ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีเปิดฝากระโปรงหน้ารถครับ  (อ่าน 25588 ครั้ง)

ออฟไลน์ Strange Man

• Newbie
  • *
สอบถามวิธีเปิดฝากระโปรงหน้ารถครับ
« เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 20:15:24 »
เป็นรถmini cooper s ของญาติ
     พอดีล้างรถให้เค้า พอจะเปิดดูห้องเครื่อง
เห็นเครื่องหมายที่มือเปิด เป็น"x2และมีรูปรถ"
ดึงอยู่หลายที ยังไงมันก็ไม่ยอมเปิด
      แรงที่ใช้ดึงก็คิดว่าดึงแรงกว่ารถคันอื่นมามากแล้ว กลัวมันจะหักคามือ
      จะทำยังไงดีครับ อีกหลายวันกว่าญาติจะกลับ
     ไอ้ผมก็ไม่น่าเลย เห็นรถมันเลอะเลยล้างให้ เด๋วพอเค้ากลับมาเห็นว่ารถสะอาด จะหาว่าเราทำพังอีก(ถ้ามันพังนะ) จะเอาไปเข้าศูนย์ก็ไม่ได้ เค้าไม่ให้ขับ
      จะมีวิธีดูว่ามันพัง หรือ มีวิธีเปิดที่ถูกต้องมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ADS

• Full Member
Re: สอบถามวิธีเปิดฝากระโปรงหน้ารถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 21:11:10 »
ให้ดึง 2 ครั้ง ติดๆ กันเลย ครับ  คือดึงครั้งแรก แล้วดึงต่ออีกทีเลย มันเป็นแบบ 2 จังหวะ
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: สอบถามวิธีเปิดฝากระโปรงหน้ารถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 09:24:21 »
ให้ดึง 2 ครั้ง ติดๆ กันเลย ครับ  คือดึงครั้งแรก แล้วดึงต่ออีกทีเลย มันเป็นแบบ 2 จังหวะ

ตามนี้คับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Dr.Jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 11:56:04 »
 ::) ???

แต่ถ้าเป็น BMW F30 ก็ในลักษณะเดียวกันครับ (ดูไฮโซดี)

แต่ถ้าเป็น Vios รุ่นเหมยลี่ (ที่ลุงบอกให้เปิดกระโปรง -- > กระโปรงรถนะ ไม่ใช่กระโปรงคุณ)
อันนั้นเป็นปุ่มๆดึง แล้วค่อยมาคลำสลักสปริงใต้ฝา อีกทีนึงครับ)

มันเกี่ยวกับที่เขาถามไหมเนี่ย ...
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ i-Kao

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 00:18:43 »
ผมเข้ามาดูกระทู้เพราะว่า อาจจะเป็นรถแปลกๆ ที่เปิดฝากระโปรงอยู่ในเก๊ะหน้ารถบ้าง หรืออยู่ใต้คอนโซลด้านซ้ายบ้าง หรือต้องบิดโลโก้ออกมาแทงกุญแจขันออกบ้าง สุดท้ายผิดคาดครับ กลายเป็นของมินิ รถที่ผมไม่เคยสัมผัส และเป็นครั้งแรกที่รู้ด้วยว่า มีการเปิดกระโปรงแบบนี้อยู่ในโลก

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 13:36:59 »
foolproof