ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มระบบ cruise control แล้วก็ ระบบ ควบคุมความเร็วขณะทางชัน  (อ่าน 3969 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiruk

• Newbie
  • *
  • ชอบเรื่องรถมาก(สั้นๆ)
พี่ๆๆครับ รถผมรุ่น vrcoss limited 3.0 at ผมจะเพิ่มระบบ cruise control แล้วก็ ระบบ ควบคุมความเร็วขณะลงทางลาดชัน ได้ไหมครับ ถ้าทำได้ทำที่ไหนครับ แล้วก็แพงไหมครับ.
ขอบคุณครับ
รถ

ออฟไลน์ george_keo

• Newbie
  • *
  • "สิ่งที่ควรลืมคือตา สิ่งที่ไม่ควรลืมคือตัว"
ระบบ cruise control เพิ่มได้ครับ  :)
แต่ระบบ ควบคุมความเร็วขณะลงทางลาดชัน เพิ่มไม่ได้ครับ  :(
"สิ่งที่ควรลืมคือตา สิ่งที่ไม่ควรลืมคือตัว"

• Newbie
  • *
ระบบ cruise control เพิ่มได้ครับ  :)
แต่ระบบ ควบคุมความเร็วขณะลงทางลาดชัน เพิ่มไม่ได้ครับ  :(
_
ติดตั้งได้ที่ไหนครับ cruise control ราคาแพงไหมครับ
รถ

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
 cruise control เพิ่มได้ครับ มีคนทำอยู่

ออฟไลน์ SM.

ในคลับ น่าจะมีข้อมูลนะครับ

ออฟไลน์ O_o"

ทำได้นะ ถ้ามีอุปกรณ์ครบ ทั้ง สวิตท์ ทั้งสายไฟ ทั้ง sensor ทั้งกล่องควบคุม และคนที่พร้อมจะทำ

ในไลน์การผลิต ปล๊กสายไฟต่างๆ แต่ละรุ่น มันมีพร้อมแล้ว

ถ้าหาซื้อของมาครบ ทุกอย่างมันแค่ติดตั้งอุปกรณ์เพิ่มเข้าไป เพียงแต่ว่าหาคนที่ติดตั้งเป็น

ออฟไลน์ toonze

ลองติดต่อดูครับ เจ้านี้ ทำมานานแล้ว สำหรับดีแม็ก ใช้ของแท้ทั้งหมดเลย
https://www.facebook.com/NuengAutoDotCom/?fref=ts

ออฟไลน์ Darkart

เพิ่มระบบ cruise control ได้ มีคนทำกันอยู่ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
ครูสคอนโทรล ผมได้ยินมาว่าเพิ่มได้ครับ สมัยก่อนไปเอาของมาจากเกลอเก่าเชพโลโลตมาใช้ได้

แต่ถ้าปัจจุบัน อีซูซุเองก็มีของแล้ว จะเป็นสีเงินๆแบบในมิวเอ็กซ์ก็ใส่ได้ หรือจะดำๆกลมกลื่นกับพวงมาลัยก็มีครับ (ตามเม้นข้างบนนั้นแหละฮาว์ฟฟฟ)

เห็นว่า ไม่ค่อยกระทบกับประกันตัวรถนะครับ อันนี้คนรอบข้างผมเค้าบอกนะครับ ไม่รู้ว่าจริงหรือไม่นะครับ

ส่วนระบบ ช่วยลงทางลาดชัน อันนี้ต้องลงเยอะเลยครับ เพราะมันสัมพันธ์ทั้งระบบควบคุมการทรงตัว ระบบเบรก ECU และอื่นๆอีก

อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆว่าจะทำได้ไหม ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ ผมรอติดตามครับ5555
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ delete

ขอเห้นแย้งนิดนึงนะครับ
รถล็อตปีเดียวกัน อาจจะทำได้ก็ได้นะ
โดยแค่เข้าไปปลดล็อกในกล่องควบคุมเท่านั้น
เพราะตัวชิ้นส่วนเซนเซอร์มาครบอยู่แล้ว

เหมือนเฟียสต้า ในตัวเครื่องเดียวกัน รุ่นล่าง โดนล็อกฟังค์ชั่นไปเยอะมาก พอปลดล็อกแล้ว ทำได้เกือบครบเลย

แต่ถ้าเป็นรถล็อตปีเก่ากว่า เห็นด้วยครับว่าอาจจะทำไม่ได้(ครบๆ) เพราะตัวชิ้นส่วนเซนเซอร์ไม่แน่ใจว่าใช้เหมือนกันรึป่าว
รวมถึงกล่องควบคุม อาจจะเปลี่ยนใหม่ (มันเลยปลดไม่ได้ เพราะไม่มีให้ปลด)

ออฟไลน์ rojsak2021

ทำร้ายจิตใจลูกค้าจริงๆ จะเพิ่มอะไรก็ไม่เพิ่มซะทีเดียว ถ้าเพิ่มถุงลมให้จะไปติดเพิ่มไหมนี่ 5555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ครูสผมว่าไม่ยาก แต่ทางลาดชันผมว่ายากมันน่าจะซับซ้อนกว่าเยอะ

• Newbie
  • *
ทำได้นะ ถ้ามีอุปกรณ์ครบ ทั้ง สวิตท์ ทั้งสายไฟ ทั้ง sensor ทั้งกล่องควบคุม และคนที่พร้อมจะทำ

ในไลน์การผลิต ปล๊กสายไฟต่างๆ แต่ละรุ่น มันมีพร้อมแล้ว

ถ้าหาซื้อของมาครบ ทุกอย่างมันแค่ติดตั้งอุปกรณ์เพิ่มเข้าไป เพียงแต่ว่าหาคนที่ติดตั้งเป็น
ขอบคุณครับ
รถ