พ่อผมไงครับ ซื้อ Freed มา ไม่บอกใครเลย

ออฟไลน์ shipcake

รถคันแรกของผมไงครับ ไม่บอกพ่อเลย เพราะพ่อไม่ให้ออกรถ พ่อมาถามอีกทีตอนผมเอาสำเนาทะเบียนบ้าน

ออฟไลน์ frosty

• Jr. Member
  • **
เวลาผมจะซื้อรถ คนอื่นๆ จะรู้ครับ
เพราะผมจะหาข้อมูลเยอะ

แต่ซื้อวันไหน ออกรถวันไหน ไม่เคยบอกครับ
ไม่ถ่ายรูป ไม่วิ่งตอนป้ายแดงด้วย
จอดไว้บ้านเฉยๆ รอได้ป้ายขาว

บ้านผมเป้นแบบนี้มาจะ 50ปีแล้วครับ
ตั้งแต่ก่อนผมเกิดอีก

แม่ผมบอกว่า เงียบๆ ดีแล้วไม่เป็นขี้ปากใคร

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ผมแอบซื้อ X1 โดยไม่บอกแฟน กะจะเก็บไว้ที่คอนโดเงียบๆไว้ไปแอ๊วสาวกับเพื่อนฝูง สุดท้ายเหมือนอาถรรพ์กรรมตามสนอง
เลยเป็นอันต้องจากลากับX1คันนั้นตั้งแต่พ้นรันอิน
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ No Trespassing

ขี่มอเตอร์ไซค์ไปซี้อข้าวปากซอย แอบเห็น Click 125i (Idling Stop) ใหม่ที่ศูนย์ฮอนด้า Wing หน้าบ้าน

ก็โฉบเข้าไปดูเล่นๆ ไม่ได้คิดอะไร เพราะตอนนั้นหิวข้าวมาก

น้องเซลส์ที่รู็จักกันยืนอยู่พอดี บอกกับผมว่าสนไหมพี่ คันนี้ฟรีดาวน์ แค่เอาบัตรประชาชนมาออกเท่านั้น เลยลองยื่นเล่นๆ

ปรากฏว่าดันผ่านซะงั้น เลยให้ไฟแนนซ์กรุงศรีทำเรื่องไว้ แล้วขี่คันเดิมเอาไปเก็บ นั่งพี่วินออกมาแทน

แล้วซักพักก็ขี่คันใหม่กลับบ้านแบบงงๆ ที่บ้านก็งง ว่าไปเอามาจากไหน

แต่ก็จอดไว้แค่นั้น อย่างมากก็เอาไปซี้อกับข้าวในซอย รอจนกระทั่งได้ป้ายขาวถึงค่อยออกถนนใหญ่ครับ

ปัจจบันก็จอดไว้ฝุ่นขึ้น เพราะไม่ค่อยได้ใช้ ผ่านมา 4 ปี วิ่งไป 12,000 กม.ครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ซ้อนมอไซค์เพื่อนไปแจกใบปลิวคับ ผ่านหน้าร้านมอไซค์ ได้คลิกมาคันนึงแบบงงๆ

ออฟไลน์ adis

เคยคันนึง ตอนยังไม่มีเมีย ... วันนี้คงไม่มีโอกาสนั้นแล้ว  :-X
เหมือนเป๊ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ SZG

• Jr. Member
  • **
ก็มีตอนที่ซื้อรถเป็นของขวัญวันเกิดให้แฟนครับ บอกก็ไม่เซอร์ไพรซ์ซิ

แต่ที่บ้านผม เวลาซื้อรถ ไม่เห็นจะมีใครสนใจว่าจะซื้อยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรเลย บอกไปก็เท่านั้น พ่อแม่พี่น้องก็จะตอบมาสั้นๆว่า "เหรอ"

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ญาติผมซื้อMazda3ตัวท้อปแบบไม่ได้บอกใครทั้งนั้น ซื้อเพราะ ไปเที่ยวแถวปอยเปตมา...
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ scotch_fillet

ญาติผมซื้อMazda3ตัวท้อปแบบไม่ได้บอกใครทั้งนั้น ซื้อเพราะ ไปเที่ยวแถวปอยเปตมา...
มีเพื่อนประสพการณ์คล้ายๆกันครับ
แต่เป็น... ขายเพราะไปเที่ยวปอยเปตมา

ออฟไลน์ ichamz

รู้แค่ ที่บ้านครับ  นอกนั้น ไม่เคยบอกเลย รู้กันก็ตอนที่เห็นเลย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
พอเรียนจบ ยังไม่ทันได้รับปริญญา  เอารถที่ใช้อยู่ไปเทิร์นเป็น benz c class มือสองเลยครับ
โดนพ่อแม่ ญาติพี่น้อง ด่ายาวเลย ว่าซื้อมาทำไม ?
คือ อยาก ขับ ณ ตอน นั้น กิ เลส ล้วน ๆ ครับ :P

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
เมื่อปี 52 เพิ่งทำงานใหม่ อยากเปลี่ยนรถมอไซค์ให้แม่
ตอนเช้าหลังจากทำบุญทอดผ้าป่าเสร็จ (ทางบ้านเป็นแม่งาน)
หลังจากเสร็จงาน   ทำเงินไปถวายวัดเสร็จ ขากลับบ้าน ผ่านร้านขายมอไซค์ เห็นเวฟ 110I ออกใหม่
เลยไปถามว่ามีสีอะไรบ้าง เจอสีขาวแดง สตาร์ทมือเลยให้ทางร้านขี่มาส่งที่บ้าน เซอร์ไพรสแม่มาก เพื่อนข้างบ้านแซวกันใหญ่
จ่ายเงินสดไป ตั้งแต่วันนั้น จนถึงปัจจุบัน รถคนนี้ ไมล์ยัง 5,000 กม แม่ไม่ค่อยใช้งาน เอาผ้าห่มคลุมไว้  เพราะเสียดาย   5555

Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ PunTam

แวะมาเก็บความเห็น เพราะตั้งใจจะทำแบบนี้ครับ