ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า triton mc เปลี่ยนเป็นหน้าแบบpajero sport จริงๆ ท่านคิดว่าจะขายดีขึ้นมั้ยครับ  (อ่าน 7704 ครั้ง)

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
ช่วงนี้กระแสข่าวลือมาแรงจริงๆ triton หน้าpajero เพื่อนๆพี่สมาชิกคิดว่ามันจะขายดีขึ้นมั้ย และมันจะส่งผลทำให้เจ้า pajero sport ยอดขายตกลงไปหรือไม่ ลองแสดงตวามคิดเห็นกันนะครับ ส่วนตัวคิดว่า มันน่าจะขายดีขึ้น แต่ว่าอาจทำให้ยอดขายของเจ้าpajero ตกลงไปครับ

ออฟไลน์ Olympuspen

Triton อาจจะมียอดดีขึ้น ส่วน PJS จะยอดตกก็คงไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้ น่าจะเป็นเพราะ Defect เรื่องพวงมาลัย เรื่องเดียวเท่าที่เห็นบ่นกันตามบอร์ดต่างๆ เดี๋ยว PSJ ก็คงปรับราอุปกรณ์เพิ่มอัดโปรโมชั่น ก็ขายได้เองแหล่ะผมว่า เพราะโดยภาพรวมตัวรถกับราคามันคุ้มสุด

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
Triton อาจจะมียอดดีขึ้น ส่วน PJS จะยอดตกก็คงไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้ น่าจะเป็นเพราะ Defect เรื่องพวงมาลัย เรื่องเดียวเท่าที่เห็นบ่นกันตามบอร์ดต่างๆ เดี๋ยว PSJ ก็คงปรับราอุปกรณ์เพิ่มอัดโปรโมชั่น ก็ขายได้เองแหล่ะผมว่า เพราะโดยภาพรวมตัวรถกับราคามันคุ้มสุด
ผมว่ายังยากถ้าไม่แก้ปัญหาพวงมาลัยให้หายขาด

ออฟไลน์ rtong

ขายดีขึ้น
และ ปาก็จะขายได้น้อยลง

ออฟไลน์ ps000000

ไม่น่าจะทำแบบนั้นครับ

ออฟไลน์ pjs6306

คงไม่มีค่ายรถทำแบบนั้นแน่นอนคับ

ออฟไลน์ whoami

pjs เองยอดยังลำบากเลยครับ ล่าสุดหล่นไปที่สามแล้ว

คนไทยไม่ได้ซื้อรถแค่หน้าตาครับ เอาหน้าปามาจริงยอดอาจดีแค่เดือนแรกๆหลังจากนั้นก็เหมือนเดิม

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
มีกระทู้เกี่ยวกับมิตซูพอดี ขอฝากหน่อยละกัน
ใครที่เอารถเข้าบริการ หลังจากเข้ารับบริการเสร็จ ตอนนี้มิตซูได้จ้างบริษัทนึง เข้ามาสอบถามเกี่ยวกับงานบริการต่างๆ
ก็ขอให้ตอบตามความเป็นจริงหน่อยนะครับ เพื่อที่เค้าจะได้สรุป และส่งต่อไปยังมิตซู อย่าหลงคารมย์เซลหรือศูนย์ให้คะแนนเกินจริง
ให้คำแนะนำ คะแนนตามความเป็นจริง ศูนย์ไหนแย่ๆจะได้ปรับปรุงตัว จุดไหนมันไม่ดีจะได้รู้เรื่องจริงๆซะบ้าง เพื่อจะปรับตัวดีขึ้น
เราผู้บริโภคก็จะได้ประโยชน์ ดีลเลอร์แย่ๆจะได้ปรับปรุงตัว

ส่วนมิตซูผมว่าพวงมาลัยแก้ไม่ได้แน่นอน แต่เค้าจะอาศัยแบบรุ่นก่อนๆคือ อัดโปรลดแลกแจกแถมครับ

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
คงขายดีขึ้นบ้าง แต่คงไม่ก้าวกระโดดอะไรหรอกครับ
คนขับกระบะจะชอบรถหน้าดุ หน้าเข็มต่างกับ ppv
ส่วนยอดขายระยะยาว กับเกี่ยวกับเรื่องปัญหาและการแก้ปัญหาของค่ายรถที่ผู้ใช้บอกต่อกันด้วยครับ

