ผู้เขียน หัวข้อ: Lock Tech กับ สัญญาณกันขโมย ABT เอาอันไหนดีครับ  (อ่าน 10399 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangkok2010

• Newbie
  • *
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ
ระหว่าง Lock Tech กับ สัญญาณกันขโมย ABT เอาอันไหนดีครับ

ราคาต่างกันหรือเปล่า

หรือใช้ร่วมกันได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
Re: Lock Tech กับ สัญญาณกันขโมย ABT เอาอันไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 18:46:25 »
เอา ABT

LOCKTEC เกะกะอ่ะ
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: Lock Tech กับ สัญญาณกันขโมย ABT เอาอันไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 19:07:32 »
ติด Lock Tech ครับ

ด้วยงบประมาณที่มีอยู่ ;)
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 23:43:54 »
คือว่าของผมใช้ทั้งสองอย่างเลยอ่ะ

ถามว่าเกะกะไหม??  ของผมไม่น่ะ  มันแล้วแต่ยี่ห้อ ถ้าจะให้ดีน่าจะเพิ่มตัดสตาร์ทไปด้วยน่ะ
阿蘇山

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 23:46:18 »
เอาทั้งสอง และก็ไปเชื่อมที่ล็อก เบรคคลัช แล้วหาแม่กุญแจดอกและ 2-3พันมาล็อก และติดตัดสตาร์ทด้วย และก็อย่าลืมไปใส่ GPS ที่แทร็กหารถเราได้ด้วย
แค่นี้ถ้ามันจะเอาไปมันก็ เมปขริงๆแล้ว ;D ;D ;D

รถผมไปติด ที่ท่านกล่าวมา มา พอไปถึงร้าน มันเดาะสลัก 1 นาทีให้ดู
เลยไปเชื่อมที่ล็อก เบรคคลัช แล้วหาแม่กุญแจดอกและ 2-3พันมาล็อก และติดตัดสตาร์ท ถ้าหายก็ซวยเป็ดแล้วครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 00:34:05 »
เอาทั้งสอง และก็ไปเชื่อมที่ล็อก เบรคคลัช แล้วหาแม่กุญแจดอกและ 2-3พันมาล็อก และติดตัดสตาร์ทด้วย และก็อย่าลืมไปใส่ GPS ที่แทร็กหารถเราได้ด้วย
แค่นี้ถ้ามันจะเอาไปมันก็ เมปขริงๆแล้ว ;D ;D ;D

รถผมไปติด ที่ท่านกล่าวมา มา พอไปถึงร้าน มันเดาะสลัก 1 นาทีให้ดู
เลยไปเชื่อมที่ล็อก เบรคคลัช แล้วหาแม่กุญแจดอกและ 2-3พันมาล็อก และติดตัดสตาร์ท ถ้าหายก็ซวยเป็ดแล้วครับ
กำเดาะสลัก 1 นาทีเองเหรอ ไวดีแท้  มีพี่ที่รู้จักไปติดกันขโมยชนิดตรวจสอบหน้าของเจ้าของรถมาด้วยครับ
ดูดีทีเดียว คือว่ามันทำงานแบบนี้ ถ้าไม่ใช่หน้าตาของเจ้าของรถมันจะต่อโทรศัพท์ หรือ ส่ง Massage ไปหาเราทำนองนี้ครับ
รวมถึงมีคนอยู่ใกล้ประตูนานเกินไปด้วย ส่วนราคาหมื่นกว่าบาทครับ (ไว้ถามราคาให้อีกทีกับรายละเอียด)

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 08:33:33 »

ไวจริงๆ เคยมีคนบอกผมไว้เหมือนกัน  ผมเลยเลือกกุญแจkesoจากสวิส  ก็คล้ายๆกันกับคุณแต่ถ้าราคากุญแจผมก็ไม่รู้ต้นทุนหรอก แต่ผมเลือกที่เค้าเป็นสำเร็จมาตลอดเพราะเชื่อลูกกุญแจเค้า ก็ล๊อคเบรกแบบดึงธรรมดา