ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์เข้าศูนย์ Toyota ครั้งแรกสองแห่ง  (อ่าน 6658 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
พอดีได้รถวีออส ตัวแรกปี 2006 มาตอนสงกรานต์ เสียงสายพานหน้าเครื่องดัง เลยจะไปเปลี่ยน  ศูนย์แรก ได้ไปที่ ศูนย์วาปีปทุม จ. มหาสารคาม ช่างบอกไม่มีของครับต้องสั่งประมาณ 1 วัน ผมก็เลยถามฝาหม้อน้ำด้วยว่ามีไหมช่างตอบไม่มีอีก ผมก็เลยว่าไม่เป็นไรครับผมก็เลยขับรถออกมา

อีกสองวันต่อมาผมได้ไปใช้บริการที่ศูนย์ พยัคฆภูมิพิสัย จ. มหาสารคาม กะว่าจะไปซื้อฝาหม้อน้ำและถามอะไหล่ ค่าแรงเปลี่ยนไม้ตีกลองทั้งสองข้าง พนักงานขายบอกว่าฝาหม้อน้ำไม่มีของต้องสั่งและไม้ตีกลองที่ตัวจังหวัดก็ไม่มีของ ผมเลยถามว่า ไม่สต๊อกอะไหล่หรอครับ พนักงานบอกกับผมว่า กลัวอะไหล่เก่าเลยไม่ได้สต๊อกอะไหล่  สรุปผมก็เลยไปใช้บริการกับร้านข้างนอกครับ

ประเด็นผมไม่ได้โทษศูนย์บริการนะ แต่ผมอยากทราบความคิดเห็นกับท่านสมาชิกหน่อยครับ ว่าปกติศูนย์บริการ เขาไม่สต๊อกอะไหล่หรือครับ เราจะซ่อมเขาค่อยสั่งอะไหล่ให้เราหรือเปล่า  ขอบคุณครับ

ศูนย์ทั้งสองแห่งเป็นศูนย์ในตัวอำเภอครับผม  8) 8)

ขอโทษที่ผมพูดไม่เคลียร์ครับ. ที่ว่ารอวันเดียวได้หมายถึงตัวสายพานหน้าเครื่องครับเพราะของมีอยู่ที่ตัวจังหวัด ส่วนไม้ตีกลองไม่ได้ถามว่ารอกี่วันเพราะเขาเช็คแล้วในตัวจังหวัดไม่มีของ ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2016, 13:44:19 โดย aod »

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

Re: ประสบการณ์เข้าศูนย์ Toyota ครั้งแรกสองแห่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 11:15:22 »
คิคว่ารถรุ่นเก่า ขี้เกียจสต็อก ไปเอาของตัวใหม่ๆดีกว่า จะได้ยุให้เปลี่ยนนู้นนี่ได้ เเละ รถเก่าเกิน 5 ปี ส่วนใหญ่ไม่น่าจะเข้าศุนย์เเล้ว
เเนะนําถ้าเป็นอะไหล่เครี่องยนต์ไปหาซี้อตามร้านอะไหล่ดีกว่าครับ ของเเท้เพียบหรือของเทียบเกรดดีๆก็มี เเน่นอนว่าถูกกว่าศูนย์ หากเป็นชิ้นส่วนในห้องโดยสารถึงจะเบิก 0

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: ประสบการณ์เข้าศูนย์ Toyota ครั้งแรกสองแห่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 11:21:17 »
ศูนย์เล็กคนน้อย ผมว่าเป็นธรรมดามันไม่คุ้มที่จะเอาของมาสต๊อกครับ ยิ่งวาปีปทุมเพิ่งเปิดเอง วิออสตัวนี้ซ่อมข้างนอกเองสบายกว่าเข้าศูนย์ครับ ทั้งของแท้ของเทียบเกลื่อนเลย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 11:33:51 »
รถใหม่อะไหล่หลายชิ้นก็อาจนะไม่มีสต็อกที่ศูนย์เหมือนกันนะครับ

