ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำรองเท้าใส่เดินเล่น ใส่เที่ยวในงบไม่แพงทีครับ  (อ่าน 35710 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  ผมตั้งงบไว้ 3,000 +- ได้นิดหน่อย อยากได้ผ้าใบไว้ใส่เดินเที่ยว ใส่สบาย ให้ทนสักหน่อย แฟนผมจะไปญี่ปุ่นสัปดาห์หน้า จะซื้อที่โน่นดีไม๊ครับ ตอนแรกเล็ง mexico66 แล้วไปลองที่ shop แป๊บเดียวเอง เจ็บอุ้งเท้า คิดว่าใส่เที่ยวคงเจ็บแน่ๆ มีรุ่นไหนยี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Hawkdriver_Nock

• Newbie
  • *
แนะนำ Skecher รุ่น Go Walk ครับ เบา ใส่เดินสบายมาก
1969 Volkswagen Type I
1991 Mercedes-Benz 230E
2014 BMW 320i

ออฟไลน์ SM.

ผมชอบใส่พวกยี่ห้อรองเท้ากีฬานะครับ แต่ไม่ได้ใส่ตัวที่เป็นรองเท้ากีฬา พวกนี้จะ support เท้าเราได้ดีกว่าพวกรองเท้าแฟชั่น ยิ่งถ้าวันไหนเดินเยอะๆ จะเห็นความต่างกับพวก mexico 66 เลย แต่พวกรุ่นใหม่ๆ ราคาก็โหดเกิน ผมชอบไปดูตาม outlet ของยี่ห้อนั้นๆ มากกว่า มีให้เลือกเยอะมาก แม้รุ่นไม่ได้ใหม่มาก แต่ก็ไม่ได้เก่าเกินไป

ออนไลน์ PAN

ผมใส่ Adidas Pure Boost อยู่ใส่สบายมากครับ รุ่นนี้ที่ไทยมีขาย เดินไกลๆวันละสิบกว่าโลไม่เมื่อยเลย ลายต่างกับที่ญี่ปุ่นนิดหน่อย ลายที่ไทยสวยกว่า แต่ถ้าเจอคู่ที่ชอบในไทยก็ซื้อเลยครับ เพราะราคาไทยญี่ปุ่นต่างกันไม่มาก บางทีซื้อจากญี่ปุ่นแพงกว่านิดหน่อยด้วยซ้ำ แถมเปลืองเนื้อที่กระเป๋า ที่ต่างคือรุ่นพิเศษ สี ฯลฯ ที่มีให้เลือกมากกว่าไทย ครับ

ถ้าไปญี่ปุ่นแนะนำให้ซื้อพวกเครื่องสำอางค์ดีกว่าทั้งชายทั้งหญิง อันนี้ถูกกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
ผมใช้ newbalace กลุ่ม running  ใส่ฟิตเนส ใส่เต้น ใส่เที่ยวกลางคืน ไม่มีปัญหาเรื่องปวดเมื่อยเลยครับ

ออฟไลน์ mickey47

• Full Member
Adidas Originals เช่น Superstar (แบบธรรมดานะครับ ตาม shop ชอบเอาแบบมีลวดลายมาขาย ไม่งามเอาสะเลย)
                               Gazella ก็ดูดี แต่ในความเห็นส่วนตัวมันดูแบนๆไปหน่อย
ชอบสุดคงเป็น Stan smith สำหรับผมมันก็ใส่สบาย  พวก Originals ใส่กับอะไรก็ดูดีครับ เลือกสีพื้นๆ เข้ากับทุกชุด

ออฟไลน์ rotaryman

new balance 574 เป็นแบบหน้ากว้างใส่สบายแม่ผมอายุ 60 กว่าใส่เที่ยวตลอดครับ