ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทางให้รถบ้านๆไป รพ.  (อ่าน 5080 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: ขอทางให้รถบ้านๆไป รพ.
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 16:18:19 »
การที่มีไข้สูงสามารถทำให้คนไข้เกิดอาการชักและส่งผลต่อสมองถึงขั้นตายได้นะครับ ยิ่งคนไข้จัดอยู่ในกลุ่มของเด็กยิ่งมีความทนทานต่ำกว่าผู้ใหญ่ สรุปงัายๆคือโอกาสตายเพราะมีไข้สูงมากถือเป็นเหตุอันควรที่รีบได้นะ  :-X เป็นผมถ้ากำลังรีบไปโรงพยาบาลแล้วเจอรถขวางขอทางก็ไม่สนใจผมจะค่อยๆเร่งเครื่องเอากันชนหน้าดันกับกันชนท้ายให้รู้สึกว่าโดนชน ทันทีที่รู้ตัวว่าโดนชนคันหน้าจะหลีกทางไปเองครับ อยากตามมาให้ชดใช้ค่าทำสีตามมาโรงพยาบาลแล้วกัน ชีวิตคนสำคัญกว่าเหล็กขึ้นรูปอ่ะ  :-X 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 21:47:09 »
เคยได้ยินอาเฮีย 2 คนคุยกัน เค้าว่า บางทีเค้าก็รำคาญเสียงไซเรน มันดัง แล้วเค้าก็ช่วยอะไรไม่ได้ รถมันติด ไม่มีที่หลบ ถึงหลบไป ก็ไปไหนได้ไม่ไกลอยู่ดี ไม่ก็ไปติดคันข้างหน้าอีก เพราะรถมันติดจริงๆ กทม.

ถ้าคิดแบบนี้ทุกคน สังคมเราจะลำบากมากๆๆเลยนะครับ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 27, 2016, 07:36:37 »
ลูกเป็นไข้สูงถือว่าเป็นเรื่องฉุกเฉิน? ทุกคนต้องหลีกทางให้ อืมมมมมม...
อันนี้จริงมากๆครับ มันไม่ใช่เรื่องฉุกเฉิน สำหรับผู้ใหญ่ และคนทั่วไป

แต่ถ้าคนเป็นพ่อเป็นแม่แล้ว เวลาลูกไข้สูง เกิน39 อาจจะชักเมื่อไหร่ก็ได้ ผมเข้าใจหัวอกพ่อแม่ครับ เพราะผมมีลูก เกือบชัก แต่ไปโรงพยาบาลทัน ส่วนเพื่อนผม ไปไม่ทันเด็กชักในรถครับ

อันนี้มันเป็นประสบการณ์ส่วนบุคคลครับ