ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีข่าว GLC 350e Plug in Hybrid จากMBT บ้างครับ  (อ่าน 4437 ครั้ง)

ออฟไลน์ pmee

• Newbie
  • *
ใครมีข่าว GLC 350e Plug in Hybrid จากMBT บ้างครับ
« เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 18:37:10 »
ผมสนใจรุ่นนี้อยู่ครับ ใครพอมีข่าวบ้างว่าทางMBT จะเปิดตัวในไทยเมื่อไหร่?  และถามอีกด้วยว่า distronic plus ทำไมไม่เอาเข้าไทยซักกะทีน๊า

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: ใครมีข่าว GLC 350e Plug in Hybrid จากMBT บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 21:15:05 »
ไม่แน่นะครับ อาจจะมาก็ได้ แต่คงต้องดูยอด C350e ก่อน

ผมว่า benz ชักลังเล เพราะตอนแรกเหมือนจะดัน hybrid มากๆ ทั้ง C และ S พอตอนหลัง GLC และ E กลับไม่ทำ

ออฟไลน์ propo

• Full Member
Re: ใครมีข่าว GLC 350e Plug in Hybrid จากMBT บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 22:26:41 »
ตามstep ทั้ง s,c และ gle ก่อนหน้านี้ ก็ขายเครื่องธรรมดาก่อน ประมาณปีนึง แล้วเครื่องhybrid ถึงตามมาครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 23:21:12 »
ยอดตัวตัวc350e น่าจะดีอยู่น่ะ
เห็นตัว Avantgarde อยู่เรื่อยๆบนถนน

ออฟไลน์ pmee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 08:55:51 »
ผู้ใดมีและได้ใช้Plug in Hybrid ของMBหรือ BMW  แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับข้อมูลการใช้งานหรือข้อดีข้อเสียเกี่ยวกับตัวรถได้เลยนะครับ  จะได้เป็นข้อมูลกับทุกๆคนที่สนใจหรือกำลังเลือกซื้อรถคันใหม่ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับสำหรับทุกคนที่เข้ามาอ่าน/แสดงความคิดเห็น/ให้ข้อมูล

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 09:52:06 »
ถ้ารอ GLC 350e ก็จะจับคู่ด้วยเกียร์ 7G-Tronic Plus แทนนะ

ผมว่าสักปลายปีหน้าคงได้เห็น ตอนนี้อาจจะกำลังทดสอบชิ้นส่วนอยู่ ต่างประเทศเริ่มขายเมื่อไร คงมาบ้านเราตามๆ กัน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 12:11:36 »
ใส่distronic plusมาด้วยตัดสินใจซื้อได้ง่ายขึ้น ไม่เช่นนั้นคงเลือกVolvo

ถ้ารอ GLC 350e ก็จะจับคู่ด้วยเกียร์ 7G-Tronic Plus แทนนะ

ผมว่าสักปลายปีหน้าคงได้เห็น ตอนนี้อาจจะกำลังทดสอบชิ้นส่วนอยู่ ต่างประเทศเริ่มขายเมื่อไร คงมาบ้านเราตามๆ กัน

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 18:27:33 »
เดาได้เลย ว่าไม่มีทาง  ;D

ใส่distronic plusมาด้วยตัดสินใจซื้อได้ง่ายขึ้น ไม่เช่นนั้นคงเลือกVolvo

:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ pingpong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 21:05:50 »
ผู้ใดมีและได้ใช้Plug in Hybrid ของMBหรือ BMW  แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับข้อมูลการใช้งานหรือข้อดีข้อเสียเกี่ยวกับตัวรถได้เลยนะครับ  จะได้เป็นข้อมูลกับทุกๆคนที่สนใจหรือกำลังเลือกซื้อรถคันใหม่ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับสำหรับทุกคนที่เข้ามาอ่าน/แสดงความคิดเห็น/ให้ข้อมูล

เล่าในส่วนของ C350e ที่ใช้อยู่นะครับ ใช้ในเมืองเป็นหลัก ประหยัดมากยิ่งถ้าชาร์จไฟทุกวันยิ่งประหยัด แทบไม่ได้ใช้น้ำมัน ช่วงนี้เลยต้องบังคับให้รถสตาร์ทบ้าง เพราะต้องการ run in และดูปัญหาเกี่ยวกับเครื่องยนต์

เดือนแรกน้ำมันไม่หมดถังแต่อยากรู้อัตราสิ้นเปลืองเลยลองเติมน้ำมันไป ทำได้ 19.75 กม/ลิตร (น้ำมัน+ไฟฟ้า)  ในสภาพรถติดมากความเร็วเฉลี่ย 13 กม/ชม เดือนแรกวิ่งไปประมาณ 58 ชม ถ้านับเฉพาะช่วงที่เครื่องสตาร์ทก็จะอยู่ประมาณ 9.8 กม/ลิตร

ซึ่งถ้าเทียบกับ camry 2.4 ถ้าใช้ในการจราจรแบบนี้ต้องมี 6 กม/ลิตร

ส่วนอัตราเร่ง ถ้ามีไฟในแบต ทำได้ดีมาก