ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอู่สีแบบ เกรด A หน่อยสิครับ  (อ่าน 8112 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
แนะนำอู่สีแบบ เกรด A หน่อยสิครับ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2016, 04:48:21 »
มีรถคันหนึงไม่ได้ขับเลยอยากหาเรื่องทำสีใหม่ เปลี่ยนล้อใหม่ โช็คใหม่ อยากได้สีเหลืองสดๆ ประมาณ sunshine yellow แล้วใส่ล้อดำ แต่หาอู่สีใกล้บ้านไม่ได้เลย บ้านผมอยู่แถว BTS อารีย์ มีเพื่อนแนะนำแต่ละที่ไกลพอควร เช่น นครชัยศรี แบริ่ง คือมันไกลไปเพราะเข้าไปดูรถบ่อยๆ

ปล. เปลี่ยนสีนี่เคลมประกันรอบคันได้ไหมครับ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Re: แนะนำอู่สีแบบ เกรด A หน่อยสิครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2016, 07:08:22 »
ฝั่งนั้น ที่นึกออกมี คุงการาจ กับ doctor auto clinic (โรบิ้น) ไม่เคยใช้บริการทั้งคู่ เคยแต่ได้ยินชื่อเสียงครับ

อีกที่ที่เคยใช้บริการ แต่ไกลออกมาคือ ท่านขุน ครับ ... ปสก โดยรวมๆถือว่าดี มีจุดติงบ้างแต่ยังไม่ถึงขนาดที่อยากไปใช้บริการกับที่อื่นครับ

ปล งานสีคำว่า "ต่างกรรม ต่างวาระ" ใช้ได้เสมอครับ
ปล2 ถ้าทำแมว อู่ท่านขุน เคยเล่นกับซูมาพอควรครับ

ออฟไลน์ as909za

• Jr. Member
  • **
Re: แนะนำอู่สีแบบ เกรด A หน่อยสิครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2016, 08:30:48 »
มีรถคันหนึงไม่ได้ขับเลยอยากหาเรื่องทำสีใหม่ เปลี่ยนล้อใหม่ โช็คใหม่ อยากได้สีเหลืองสดๆ ประมาณ sunshine yellow แล้วใส่ล้อดำ แต่หาอู่สีใกล้บ้านไม่ได้เลย บ้านผมอยู่แถว BTS อารีย์ มีเพื่อนแนะนำแต่ละที่ไกลพอควร เช่น นครชัยศรี แบริ่ง คือมันไกลไปเพราะเข้าไปดูรถบ่อยๆ

ปล. เปลี่ยนสีนี่เคลมประกันรอบคันได้ไหมครับ?

ขอบคุณครับ

ชั้น 1 น้าจะเคลมได้นะครับ แนะนำ sband ครับผม

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2016, 08:52:58 »
อู่กรุงเทพ ซอยสุวรรณสวัสดิ์

อู่วีรชัยการช่าง ห้วยขวาง

wildstocks

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2016, 09:14:39 »
ฝั่งนั้น ที่นึกออกมี คุงการาจ กับ doctor auto clinic (โรบิ้น) ไม่เคยใช้บริการทั้งคู่ เคยแต่ได้ยินชื่อเสียงครับ

อีกที่ที่เคยใช้บริการ แต่ไกลออกมาคือ ท่านขุน ครับ ... ปสก โดยรวมๆถือว่าดี มีจุดติงบ้างแต่ยังไม่ถึงขนาดที่อยากไปใช้บริการกับที่อื่นครับ

ปล งานสีคำว่า "ต่างกรรม ต่างวาระ" ใช้ได้เสมอครับ
ปล2 ถ้าทำแมว อู่ท่านขุน เคยเล่นกับซูมาพอควรครับ

นั่งหาข้อมูล ผมเริ่มสนใจอู่ท่านขุน

คุงการาจ กับ โรบิน เคยเจอเคสในเว็บอื่นที่ผมเล่นอยู่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2016, 13:47:15 »
      อู่วีรชัยการช่าง ห้วยขวาง  ผลงานดี รถซุปเปอร์คาร์ไปทำสีที่อู่นี้เยอะมาก แต่ราคาก็สูงนะ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2016, 16:44:23 »
เอสเอสบอดี้เซอวิส สุขุมวิท 50 ครับผม  8)

ออฟไลน์ Guy y

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2016, 21:32:04 »
เเนะนำครับอู่ AddZest สรงประภา เมื่อวานเพิ่งไปมาครับ สีสวยมากๆ เเต่รอคิวนานหน่อยนะครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 18:00:58 »
อู่เกรดไหนผมไม่แน่ใจ แต่ siam auto body ตั้งแต่เข้ามาสิบกว่าคัน ไม่เคยมีคำว่าผิดหวังเลยคับ

ิูอู่อยู่ นวมิน 74 ราคาไม่เวอร์ด้วยคับ

ส่วน ss body ยังทำสีอยู่หรอคับเห็นทำแต่รถ M แล้ว เคยทำหลายปีที่แล้วเอา e46 330i ไปทำ ราคาแพงมาก
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ berm

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 19:32:21 »
เคยทำ doctor auto กันชนหน้ากับล้อแม๊กซ์หน้าซ็าย กันชนนี่ดีมากเลยครับเนี๊ยบมาก

แต่ล้อนี่ไม่ได้เรื่องครับ ตอนไปรับก็ไม่ได้ดู ดูแต่กันชน สีเยิ้มเป็นทาง แถมสีตรงขอบนี่โคตรบาง

ตอนล้างล้อเอาเล็บขูด สีหลุดเลย เคยทำสีล้อที่ sbrand ดีกว่าเยอะ(เค้าบอกส่งไปทำที่อื่น)

แต่สีตัวถัง sbrand ก็สู้ doctor auto ไม่ได้

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 08:51:38 »

นั่งหาข้อมูล ผมเริ่มสนใจอู่ท่านขุน

คุงการาจ กับ โรบิน เคยเจอเคสในเว็บอื่นที่ผมเล่นอยู่

ขอบคุณครับ
ไม่ทราบพอจะแง้มๆได้ไหมครับว่าเวปไหน จะได้ไปลองส่องดูหน่อย ... ปีหน้าว่าจะเอาเจ้าจิ๋ว mx5 ไปทำสี แล้วอู่ doctor ได้เปรียบตรงแทบจะอยู่ข้างบ้าน

wildstocks

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 16:22:27 »
คุง นี่เว็บ H โรบิน นี่ เว็บซู แต่นานแล้วนะ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 20:07:36 »
คุง นี่เว็บ H โรบิน นี่ เว็บซู แต่นานแล้วนะ
ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองไปส่องดู