ผู้เขียน หัวข้อ: isuzu โดนขโมยบ่อยจริงหรือครับ  (อ่าน 6010 ครั้ง)

ออฟไลน์ songvut

• Newbie
  • *
isuzu โดนขโมยบ่อยจริงหรือครับ
« เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 17:14:48 »
อยากรู้ว่า ที่ว่าโดนขโมยบ่อยๆ คุณโจรเค้าขโมย isuzu ทุกรุ่นรึป่าว
กระบะตอนเดียว , ตอนครึ่ง , 4 ประตู , ตัวเตี้ย , ยกสูง , เกรดล่าง , เกรดบน
ขอให้เป็น isuzu เอาหมด หรือว่า ชอบเป็นบางรุ่น   รุ่นไหน

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
Re: isuzu โดนขโมยบ่อยจริงหรือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 17:27:34 »
ถ้ากระบะ isuzu กับ toyota โดนบ่อยจริงครับ ทั้ง cab ทั้ง 4ประตูถ้าจอดไม่ระวังแปปๆหาย

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
Re: isuzu โดนขโมยบ่อยจริงหรือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 17:44:13 »
ถูกครับ โตโยต้า อิซุสุ ข้อมูลจากตำรวจ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 18:02:11 »
ไม่มีที่จอด ต้องจอดนอกบ้านด้วยสิ
สงสัยต้องดู ค่ายอื่นบ้างละ

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 18:20:18 »
จริงครับ แถวบ้านผมก็เพิ่งหายไป เจ้าของร้องเลย ตัวเตี้ย 4 ประตู ซื้อมา 7 แสนกว่าๆ แต่ง+โมเครื่องหมดไปอีกแสนนึง กำลังจะเอาไปทำเพิ่ม แต่มาหายซะก่อน เพราะเป็นหมู่บ้านตึกแถวแบบเปิด บริเวณหน้าบ้านจอดรถขนาด B segment ได้คันเดียว รถใหญ่กว่านี้ต้องจอดรถไว้ด้านหน้า แล้ววันนั้นไม่มีที่จอดเลยต้องไปจอดที่สนามเด็กเล่น วันรุ่งขึ้นล่ะเป็นเรื่องเลย รถไม่อยู่แล้ว

นอกจาก isuzu แล้วยังมี Toyota เพราะต้องการอะไหล่เยอะ ทั้งพวกรถส่งของ และพวกกระบะซิ่ง อีกยี่ห้อหนึ่งที่โดนบ่อยคือ Chevrolet เพราะใช้อะไหล่หลายอย่างร่วมกับ isuzu ได้
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 18:26:16 »
หายบ่อยจริง

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 19:03:23 »
ช่วงหลังๆ ford, mazda กระบะ ก็มีorder แล้วครับ เหอๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 19:07:06 »
จริงครับ แถวบ้านผมก็เพิ่งหายไป เจ้าของร้องเลย ตัวเตี้ย 4 ประตู ซื้อมา 7 แสนกว่าๆ แต่ง+โมเครื่องหมดไปอีกแสนนึง กำลังจะเอาไปทำเพิ่ม แต่มาหายซะก่อน เพราะเป็นหมู่บ้านตึกแถวแบบเปิด บริเวณหน้าบ้านจอดรถขนาด B segment ได้คันเดียว รถใหญ่กว่านี้ต้องจอดรถไว้ด้านหน้า แล้ววันนั้นไม่มีที่จอดเลยต้องไปจอดที่สนามเด็กเล่น วันรุ่งขึ้นล่ะเป็นเรื่องเลย รถไม่อยู่แล้ว

นอกจาก isuzu แล้วยังมี Toyota เพราะต้องการอะไหล่เยอะ ทั้งพวกรถส่งของ และพวกกระบะซิ่ง อีกยี่ห้อหนึ่งที่โดนบ่อยคือ Chevrolet เพราะใช้อะไหล่หลายอย่างร่วมกับ isuzu ได้

กำลังสนใจ 4 ประตูตัวเตี้ย สะด้วย
และกำลังจะถามว่า ถ้าเป็น เชฟล่ะ เพราะมันคล้าย isuzu   5555

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 20:20:20 »
ตัวเตี้ย ตัวสูง ไม่สำคัญครับ อะไหล่มันใช้ร่วมกันได้
แค่เครื่อง+เกียรก็หลายหมื่นแล้วครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 20:29:36 »
  รึนี่เป็นที่มาของคำพูดที่ว่า อะไหล่ล้น ราคาไม่แพง  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ masuoka

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 20:30:05 »
เดินทางกลางคืน ขนาดจอดปั๊มเข้าห้องน้ำยังเจอปล้นเอารถมาแล้วครับมีข่าวเมื่อเร็วๆนี้เอง ขับไปเสี่ยงไป

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 20:44:16 »
       ใช้รถกระบะเหนื่อยนะครับ  ถ้าขโมยทั้งคันยาก บางทีมันก็ขโมยล้อ เวลาขับก็โดนตำรวจเรียกบ่อย ใช้เก๋งสบายใจกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 21:00:13 »
เรื่องรุ่นไม่มีข้อมูลเลย แต่หายก็ปกติรถตลาดเป็นที่ต้องการ

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 21:08:22 »
เมื่อ4-5ปีก่อนที่บ้านเพื่อนจอดdragon eyeด้านใน cityรุ่นที่แล้วไว้ด้านนอก โจรมันเปิดประตูcityแล้วเข็นถอยหลังแล้วเอากระบะไป ยังงงอยู่ว่าทำไมไม่เอาcityไปหรือคงสตาร์ทกระบะง่ายกว่ามั้ง

