ผู้เขียน หัวข้อ: Civic fc 1.8 เปลี่ยนไฟหน้า led แจ้งเพิ่มทุนประกัน ราคานี้ควรไหมครับ  (อ่าน 11198 ครั้ง)

ออฟไลน์ athaphol

• Newbie
  • *
รบกวนหน่อยนะครับ เปลี่ยนมา เกือบสามหมื่น แจ้งประกัน เค้าให้เพิ่ม 5,6xxx คุยไปคุยมา ได้ราคา 2,1xx สวสัยทำไมน้องเปลี่ยนแมก 50,xxx จ่ายของอีกบริษัทแค่ 800 บาทเอง
รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ ควรจ่ายไหม หรือรอเปลี่ยนบริษัท (ครบปีเดือนเมษาครับ)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ล้อแม็กซ์คืออุปกรณ์ตกแต่งครับ วงเเงิน ไม่เกินได้ไม่ได้เกิน 20000 ครับ
แต่ไฟหน้าเป็น อุปกรณ์หลัก คุณเปลี่ยนมาเกือบ 3หมื่น มีรอยแตกนิดเดียว คุณได้เปลี่ยนนะครับไม่ได้ซ่อม แต่ล้อแม็กคุณได้แค่ซ่อมนะครับ ถ้าไม่ได้แตก คด แถม ได้แค่ 50 % ด้วยซ้ำครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
ถามนอกเรื่องหน่อยครับ
ไฟหน้าเปลี่ยนแบบเกล็ดปลาแล้ว
สว่างกว่าแบบเดิมไหมครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณ คุณ    *Zatan_p2* ครับ อ่านแล้วรู้สึกดีขึ้นเยอะ กลัวจริงๆเรื่องตัดสินใจคนเดียวแล้วรู้ที่หลังว่าพลาด
เค้าว่าเก็บเพิ่มแค่ตอนแจ้งนี้ครั้งแรก พอปีหน้า ถ้าไม่เคลม จะเอาเรตเดิม​(ที่ไม่รวมค่าเพิ่มประกันไฟหน้า)ไปลดค่าลูกค้าไม่เคลมให้ ... เป็นว่า จ่ายแค่งวดปีแรกที่แจ้ง ....ส่วนของน้องที่เปลี่ยนแมก ว่าจะลองถามอีกทีว่าเค้าเสีย 800 ทุกปี เพิ่มจากเบี้ยปกติหรือเปล่า
        พอเปลี่ยน LED ตามที่ช่างที่เปลี่ยนให้บอกเลยครับ ความรู้สึกคือ ถ้ากลางคืนธรรมดา รู้สึกสว่างกว่าฮาโลเจน แต่ถ้าฝนตกกลางคืน มองๆเหมือนไม่เห็นแสงไฟหน้าสีขาวของรถตัวเองเท่าไหร่ (แต่ทางที่วิ่งตอนฝนตก มีแสงไฟเสาไฟข้างทางฉายด้วย ... ยังไม่เคยลองวิ่งฝนกลางคืนที่ไม่มีไฟข้างทางครับ)

promt

• บุคคลทั่วไป
บางเจ้า
ของตกแต่ง ประกันไม่ดูว่ามันคืออะไร ดูแค่ยอดที่แจ้งเพิ่ม หากไม่เกิน 40,000 ไม่บวกเพิ่ม
หากเกินกว่าจะบวกเพิ่มครับ
บวกเพิ่มเท่ากับ เงินที่แจ้ง หารด้วย 30 เป็นเบี้ยประกัน

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
ขอเสียของแสงสีขาวคือ เวลาฝนตก มันกลืนไปกับฝน

ออฟไลน์ CJ.

ขอเสียของแสงสีขาวคือ เวลาฝนตก มันกลืนไปกับฝน

เห็นด้วยครับ แล้วที่สังเกตดู โคมเป็น reflector ธรรมดา ไม่มี projector ครับ
คหสต.แสงดูไม่ค่อยคม แต่ความสว่างโอเคอยู่ครับ ไม่ได้เลวร้ายอะไรในสายตาผมนะ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ ps000000

จากที่ผมเคยใช้นะ

ไฟพวก LED/ XENON   :-*

ถ้าค่า สีแสง เกิน 4300K ขึ้นไป เวลา เจอฝนตก สีจะค่อนข้างกลืน  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Stp

ประกันดูจะชาร์จเยอะผิดปกติ ยอดของแค่ 3 หมื่น จริงๆ จะไม่ชาร์จเพิ่มยังได้เลย ลองเทียบหลายตัวแทนดีไหม
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ถูกมาก!

โคมโตโยต้ารุ่นท๊อปผมเจอ 4-5 หมื่นหลายรุ่นแล้ว
โคมตัวนี้ถอยห้าง หรือซื้อข้างนอกครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถูกมาก!

โคมโตโยต้ารุ่นท๊อปผมเจอ 4-5 หมื่นหลายรุ่นแล้ว
โคมตัวนี้ถอยห้าง หรือซื้อข้างนอกครับ
ข้างนอกคับ มีคนหิ้วมาหลายเจ้าแล้ว 22,000-25,000 ปลั๊กแท้ คับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
ถูกมาก!

ราคาศูนย์ได้ยินว่ารวมชุดสายไฟแล้วเกือบแสนครับ  ::)

• Newbie
  • *
ผมซื้อข้างนอกครับ ไม่ต้องตัดสายไฟครับ