แต่ก็น่าจะสั่งไม่นานนะครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 12:07:00 »
กระจกข้าง Altis 2004 โดนเฉี่ยวหัก ไม่มีของเหมือนกัน แต่สั่งวันเดียวได้เร็วมาก รถเก่าคงไม่สต็อกอะไหล่ แต่สั่งได้ของเร็วยอมรับได้ครับ 8)
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Ex_machina

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 12:11:19 »
ปรกตินะครับ ของพวกนี้ถ้าสต๊อกมากๆ คือการเอาเงินไปจมเล่นๆ
ปรกติเขาจะสต๊อกพวกอะไหล่สิ้นเปลือง อะไหล่ที่ไม่ได้เปลี่ยนบ่อยๆ บางศูนย์ก็ไม่ได้สต๊อก แต่มันก็แล้วแต่การบริหารจัดการอะไหล่

เดี๋ยวนี้เขามีระบบสั่งอะไหล่ online แล้ว อะไหล่บางอย่างวันเดียวก็ได้แล้ว โทรไปสั่งไว้ก็ได้

ออฟไลน์ city552

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 12:35:25 »
เคยได้ยินว่า Toyota จะเก็บอะไหล่แค่ 8 ปีนะครับ ถ้าหลังจากนั้นอาจหายากขึ้นหน่อยครับ
2015   Mazda BT50 Pro 2.2 Hi-racer
2019   Toyota Altis Hybrid Hybrid Mid
2020   Mercedes-Benz C220d W205
2020   Toyota Fortuner 2.4V 2WD
2021   Honda Civic gen11(FE) 1.5 EL+

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 12:36:22 »
ส่วนใหญ่ต้องสั่งนะ ไม่ค่อยสตอกของไว้ ผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยมั้ง, เคยใช้อีกค่ายก็ต้องรอเหมือนกัน ไม่แตกต่าง

ออฟไลน์ aod

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 13:14:16 »
แต่ เข้า isuzu รถกระบะ TFR อายุร่วม 20 กว่าปี  มีชุดซ่อมกระปุกพวงมาลัยพาวเวอร์พร้อมครับ ในตัวจังหวัด  อิอิ   ::) ::)

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 13:24:44 »
ศูนย์วาปีปทุมไม่มีสต็อครุ่นเก่าผมไม่แปลกใจนะ พึ่งเปิดแปบๆนี่เอง ตอนผมผ่านไปไม่กี่เดือนก่อนโชว์รูมเปิดแล้วแต่ยังเห็นช่างก่อสร้างเก็บงานอยู่เลย แต่ศูนย์พยัคฯนี่แปลกจริง เปิดมานานล่ะ แถมอะไหล่อย่างสายพานหน้าเครื่องก็เป็นของพื้นฐานที่น่าจะมีติดศูนย์ไว้บ้างถึงจะเป็นรถเก่าก็เถอะ แต่ถ้าสั่งวันเดียวได้ของก็ไวมากเลยนะครับ

ออฟไลน์ Ws pattaya

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 13:26:51 »
รถเกือบสิบปีแล้วสั่งอะไหล่ แค่หนึ่งวันนี้ผมก็ยิ้มแล้วครับ สองสามวันนี้ก็ยังปกติเลยครับ

ออฟไลน์ pongsak_877

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 13:35:33 »
รถเก่าปีก็แบบนี้แหละ วันเดียวผมว่าเร็วแล้วนะ กะไปถึงต้องได้ใส่เลยหรือว่าไง

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 13:57:35 »
ไม่สต็อกครับ
มีแต่เหลือ เหลือคือสต็อก

หากไปนั่งอยู่ร้านอะไหล่ใหญ่ๆ ของเมืองนั้นๆ

จะพบว่ามีช่างศูนย์มาซื้ออะไหล่จากร้านอะไหล่นั่นแหละ ไปใส่ให้ลูกค้า
แต่เขาเลือกตัวจีนูนอีน (Genuine) ตัวแท้นั่นแหละ
และไปบวกราคาเพิ่ม แว็ต ค่า
สบายขน

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 14:01:47 »
ไปร้านอะไหล่ยนต์ครับ