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 21:13:53 »
ตอบในกรณีส่งข้ามประเทศ
ตอนหลังค่ายนี้ไปเปิดตัวดีแม็กซ์ที่ประเทศเพื่อนบ้าน เป็นไปได้ว่าอาจมี "ใบสั่ง" ดีแม็กซ์จากฝั่งโน้นเพิ่มมากขึ้นไปอีกก็ได้นะครับ
ส่วน "ใบสั่ง" โตโยต้า ผมไม่มั่นใจว่าจะมีมากเท่าตอนกระบะยังเป็นวีโก้อยู่รึเปล่า เพราะรีโว่สเปคไทยเหนือกว่าเพื่อนบ้านแค่เครื่องยนต์ นอกนั้นด้อยกว่าทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นช่วงล่าง ออฟชั่น ภายนอกดูดีกว่ารีโว่ไทยเยอะเลย

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2016, 21:41:35 »
ประเทศเพื่อนบ้านมี order ไม่จำกัดครับ ต้องระวังกันเองครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 07:29:53 »
เก่าใหม่ยี่ห้อไหน ถ้าเป็นกระบะต้องระวังครับ มันเอาหมด

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 08:42:20 »
ซื้อ FORD เลยครัช ;D ;D ;D

ออฟไลน์ rapee001

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 08:54:53 »
เมื่อ4-5ปีก่อนที่บ้านเพื่อนจอดdragon eyeด้านใน cityรุ่นที่แล้วไว้ด้านนอก โจรมันเปิดประตูcityแล้วเข็นถอยหลังแล้วเอากระบะไป ยังงงอยู่ว่าทำไมไม่เอาcityไปหรือคงสตาร์ทกระบะง่ายกว่ามั้ง

เอาไปแยกส่วนครับ อะไหล่ตัวถังรถยุค TFR , Dragon Eye และ Tiger เป็นที่ต้องการมากในช่วงนั้น

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 09:00:59 »
ช่วงนี้ Toyota Fortuner น่าจะนำครับ จำนวนรถหาย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 09:22:03 »
ยิ่งถ้าเป็นขับสี่นะออเดอร์เพียบ บางทีไม่ต้องรอใบสั่งหรอกขโมยมายังไงก็ขายออก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 09:24:32 »
ก็เข้าใจครับว่า ทุกยี่ห้อ ก็หายได้ทั้งนั้น
แต่ถ้าซื้อรถที่มีโอกาสหายสูงๆ มันก็ไม่สบายใจ

ขอถามต่อว่า
พวกประกันรถ กับ อุปกรณ์กันขโมยที่มีกรมธรรม์กรณีรถหาย
มันช่วยได้มากแค่ไหน สามารถซื้อคันใหม่ได้เลยไหม

เคยมีเคส ประกันหาเรื่องหาเหตุผล บลาๆ เพื่อจะไม่จ่ายเงินประกันบ้างไหม
แล้วหลังจากรถหาย กว่าจะได้เงินประกันนานไหม ประมาณกี่วัน

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 10:10:43 »
หลักๆก็ยี่ห้อเจ้าตลาด รองเจ้าตลาดมีบ้างแล้วครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 14:43:35 »
ช่วงหลังๆ ford, mazda กระบะ ก็มีorder แล้วครับ เหอๆ

ได้ผลแฮะ

ปล. กระทู้ดักโจร

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 16:49:25 »
ก็เข้าใจครับว่า ทุกยี่ห้อ ก็หายได้ทั้งนั้น
แต่ถ้าซื้อรถที่มีโอกาสหายสูงๆ มันก็ไม่สบายใจ

ขอถามต่อว่า
พวกประกันรถ กับ อุปกรณ์กันขโมยที่มีกรมธรรม์กรณีรถหาย
มันช่วยได้มากแค่ไหน สามารถซื้อคันใหม่ได้เลยไหม

เคยมีเคส ประกันหาเรื่องหาเหตุผล บลาๆ เพื่อจะไม่จ่ายเงินประกันบ้างไหม
แล้วหลังจากรถหาย กว่าจะได้เงินประกันนานไหม ประมาณกี่วัน
     ถ้ารถยุโรปหรูๆโจรไม่ค่อยเอานะครับ  เอาไปแล้วขายยาก

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 16:49:41 »
เพื่อนบ้าน โดยเฉพาะฝั่งลาว ข้ามไป ไม่เห็นอีซูซุสักคันนะครับ พี่โตครองหมดที่หัวมุม  พี่เรนเจอร์พอเห็น

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 26, 2016, 21:30:01 »

:-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 27, 2016, 09:52:21 »
  รึนี่เป็นที่มาของคำพูดที่ว่า อะไหล่ล้น ราคาไม่แพง  ;D

ประมาณนั้น ระเบิดอะไหล่ ก็ตามหาไม่เจอหละ

ปล. มาสด้ากับฟอร์ด ส่วนมากจะเป็นตัว 3.2 ที่มีใบสั่งมา
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 27, 2016, 13:16:35 »
รถหลุดจำนำ ราคาถูก  และอีกมากมาย  <<<< facebook  แถวๆนี้แหละครับ

สวมทะเบียนกันเข้าไป

ตำรวจก็เป็นง่อย ไม่จับซะที เงินบังตาหรือป่าวก็ไม่รู้   :-\