แต่รถสวยมีส่วนต่อการตัดสินใจพอสมควรครับ แต่สวยยังไงนี่แล้วแต่รสนิยมแต่ละคน
แต่ขี้เหร่อย่างไร ส่วนใหญ่จะมองตรงกัน เพราะฉนั้นเอาแค่อย่าขี้เหร่ไว้ก่อนสวยไม่สวยว่ากันอีกที

ออฟไลน์ carenaruk

มีกระทู้เกี่ยวกับมิตซูพอดี ขอฝากหน่อยละกัน
ใครที่เอารถเข้าบริการ หลังจากเข้ารับบริการเสร็จ ตอนนี้มิตซูได้จ้างบริษัทนึง เข้ามาสอบถามเกี่ยวกับงานบริการต่างๆ
ก็ขอให้ตอบตามความเป็นจริงหน่อยนะครับ เพื่อที่เค้าจะได้สรุป และส่งต่อไปยังมิตซู อย่าหลงคารมย์เซลหรือศูนย์ให้คะแนนเกินจริง
ให้คำแนะนำ คะแนนตามความเป็นจริง ศูนย์ไหนแย่ๆจะได้ปรับปรุงตัว จุดไหนมันไม่ดีจะได้รู้เรื่องจริงๆซะบ้าง เพื่อจะปรับตัวดีขึ้น
เราผู้บริโภคก็จะได้ประโยชน์ ดีลเลอร์แย่ๆจะได้ปรับปรุงตัว

ส่วนมิตซูผมว่าพวงมาลัยแก้ไม่ได้แน่นอน แต่เค้าจะอาศัยแบบรุ่นก่อนๆคือ อัดโปรลดแลกแจกแถมครับ
ผมว่ารถtriton เป็นรถที่ดีมากๆเลยนะครับ ผมเลยนั่งของหัวหน้าแกเพิ่งออกมาใหม่ เบาะหลังนุ่มนั่งสบาย ช่วงล่างก้อนุ่มกว่า บีทีโปรผมเยอะเลย ภายในสวย พวกมาลัยงามมาก นั่งแล้วติดใจเลยครับ แต่เรื่องศูนย์ไม่ทราบว่าดีขนาดไหน

ออฟไลน์ Pegasus7700

มันไม่ลงตัวครับ ต่อให้แต่งหน้าไหม่
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ O_o"

หน้ากระบะ ยิ่งต่างจาก ppv มากเท่าไรยิ่งดีครับ ไม่ใช่ให้เหมือน ถึงแม้ PJS หน้าตามันจะดูสวย

แต่คนที่ขับ PJS จะรู้สึกยังไง ขับรถคันล้านกว่าบาท แต่หน้าตาไปเหมือนรถกระบะ

ความรู้สึกนั้นมันเกิดขึ้นแล้ว กรณีเดียวกับ d-max และ mu-x กับ everest และ ranger

โดนล้ออยู่ขณะนี้  :D :D :D :D

ออฟไลน์ Smart

ผมว่าเดี๋ยวจะผลิตไม่ทันขายเอา ...
 8)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ขายดีขึ้น แต่ก็อาจจะไม่มากครับ  8)
เพราะยี่ห้ออื่น ๆ ก็งามไม่ใช่น้อย

ออฟไลน์ kris-lack

งงมากกับเรื่อง defect ที่กล่าวมานี้
คือสงสัยว่าวิศวกรของมิตซูในโลกนี้ไม่มีใครแก้ปัญหานี้ได้เลย?
ถึงอาจจะบอกว่าเป็นที่ supplier ก็ตาม ยังไงซะ supplier นั้นก็มาส่งของให้เรา
ถ้ามันมีปัญหาจนวิศวกรของsupplier นั้นแก้ไม่ได้ มิตซูก็ต้องส่งคนไปแก้นะ
งง

ออฟไลน์ -Brian

ผมว่าดีกว่าเดิมนิดหน่อย ไม่ได้ช่วยอะไรมาก เพราะถึงเปลี่ยนหน้า มันก็ไม่เข้ากับตัวรถทั้งคันอยู่ดี ดูเหมือนหัวโตท้ายลีบ ผมว่าเอาทรงเดิม แต่เปลี่ยนแค่กระจังหน้าก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ recycleman