ผมไปซืัอวาล์วนัำ TOYOTA COROLLA AE100 มาใส่Fiesta
อะไหล่เทียบ ของญี่ปุ่น ถูกกว่า แทั ครึ่งต่อครึ่ง
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 14:26:03 »
คุณยังใหม่มากกับการเป็นลูกค้าของ TOYOTA   และคุณคงไม่เคยเจอปัยหานี้   ผมอธิบายดังนี้นะครับ

1. ศูนย์บริการโตโยต้าจะไม่เก็บอะไหล่หรือสต๊อกอะไหล่  ยกเว้นเฉพาะอะไหล่สิ้นเปลืองแบบโคตรเปลืองจึงจะเก็บสต๊อกเอาไว้    อะไหล่ แทบทุกชิ้นต้องเข้าไปก่อนและสั่งของตามระบบ  บางศูนย์จะคิดค่ามัดจำอะไหล่ด้วย    จากนั้นรุ่งขึ้นอีก 1 วันเป็นอย่างน้อยของจะส่งตรงมาถึงศูนย์บริการซึ่งคุณต้องนัดเข้าไปเปลี่ยน

2. อะไหล่บางชิ้นไม่มีในสต๊อกอะไหล่บ้านโพธิ์ของโตโยต้าด้วยนะครับ  ถึงแม้จะเป็นรุ่นตลาดอย่างวีโก้ ฟอร์จูเนอร์  ของไม่ไ่ด้มีทุกชิ้น    และถึงแม้ว่ารถรุ่นเดียวคันนั้นจะทำการผลิตอยู่ก็ตามแต่อะไหล่สำหรับซ่อมในศูนย์ไม่มีของก็อาจเกิดขึ้นได้   

3. ถ้าของไหนไม่มี อะไหล่ชิ้นนั้นหมดสต๊อก   เมื่อลูกค้าที่เข้าศูนย์ทำการสั่งอะไหล่ตัวนี้ต้องมัดจำเงินไว้   จากนั้นคำสั่งซื้อจากคอมพิวเตอร์ไปที่สำนักงานใหญ่  จากนั้นจึงจะไปที่ Maker ผู้ผลิตชิ้นส่วน   ซึ่งลูกค้าต้องรอรอบในการผลิตชิ้นส่วนจากผู้ผลิตแล้วส่งตรงตามกำหนดดิวส่งของ TOYOTA   ถ้าอะไหล่ในกระบวนการผลิตต้องเข้าระบบ Milk Run  ทั้งหมด

4. อะไหล่วีโก้บางชิ้นในคลับผม เคยต้องรอ 3 เดือนมาแล้วเพราะไม่มีของเหลือเลยในสต๊อกอะไหล่    ส่วนร้านค้าภายนอกที่วรจักรก็ไม่มี     ตอนนั้นที่เจอคือสายเกียร์ออโต

5.รถนำเข้าอินโด ญี่ปุ่น อะไหล่จะแพงกว่าบ้านเราถึงแม้บางอย่างดูเหมือนพัฒนาร่วมกัน

6. อะไหล่รถนำเข้า ส่วนใหญ่ไม่มีของ   ถ้าจะเล่นรถพวกนี้ต้องทำใจก่อนนะว่ามีรถสำรองอยู่แล้ว อย่าคิดว่าเป็นพี่โตแล้วอะไหล่พร้อมมาปุ้บปั๊บ     สั่งและรออะไหล่มี 1 เดือนเป็นอย่างต่ำ      แต่ถ้าสต๊อกปลายทางประเทศนั้นไม่มีของเตรียมรอ 3 เดือนขึ้นไป 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2016, 14:29:46 โดย Auto »

ออฟไลน์ kowit1

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 14:38:16 »
เหมือนว่า ยุคนี้เขามีรถวิ่งอะไหล่ทุกวันเลยไม่ต้องไปสต๊อก อะไหล่เยอะ

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 15:26:50 »
สั่งของ 1 วันที่เร็วมากเลยนะครับ ขนาดรถอายุ 10 กว่าปี พิสูนจ์ว่า Supply chain ดีจริงๆ

ไม่เเหมือน Ford ที่อวดอ้าง ขับฟอร์ดสบายใจ...หายห่วงเรื่อง อะไหล่ ส่งใน 24 ชั่วโมง ไม่ทัน...รับไปเลย ฟรี
http://www.ford.co.th/ford-owners/services-delivery-guarantee
ผมนี่รอขั้นต่ำ หลักสัปดาห์ตลอดๆๆ

