ผู้เขียน หัวข้อ: สปริงโหลด Tunerconcept กับโช๊คอัพ Monroe Reflex จะคุมสปริงอยู่ไหมครับ  (อ่าน 7155 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
ผมใช้ vios 2010 ไปใส่สปริงโหลด tunerconcept มาครับ

หลังจากที่ใส่ อาการคือโช็คคุมสปริงไม่อยู่ครับ กระเด้งกระดอนมากๆ ขึ้นลูกระนาดลงทีโช็คยุบเด้ง 2 3 รอบกว่าจะนิ่ง

ผมเลยไปอัดน้ำมันโช็คเบอร์2 อาการหายไปครับ

เเต่อนาคตก็ไม่อยากอัดน้ำมันอีก เลยอยากจะสอบถามครับว่า ถ้าผมเปลี่ยน โช๊คอัพ Monroe Reflex จะคุมสปริงอยู่ไหมครับ อาการเเบบก่อนอัดน้ำมันโช็คจะยังมีไหมครับ

หรือมีโช็คตัวไหนที่เเนะนำ เเต่ราคาไม่เเรงเเบบ Monroe Reflex ไหมครับ

ขอบคุณครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
monroe เท่าไหร่ ตอนนี้เห็นมี สตรัทยี่ห้อ blox หมื่นต้นๆทั้งเซ็ต แต่ต้องทิ้งปริงเดิม ไม่ก็ประกาศขายมือ2 ถูกๆ อีกทางนึง เบิกสตรัท tuner มาเองเลยบอกคนขายไม่เอาสปิง มีแล้ว

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
เห็นเขาบอกว่า monroe ตัวนี้หนึบขึ้นกว่าเดิมนิดเดียวเองนะครับ ไม่รู้ว่าจะเอาสปริงอยู่รึเปล่า
ถ้าแนะนำก็คงแนะนำ new sr แต่ราคาเกือบเท่านึงของ reflex ถ้าอยากได้ถูกกว่า reflex แต่หนึบกว่าก็คงเหลือแต่อัดน้ำมันอย่างเดียวมั้งครับ

ออฟไลน์ CK5

• Full Member
ผมเคยใส่สปริง H&R กับ Monroe Reflex มันเอาอยู่นะครับ  แต่นานแล้วตอนนั้น 4 ต้นแค่ 6800 เอง ตอนแรกไม่ได้กะเปลี่ยน แต่โช้คเดิมเอาไม่อยู่

ออฟไลน์ เต๋า AV

ถ้าไม่อยากทิ้งสปริงเดิม เปลี่ยน โช๊คเป็น New SR
ถ้าอยากจบงบน้อยไป สตรัทปรับเกลียว blox ปรับแข็งอ่อนไม่ได้
ถ้าอยากจบงบมากไป สตรัทปรับเกลียว tein, H-drive, Silver ,tunerconcept หรือยี่ห้ออื่นๆ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ไม่อยู่แน่นอนครับ Monroe Reflexมันหนืดกว่าโช้คเดิมนิ๊ดดดดดเดียว แถมไม่ทนด้วย ไม่เหมาะกับรถแต่ง เก็บตังไปNew SRดีกว่าครับ เจ็บทีเดียวจบ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13