มันก็จะเป็นการ"แก้ปัญหาเฉพาะหน้า"แค่นั้นแหละครับ เพราะเส้นสายของไทรทันโฉมนี้มันบูดเบี้ยวจนไม่มีจุดไหนที่ผมจะบอกได้ว่ามันสวย

ถึงได้หน้าใหม่มามันก็จะสวยแค่หน้า ส่วนจุดอื่นก็ไม่ได้จะลงตัวเข้าหากันได้เลย

บอกตามตรงผมชอบไทรทันโฉมนี้ตรงความคุ้มค่าและเครื่องยนต์ที่สดใหม่จัดเต็ม นอกนั้นไม่มีอะไรจะทำให้ผมอยากที่จะครอบครองมันเลยจริงๆ

ออฟไลน์ Boyja

หน้า pajero สวยอยู่แล้ว แต่เรื่องเส้นสายของตัวถังที่ไม่รับกันตามสมาชิกหลายๆ ท่านกล่าวไว้ ถ้าทำจริงคงจะไม่เข้ากันครับ อีกไม่กี่วันก้อจะได้เห็นกันละ  :-X

ออฟไลน์ Barracuda

PJS ก่อนจะให้รุ่นน้องใช้หน้าตัวเอง กรุณาเปลี่ยนไฟท้ายก่อนครับ คหสต

ออฟไลน์ MUK

คงมีคนชอบมากขึ้นครับ แต่ไม่รู้จะขายดีขึ้นไหม
แต่สำหรับผม ไม่น่าเอาหน้า pjs มาครับ
ผมว่า หน้ามันไม่เหมาะกับหน้ากระบะเลยครับ
ผมว่าทำให้แตกต่างดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดีขึ้นแต่ไม่เยอะ แต่PJSยอดจะตกลงเรื่อยๆ ฮา...

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่าแค่เปลี่ยนกระจังให้ดูดีกว่าพอล่ะ
เอาส่วนต่างที่จะเปลี่ยนหน้าเป็น Pajero ไปอัดโปรโมชั่นแทนดีกว่าครับ

เพราะถ้าทำหน้าเหมือน Pajero ก็จะไม่เข้ากับส่วนอื่น ก็ไม่สวยอยู่ดี และแถมจะทำให้ Pajero ดูด้อยค่าลงด้วยครับ
แยกให้ดูหรูกว่าแบบนี้นะดีแล้ว ดูฟอร์จูนเนอร์เป็นตัวอย่าง

แต่แปลกอย่างนึง Pajero ก็มีปัญหาพวงมาลัยตั้งแต่ตัวเก่า  ตัวใหม่ดันยกปัญหามาด้วย บ้าไปแล้ว เปลี่ยน supplier ไปเหอะ ตัดออกไปเลย
ทำให้รถดีๆ ขายไม่ได้ซะงั้น 

เอาจริงๆ ฟอร์จูนเ...ก็มีปัญหาเหมือนกัน แต่ดันขายได้ ปัญหามาจากเกียร์ supplier คู่บุญของตัวเองซะด้วย
กอบโกยกันตั้งแต่ IMV... project ล่ะ  เกียร์ตัวใหม่ดันสร้างปัญหาซะงั้น

ข้อดีอย่างนึงของโต คือปิดข่าวเก่ง และก็พยายามแก้ปัญหาให้จบโดยเร็วที่สุด
แต่มิซซู... ดันไม่พยายามแก้ไขให้ชัดเจน แต่แก้โดยการอัดโปรแทน มันเป็นการแก้ไม่ถูกที่คัดนะครับ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
Mitsu บ้านเรากับ Isuzu ก็มีความเกี่ยวเนื่องกันในหลายๆด้านแต่ทำไมไม่คิดเอาบริการหลังการขายแบบ Isuzu ไปใช้ ทั้งที่ก็มีหลักฐานประจักษ์แก่สายตาชาวสยามแล้วว่ารถอาจไม่ดีที่สุดแต่บริการเลอเลิศคุณก็เป็นเจ้าตลาดได้

ออฟไลน์ Tapanan

เคยโดนถามมาครั้งแล้วครับ โทรมาคุยเป็นครึ่ง ชม. เลยครับ แต่สมัยออก Lancer EX แต่ปี 2010 แล้ว จากนั้นมายังไม่เห็นมีอะไร
แนวโน้มดีขึ้นเลยครับ...

