ผู้เขียน หัวข้อ: พัดลมหม้อนํ้า CITY มีเเค่สปีดเดียวหรอครับ?  (อ่าน 6078 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
เวลาผมเปิดเเอร์ตอนเครี่องเย็นๆ มันก็หมุนเต็มเเรงของมัน เเต่ Vios กับ Camry จะหมุนเบาๆพอเครี่องเริ่มร้อนจะหมุนเเรง
เเละสังเกตุว่า พัดลมHonda ตัดต่อบ่อยมากก ทํางานไม่ถึง 10 วิ ตัดไป อีกไม่กี่วิ ดีดขึ้นมาอีกเเล้ว  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
Re: พัดลมหม้อนํ้า CITY มีเเค่สปีดเดียวหรอครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2016, 18:40:09 »
เป็นปกติครับ เปิดแอร์ยิ่งเป็นแอร์ออโต้ ทำงานหึ่งๆ นี่ผมเริ่มรำคานตอนเสียงตัดบ่อยมาก แก้โดยการเปิดเพลงดังๆ กลบไปเลย ขนาดตั้งอุณภูมิต่ำๆก็ตัดบ่อยเกิ้นนน

ออฟไลน์ golf8023

Re: พัดลมหม้อนํ้า CITY มีเเค่สปีดเดียวหรอครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2016, 22:19:25 »
พัดลมดังนี่ เป็นทั้งCityทั้งG9เลย แต่Cityจะดังกว่าหน่อย

ผมไม่ค่อยได้เปิดฝากระโปรงดู แต่พอทราบว่าพัดลมของHonda(ไม่แน่ใจว่าทุกรุ่นมั้ย)จะเป็นตัวเล็ก2ตัว รอบพัดลมเลยสูง ของToyotaจะใช้ตัวใหญ่ตัวเดียว รอบต่ำหน่อย เสียงเงียบกว่า อันนี้เคยสังเกตุระหว่างAltisหน้าหมูกับCityโฉมก่อน พัดลมCityดังกว่ามากและตัดบ่อยกว่า(จนน่ารำคาญ)
Accord G9 ก็เหมือนกัน พัดลมดังกว่าCamryตัวปัจจุบัน เคยจอดเทียบกันกับของญาติ เสียงดังกว่ากันชัดเจน
แล้วยิ่งG9คันไหนมีปัญหายางแท่นเครื่อง เวลาแอร์ตัดนี่สั่นสะท้านทั้งคัน มันน่าเปลี่ยนชื่อจาก Earth Dream เป็น Earth Quake จริงๆ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2016, 23:10:14 »
พัดลมของ T เป็นแบบ 2สเตปคับ H สเตปเดียว เวลาวิ่งทั่วไปจะพัดเบอร์ 1 แต่พอความร้อนถึงระดับนึง พัดลมจะแรงขึ้นอีก เพื่อนผมเคยเอามาแปลงใส่ H มันว่าลมแรงสะใจดี
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ EG-5182

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 03:15:20 »
ซิตี้

พัดลม 2 ตัว ติดพร้อมกัน

ถ้าเปิดแอร์ จะติดทุกครั้งที่คอมฯ แอร์ต่อการทำงาน

ถ้าปิดแอร์ จะติดเมื่ออุณหภูมิ 98 องศา

ที่เห็นมันติดและกับทุก 10 วินาที เพราะคอมฯ แอร์ มันตัดบ่อยมาก

เหตุผล(เดา) คงตั้งใจจะให้ประหยัดเชื้อเพลิงมากขึ้น

แต่ทำให้ครัชต์คอมฯ แอร์ลาโลกไวมาก

บางครั้งอากาศเย็น เช่นฝนตก มันอาจติดแค่ 6 วิฯ ดับ 12 วิฯ

ขึ้นอยู่กับอุณหภูมิความเย็นที่เราตั้งไว้

จอดกลางแดด เร่งน้ำยาเยอะๆ ปรับอุณหภูมิต่ำๆ นานเลยครับกว่าจะตัด

ข้อดีของมันก็คือ โอกาสที่มันจะเสียพร้อมกันไม่ค่อยมี

ถ้าตัวใดตัวนึงเสีย อีกตัวยังคงทำงานอยู่ สังเกตุได้จากแอร์เริ่มเย็นน้อยลงเวลารถติด

ปล 1. หน้าครัชต์พัง ไม่ต้องไปปรับตั้งให้เสียเวลา เบิกร้านนอก 1100 ปลดสายพาน หย่อนคอมแอร์ (รุ่นนี้หย่อนง่าย) เปลี่ยนหน้าครัชต์ ไม่ต้องปล่อยน้ำยา***

ปล 2. ครัชต์ผมอาจสะกดผิด ใครสะกดถูกช่วยแก้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2016, 03:25:09 โดย EG-5182 »

ออฟไลน์ pongsakorn11

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 08:00:13 »
ฮอนด้าเเท้ๆ ถ้าคอมแอร์ตัด ต้องไฟตกด้วย 555

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 22:56:22 »
ฮอนด้าเเท้ๆ ถ้าคอมแอร์ตัด ต้องไฟตกด้วย 555
City 12 ที่บ้านไฟตกวูบทั้งคัน ผมรำคาญมาก ทั้งไฟหน้า ไฟเก๋ง ไฟมาตรวัด
ไม่รู้รุ่นใหม่ๆ แก้รึยัง แอบสนใจ FC
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 23:59:34 »
จริงครับ55 คันไหนไฟไม่ตกไม่ใช่ของแท้
呵呵呵

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 11:06:11 »
จริงครับ55 คันไหนไฟไม่ตกไม่ใช่ของแท้

เข้ามา Confirm

ออฟไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 15:09:20 »
city 2016

ไฟตกนี่เรื่องจริงๆครับ สังเกตุตอนคอมแอร์ติด กับตอนที่ตัดการทำงาน ไฟหน้าสว่างไม่เท่ากัน
รถผมตอนคอมแอร์ตัด เสียงดังมากครับ ดังแกร๊ก บางครั้งนี่มีอาการสั่นมาถึงพวงมาลัย ไม่ทราบว่าปกติไหมครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 16:45:41 »
ความรู้ใหม่ ฮอนด้าไฟตกด้วย  ::) ::) ::) ::) ::)