ผู้เขียน หัวข้อ: โดนชนแบบนี้ซ่อมคุ้มไหมครับ หรือ ขายซากซื้อใหม่ดีครับ  (อ่าน 9726 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
เป็นแค่ช่วงท้ายมั้ยขายซาก ให้ผมสิจะซื้อมาซ่อมขี่เอง   8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
ซ่อมได้สบายๆ ยังไม่ถึงขนาดต้องขายซากครับ...

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ถ้าไม่สะเทือนระบบไฮบริดเลย ซ่อมครับ

+1 ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ถอยชนเสาจริงๆ หรอครับ เนี่ย  :o :o :o :o

ออฟไลน์ Darkart

ซ่อมได้ ไม่ถึงว่าหนักมากครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Nyquist

แผลแค่นี้นิดเดียวครับ ซ่อมโลด

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ซ่อมใช้ต่อก่อนครับ  8)

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
เทียบกับรถผมที่โดนชนท้ายมาแผลเบากว่านี้เยอะ รถ CIVIC FB นะครับ รายการที่ทำมี

เปลี่ยนกันชน ทำสี
เปลี่ยนเสกิร์ตหลัง ทำสี
เคาะแผ่นเหล็กตรงหลุมยางอะไหล่
ดึงเข้ารูป ทำสีบังโคลนหลังขวา

ซ่อมห้าง ตกสามหมื่น

ของคุณมีไฟท้ายด้วย กระโปรงอีก บังโคลนหลังก็น่าจะต้องทำทั้งสองข้าง แพงกว่าผมแน่ถ้าซ่อมห้าง ไฟท้ายไฮบริดนี่น่าจะแพงกว่าปกติด้วยครับ
แต่ซ่อมได้นะครับ ไม่ได้ชนหนัก คุณลองไปเช็คค่าซ่อมอู่นอกดูก่อนครับ แต่ราคามือสองคุณก็น่าจะเจ็บหนักเลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2016, 12:47:21 โดย Polonium »

ออฟไลน์ mamaman

ซ่อมเถอะครับ

ว่าแต่ เซนเซอร์ถอยก็มี เช็คไม่เจอเสา
กล้อง มองหลังก็ไม่มีเหรอครับ ....

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าซ่อมได้ไม่ยากเลย ไม่ต้องถึงขนาดเปลี่ยนรถหรอกครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

ซ่อมได้สบายมากครับ

ผมเองก็เคยถอยชนเสา โชคดีที่ขณะถอยเหยียบเบรคคาอยู่ แผลเลยไม่เยอะมาก

ขนาดติดเซ็นเซอร์ 4 จุด ก็ยังช่วยอะไรไม่ได้ อาจเพราะเป็นจุดบอดของเซ็นเซอร์พอดี คุณแม่แซวใหญ่ บอกว่าขนาดปรมาจารย์ถอยหลังยังพลาดได้  ::)

นอนอู่ 1 อาทิตย์ก็กลับมาสวยเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ napanku74

• Jr. Member
  • **
ตกลง จขกท ซ่อมครับ ค่าซ่อม 50000 ยังคุ้มอยู่ ไม่แพงมาก
ใช้เวลาประมาณ 2 อาทิตย์ครับ
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