ออฟไลน์ ento

• Full Member
ขายดีครับ รีบทำเลย คงไม่ได้ทำหน้าเหมือนกันเป๊ะ แต่คล้ายๆกันก็ดีมาก ยอดปามันคงไม่ตกเพราะหน้าคล้ายกระบะหรอก รถมันคนละอย่าง คนจะซื้อรถแวนมันก็ต้องซื้ออยู่แล้ว

ออฟไลน์ SM.

คงดีขึ้นแหละครับ มากน้อยไม่รุ แต่คิดว่ามันคงตลกดี ถ้าจะทำแบบนั้นจริงๆ

ออฟไลน์ lorenzo

สำหรับtritonยอดขายดีขึ้นแน่นอน รับรองได้ครับ เพราะหน้าปาออกแบบมาได้เรียบหรูกว่า ไม่งั้นคงไม่มีคนเอามาแปลงเยอะกันหลายคันทั้ง triton mu 7 ปาเก่า เห็นเอามาจับแปลงกันเนียนๆ
ส่วนปาเจโร่ ผมว่าไม่กระทบนะ รถค่ายเดียวกันน่าจะดีซะอีกได้แชร์อะไหล่หลายๆตัวเก่าไปหาเปลี่ยนซ่อมง่าย อีกอย่าคนซื้อปาเค้าเทียบสเปค กับ ppv ตัวอื่น คงไม่เปรียบเทียบหน้ารถค่ายเดียวกันให้เป็นด้านลบขนาดนั้นหรอก

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่

เคยโดนถามมาครั้งแล้วครับ โทรมาคุยเป็นครึ่ง ชม. เลยครับ แต่สมัยออก Lancer EX แต่ปี 2010 แล้ว จากนั้นมายังไม่เห็นมีอะไร
แนวโน้มดีขึ้นเลยครับ...
ครับ ปัญหาคือ บางคนใจดี เซลอ้อนหน่อย ศูนย์อ้อนหน่อย ขอคะแนนเยอะๆ ก็ให้เค้าตามที่เค้าขอ
พอสรุปคะแนนหลายๆคนเข้าไป มันดันไปอยู่ในเกรณดี ผ่านเกรณการตรงจสอบ มันก็เป็นอีแบบนี้แหละครับ
ผมถึงบอกว่า ขอว่า ให้คะแนนตามความเป็นจริง กดไปเลย ให้คะแนนไป

ออฟไลน์ Darkart

Triton mc หน้าแบบ Pajero sport จริงๆ ผมว่า Pajero sport จะเหนื่อยเอง แถบหน้าตายังเหมือนกันครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Olympuspen

สำหรับtritonยอดขายดีขึ้นแน่นอน รับรองได้ครับ เพราะหน้าปาออกแบบมาได้เรียบหรูกว่า ไม่งั้นคงไม่มีคนเอามาแปลงเยอะกันหลายคันทั้ง triton mu 7 ปาเก่า เห็นเอามาจับแปลงกันเนียนๆ
ส่วนปาเจโร่ ผมว่าไม่กระทบนะ รถค่ายเดียวกันน่าจะดีซะอีกได้แชร์อะไหล่หลายๆตัวเก่าไปหาเปลี่ยนซ่อมง่าย อีกอย่าคนซื้อปาเค้าเทียบสเปค กับ ppv ตัวอื่น คงไม่เปรียบเทียบหน้ารถค่ายเดียวกันให้เป็นด้านลบขนาดนั้นหรอก
อันนี้ผมเห็นด้วยน่ะ   ได้แชร์อะไหล่กันด้วย  กระบะหน้าสวย เครื่องแรง นั่งสบาย
         ค่ายอื่นอาจอยากทำให้ กระบะ กับ PPV มีความแต่ มิตซูอาจเอาจุดนี้เป็นจุดขายก็ได้  เพราะกลุ่มลูกค้า Triton ไม่ใช่ขาลุยสายปึกๆดุๆ อยู่แล้ว