อีกคัน XV ผม รอกระจกบานหน้ามา 1 เดือนกว่าละ ของยังไม่มี ซึ่งก็ซื้อ Subaru มาใช้ ผมก็ทำใจยอมรับเงื่อนไข ข้อนี้อยู่แล้ว
อีกคัน Honda City 2012 MC รออะไหล่ Skirt แท้ Modulo ตั้งแต่ เมษายน จนถึงขณะนี้ ยังไม่ได้ ประกันชั้น 1 ซ่อมห้าง
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 15:36:12 »
รถเกือบสิบปีแล้วสั่งอะไหล่ แค่หนึ่งวันนี้ผมก็ยิ้มแล้วครับ สองสามวันนี้ก็ยังปกติเลยครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 15:37:35 »
สั่งของ 1 วันที่เร็วมากเลยนะครับ ขนาดรถอายุ 10 กว่าปี พิสูนจ์ว่า Supply chain ดีจริงๆ

ไม่เเหมือน Ford ที่อวดอ้าง ขับฟอร์ดสบายใจ...หายห่วงเรื่อง อะไหล่ ส่งใน 24 ชั่วโมง ไม่ทัน...รับไปเลย ฟรี
http://www.ford.co.th/ford-owners/services-delivery-guarantee
ผมนี่รอขั้นต่ำ หลักสัปดาห์ตลอดๆๆ

อีกคัน XV ผม รอกระจกบานหน้ามา 1 เดือนกว่าละ ของยังไม่มี ซึ่งก็ซื้อ Subaru มาใช้ ผมก็ทำใจยอมรับเงื่อนไข ข้อนี้อยู่แล้ว
อีกคัน Honda City 2012 MC รออะไหล่ Skirt แท้ Modulo ตั้งแต่ เมษายน จนถึงขณะนี้ ยังไม่ได้ ประกันชั้น 1 ซ่อมห้าง
แล้วได้อะไหล่ฟรีจริงหรือเปล่าครับ

ของพี่โตได้ 1 วันก็จริงแต่ตามที่บอกข้างต้น   แต่มันไม่ใช่ทุกรายการ  ขึ้นกับว่ามีอะไหล่อยู่ตอนนั้นหรือเปล่า

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 15:54:00 »

ผมเคลม Logo XV แตก รอ 5 เดือนครับ 55555+
ล่าสุดเคลมพวงมาลัยหนังลอก ศูนย์บอกราว 3 เดือนครับ
ล่าสุดโลโก้หลังแตกอีก รอเคลมครั้งหน้าครับ  :P
: )

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 16:24:50 »
เข้าขั้นแย่กว่านิสสันนะ

ของผมไปสั่งไฟท้ายฟรอนเทียร์ ตอนเดียว  เหอๆ มีของ

สุดทนกัยของเทียมตามร้านอะไหล่ ไฟเลี้ยวมันกรอบขาว ใช้ได้ไม่ทันไร เหลือง ของเทียมก็คือของเทียม
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 16:54:56 »
เข้าขั้นแย่กว่านิสสันนะ

ของผมไปสั่งไฟท้ายฟรอนเทียร์ ตอนเดียว  เหอๆ มีของ

สุดทนกัยของเทียมตามร้านอะไหล่ ไฟเลี้ยวมันกรอบขาว ใช้ได้ไม่ทันไร เหลือง ของเทียมก็คือของเทียม

อย่าว่าแต่ฟรอนเทียร์เลยตาโจน ผมเคยเจอบางศูนย์มีสต็อคอะไหล่ Big-M ด้วย ถามจนท.อะไหล่เค้าบอกมีลูกค้ามาถามอยู่เรื่อยๆเลยต้องสต็อคเอาไว้บ้าง

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 17:27:40 »
ขนาดผมพา รีโว ไปเคลมยางขอบประตูหูช้างหลัง

เภตรา สามแยกเซนต์คาลอส ปทุม

ยังต้องรอเบิกอะไหล่ 2วัน

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 17:46:33 »
ขนาดผมพา รีโว ไปเคลมยางขอบประตูหูช้างหลัง

