ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้ใช้ BMW F30 LCI หน่อยครับไฟหน้า LED ทำอะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 5406 ครั้ง)

ออฟไลน์ zlimz

• Newbie
  • *
สนใจ F30 LCI อยู่ครับกำลังหาข้อมูล สงสัยว่าไฟหน้าของ F30 LCI มันเป็น LED Headlight ธรรมดา ไม่ใช่ แบบ ADAPTIVE LED HEADLIGHTS.

อ่านข้อมูลแล้วงงว่ามันทำไรได้บ้าง ขอถามผู้ใช้จริงดีกว่า

From the daytime running lights to the low-beams and high-beams, all of the functions in the LED headlights have a longer lifespan and save more energy thanks to LED technology. The dynamic, flat headlights feature automatic light range regulation and increased visibility at night and in bad weather thanks to excellent illumination with a light colour similar to daylight.

ตามที่เข้าใจ มันจะปรับสูงต่ำแบบ Auto แต่ว่า ไฟมันจะไม่เลี้ยวตามพวงมาลัยเหมือนกับตัว ADAPTIVE LED ถูกต้องไหมครับ

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
ถูกแล้วครับ

มันได้แค่ level ไม่เหมือนของซีรีย์อื่น
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ผมว่า ออโต้ ยิ่งน้อยชิ้น  ยิ่งไม่ปวดหัว...

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถูกแล้วครับF30lci LEDธรรมดา ถ้าAdaptiveจะเป็นตัวF10lci 525 528
ส่วนไฟหน้าปรับออโต้น่าจะเป็นในส่วนที่เวลารถท้ายห้อยแล้วไฟมันจะทิ่มขึ้นสูงก็เลยปรับตรงนั้น
ไม่ใช่ปรับสูงเมื่อไม่มีรถอยู่ด้านหน้าเรา แล้วปรับต่ำเมื่อมีรถสวนมาหรือมีรถอยู่ในระยะเซ็นเซอร์

ดูคลิปนี้ครับ เข้าใจง่ายกว่าเยอะ

ออฟไลน์ dht_tubes

ขอบคุณสำหรับคลิปครับ เข้าใจเลย

ออฟไลน์ zlimz

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ  :)

ออฟไลน์ SM.

ดีเลย ได้ความรู้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ืnuc001

• Full Member
อ๋อไม่ได้เป็น Adaptive เหรอครับ ดีๆ พอซื้ออะไหล่มาใส่แปลงโฉมเองจะได้ถูกกว่า  :P