ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าตำรวจใช้แผ่นบังกระจกหน้าแทนการล็อกล้อท่านมีความเห็นอย่างไรครับ  (อ่าน 3968 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
จากข่าว http://www.headlightmag.com/news-the-barnacle/

ท่านคิดว่าจะเวิร์คไหมครับ ถ้าบ้านเราเปลี่ยนมาใช้แบบนี้บ้าง ผมคิดว่าถ้าใช้อะไรบางๆ แข็งๆ แซะให้อากาศเข้าน่าจะดึงออกได้ง่ายรึเปล่าครับ

คงไม่พ้นฝีมือคนบ้านเราแน่นอน กระจกจะเป็นรอยด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ :-X

2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ sixaxis

• Sr. Member
    • mntkcar
อย่าทำกระจกผมเสียหายละกัน

ออฟไลน์ O_o"

จะเอาเครื่องมืออะไรมาในไทยไม่ได้ผลสักวิธีครับ บ้านเราไม่ได้มีระเบียบอะไรขนาดนั้น แค่โดนจับความเร็ว ใบสั่งส่งถึงบ้าน ยังไม่ไปจ่ายกันเลยครับ

มีอย่างเดียวตามที่ถนัด ตั้งด่าน ตั้งโต๊ะแจกใบสั่ง อย่างเดียวพอครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ CJ.

ไม่เวิร์คกับบ้านเรา
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Jacob

ก็ดีนะ กันแดดได้ด้วย

แต่ผมว่ามันใหญ่ไป ล็อคล้อแหละดีละ คงไม่มีใครเสียค่ายกรถหรอก โดนปรับถูกกว่าอีก

promt

• บุคคลทั่วไป
ตั้งให้ระเบิดได้ หากจงใจถอด

ออฟไลน์ Barracuda

ดูแล้วแบบเดิมเหมาะสมกว่า สำหรับบ้านเรา

ออฟไลน์ toonze

ดีนะครับ น้ำหนักเบา  แต่กลัวว่าจะแพง เหล็กล็อกถูกกว่าเยอะ

ออฟไลน์ akewizard

ผมกลัวว่าเวลามีคนโดนไอ้แผ่นนี่บังหน้ารถ จะเปิดกระจกข้างชะโงกหัวแล้วฝืนขับออกมา อาจจะเกิดอันตรายมากกว่าเดิม
ใช้ที่ล๊อคล้อแบบเดิม น่าจะเหมาะกว่านะครับ

ออฟไลน์ Cheze_Cake

ทำร้ายจิตใจกันมากๆเลยนะ ล้อเคลื่อนได้ เเต่มองไม่เห็นทาง   ::)
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ผมกลัวว่าเวลามีคนโดนไอ้แผ่นนี่บังหน้ารถ จะเปิดกระจกข้างชะโงกหัวแล้วฝืนขับออกมา อาจจะเกิดอันตรายมากกว่าเดิม
ใช้ที่ล๊อคล้อแบบเดิม น่าจะเหมาะกว่านะครับ

ผมอ่านเจอ เขาบอกจะมีส่งสัญญาณเตือนนะครับ ถ้าขยับรถ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
จราจรบ้านเราคงพกไปลำบากนะครับ ที่ล็อคล้อพกง่าย เอาไปได้ทีละหลายอัน
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Megalodon

ดูแล้วเหมือนจะดี แต่ใช้จริงด้องดูอีกที แถมรถยังขับไปต่อได้ ผมว่าก็มีคนขับหนีได้ อิๆๆ  ;D

ออฟไลน์ SM.

จะใส่รถมอไซไปยังไงล่ะเนี่ยย  :-X :-X :-X :-X

บ้านเรายากครับ ไม่ว่าจะวิธีไหน

ผมเห็นมากับตา รถหรูโดนล็อคล้อ คนขับไม่ออกมาดูด้วยซ้ำ ปล่อยให้ล็อคไป นั่งกินข้าวต่อ ซักพักยกหูหาใครซักคน ไม่นานมีคนมาปลดล็อคให้แล้ว ไม่ต้องจ่ายค่าปรับ ไม่ต้องทำอะไร แค่ยกหูหาใครซักคน เท่านั้นแหละครับ

ออฟไลน์ Ponthakorn

จะเอาเครื่องมืออะไรมาในไทยไม่ได้ผลสักวิธีครับ บ้านเราไม่ได้มีระเบียบอะไรขนาดนั้น แค่โดนจับความเร็ว ใบสั่งส่งถึงบ้าน ยังไม่ไปจ่ายกันเลยครับ

มีอย่างเดียวตามที่ถนัด ตั้งด่าน ตั้งโต๊ะแจกใบสั่ง อย่างเดียวพอครับ  :D :D :D
เห็นด้วยครับ คนไทยบางคนเน้นมึนเข้าไว้ คนไม่จ่ายเยอะครับ พอเขาตั้งด่านปรับเราเองไม่ใช่รึที่ไปต่อให้เขาลดให้ ผมยังไม่เคยเจอนะที่เราไม่ผิดกฎจราจรแล้วเขามาจับผมโดนจับผมก็โกรธนะแต่ลองนึกดูเราก็ผิดจริงถึงโดน

ออฟไลน์ ps000000

ประเทศไทย เหมาะกับ ล็อคล้อ ครับ  8) 8) 8)

ออฟไลน์ madboy

ขับไปได้ คงอายน่าดู  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine
คงใช้กับประเทศไทยไม่ได้อะครับ ที่ล็อกน่าจะหายก่อน ฮ่าๆ ;D :D ;)