เภตรา สามแยกเซนต์คาลอส ปทุม

ยังต้องรอเบิกอะไหล่ 2วัน

เท่าที่เจอมาทุกยี่ห้อถ้าเป็นเคสงานเคลมส่วนมากต้องส่งเรื่องไปให้บริษัทแม่อนุมัติและจัดส่งอะไหล่กลับมาให้ที่ศูนย์ครับ ยกเว้นเคสพิเศษอย่างกรณีเคลมถุงลมทาคาตะบริษัทแม่ถึงจะมีอะไหล่ส่งไปให้สต็อคที่ศูนย์พร้อมเปลี่ยนเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 17:52:13 »
รถสิบปี ตกรุ่นไปสองรุ่น ผมว่ารอนี่ก็ปกตินะ
1วันถือว่าเร็วมากแล้ว

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 17:59:36 »
สินค้าที่ไม่ใช้บ่อยๆไม่จำเป็นมากจะไม่ได้สต๊อกอะไหล่ อันไหนใช้เยอะๆและบ่อยๆจะสต๊อกไว้ครับ
ขนาดผมสั่ง ฝาหม้อน้ำ ที่ศูนย์ Isuzu สั่งวันนี้ พรุ่งนี้ไม่เกินเที่ยงได้เลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ veturilo

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 20:26:07 »
ผมสั่งอะไหล่ Toyota บ่อยๆ ทั่วไปสั่งวันนี้ก่อน 9 โมงได้วันรุ่งขึ้นเลย ถ้าพวกกรองน้ำมัน กรองอากาศ ได้ของวันนั้นเลย
ล่าสุดสั่งรีโมท Vios 2003 รุ่นพระเจ้าเหา เพราะรีโมทเก่าสนิมขึ้นด้านในหมดแล้วทั้ง 2 ตัว
นึกว่าจะไม่มีของแล้ว ยังมีครับ ไม่น่าเชื่อ และใช้ดีไม่มีปัญหา มีประกันรีโมทต่ออีก 20,000 กิโลด้วย

ออฟไลน์ pongsakorn11

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 20:29:09 »
ถ้าหนึ่งวันจริงๆถึงว่าเร็วมากเเล้วครับ นี่ผมสั่งฝาปิดกรองเเอร์ของนิสสันมาร์ชไปสองสัปดาห์ละยังเงียบอยู่เลยยย

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 21:33:54 »
ซื้อ Toyota ถ้าเกิน 3 ปีโดยที่ไม่ได้รับการรับประกัน และไม่ใช่ Hybrid แล้ว

ผมหาเหตุผลไม่ออกเลยว่าทำไมต้องเข้าศูนย์

รถมันง่ายมาก อะไหล่ข้างนอกก็มี อู่นอกเพียบ

จะไปเข้าศูนย์ทำไม 555

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 22:20:23 »
ซื้อ Toyota ถ้าเกิน 3 ปีโดยที่ไม่ได้รับการรับประกัน และไม่ใช่ Hybrid แล้ว

ผมหาเหตุผลไม่ออกเลยว่าทำไมต้องเข้าศูนย์

รถมันง่ายมาก อะไหล่ข้างนอกก็มี อู่นอกเพียบ

จะไปเข้าศูนย์ทำไม 555

Frontier ผมยังเข้าศูนย์เป็นหลักอยู่เลยครับ สำหรับผมเข้าศูนย์คือการ playsafe มั่นใจว่าได้อะไหล่แท้แน่นอน ถ้ามีปัญหาเอาใบเสร็จไปไฟท์ก็ง่ายกว่าอู่ โดยเฉพาะโตโยต้าเข้าอู่จงระวังอะไหล่แท้เทียมๆให้ดียี่ห้อนี้มีเกลื่อนสุดในประเทศไทย จ่ายราคาของแท้ดันได้ของเทียมมาแทน เข้าอู่นอกถ้าไม่ใช่อู่ที่ผมที่ผมคุ้นเคยผมใช้อะไหล่เทียบเอาครับ ไม่กล้าสั่งแท้กลัวได้แมวร้องเหมียวๆมาในรถ