ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติจ่ายเงินดาวน์รถ เป็น แคชเชียร์เช็ค หรือเเงินสด ดีครับ  (อ่าน 13910 ครั้ง)

ออฟไลน์ pannawatt88

• Newbie
  • *
รบกวนขอคำแนะนำจากทุกท่านด้วยครับ   ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member

ซื้อรถ ครั้งแรก เป็น เงินสด หอบไป แบบ เซลก็งง

ครั้งต่อมา ก็เป็น แคชเชียร์เช็ค สั่งเข้า บริบัท รถครับ ห้ามเข้า บุคคล นะ

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับผม. คืองงตรงที่ว่า. ทางศูนย์ แจ้งว่าถ้าจ่ายเป็นแคชเชียร์ เช็ค. ต้องรอทางบัญชีเอาเงินไปขึ้น. กว่าทางผมจะได้ใบเสร็จต้องรออีกราว  สามวัน   ทำการ.  ??? แต่ถ้าจ่ายเป็นเงินสดเลย.  จะได้ใบเสร็จ. ณ ตอนที่จ่ายเลย.    แคชเชียร์ เช็ค มันก้อเท่ากับเงินสด ที่ระบุชื่อผู้รับใช่ไหมครับ. หรือผมเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ.

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รูดบัตรเครดีิตรได้ไหมครับ? ลองถามศูนย์ดู ผมซื้อรถใช้บัตรเครดิตรศูนย์ก็รับนะครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมเคยรูดบัตรเครดิต 30,000 บาท ค่าเงินจองคับ

คุ้มค่ามากมายนัก

ได้ point เต็มๆ

ออฟไลน์ akewizard

หลังๆผมจ่ายเป็นแคชเชียร์เชคครับ

ส่วนตัวผมคิดเอาเองง่ายๆ ว่าจะได้มีหลักฐานว่าเราจ่ายเงินดาวน์แล้วผ่านระบบแคชเชียร์เชค

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
จองรถ รูดบัตรเอา
ถ้าดาวน์ หรือ ซื้อสดเลย ออกแคชเชียร์เช็ค ครับ

ธุรกรรมการเงินต้องมีหลักฐาน สามารถตรวจสอบได้หมด สบายใจครับ

ปล. ออกเช็คในนามบริษัทเท่านั้นด้วย ซื้อล่าสุดผมก็ได้ใบเสร็จเลยนะ ไม่เห็นต้องรอ

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member
ใช้บัตรเครดิตรูดก็ได้ ได้แต้มด้วย
แต่ตอนผมดาวน์ใช้แคชเชียร์เช็คสั่งจ่ายบริษัทครับ
ได้ใบเสร็จมาเลย แต่กรณีจขกท. เขาไม่ให้ใบเสร็จแต่
ยังไงก็ต้องได้ใบรับเงินมาเป็นหลักฐานว่าเราชำระค่าดาวน์แล้วนะครับ
เงินสดไม่แนะนำครับ

ออฟไลน์ Sarayut

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับผม. คืองงตรงที่ว่า. ทางศูนย์ แจ้งว่าถ้าจ่ายเป็นแคชเชียร์ เช็ค. ต้องรอทางบัญชีเอาเงินไปขึ้น. กว่าทางผมจะได้ใบเสร็จต้องรออีกราว  สามวัน   ทำการ.  ??? แต่ถ้าจ่ายเป็นเงินสดเลย.  จะได้ใบเสร็จ. ณ ตอนที่จ่ายเลย.    แคชเชียร์ เช็ค มันก้อเท่ากับเงินสด ที่ระบุชื่อผู้รับใช่ไหมครับ. หรือผมเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ.
สาขาคนละจังหวัดหรือเปล่าถึงต้องรอเรียกเก็บ
ถ้าจังหวัดเดียวกันเงินเข้าเลยทันที ออกใบเสร็จได้เลยครับ

ออฟไลน์ Tomz

ผมหอบเงินสดไปเลยครับตอนชื้อ เจ้าcx-3 ดาวไป 7แสน เซลเรียกพวกมาประมาน 3 คน นั่งนับกันตาแตก

นับไปนับมาเกินไป 3พัน นับใหม่อีก 5555 พอดีผมเข้าไปเอารถวันอาทิตย์ บัญชีหยุด มันช้าไม่ทันใจ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมคันแรก ออกเอง กำแบงค์ไป 300000

ออฟไลน์ rega

ถามเซลก่อนว่า รับเงินสด หรือ แคชเชียร์เช็ค

เซลจะบอกเรา ให้ชำระแบบใหนอีกทีครับ

มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ No Trespassing

ตอนดาวน์แอคคอร์ท G9 ใช้วิธีซี้อแคชเชียร์เช็ค แล้วสั่งจ่ายนามดีลเลอร์โดยตรงครับ สะอาดบริสุทธิ์

แบงค์ที่ซี้อ ก็กสิกรไทยนี่ละ สาขาเยอะเกือบทุกถนน

4.5 แสน ขนไม่ไหวครับ กลัวโดนปล้น + กลัวหายด้วย

ออฟไลน์ nuntapon.s

ถือเงินสดไปมีความเสี่่ยง แถมศูนย์ก็ไม่อยากได้ด้วย

ออฟไลน์ Barracuda

แคชเชียร์ครับ

ออฟไลน์ chaithawat

ถ้าเงินจองรูดบัตรบางที่ให้x3 หรือเพิ่มไมล์เป็นเท่า
เงินดาวน์หรืดสดโอนเข้าบัญชี0หรือชื่อบริษัททางตรงเลยง่ายสุด ไม่ต้องนับให้เมื่อยมือ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม หรือรอแลกรอเคลียให้ยุ่งยาก
เงินสดเซลต้องรับผิดชอบเต็มๆทั้งความเสี่ยงหาย ปลอม ขาด ไม่มีใครอยากรับภาระตรงนี้โดยไม่จำเป็น

ออฟไลน์ ps000000

ผมโอนเข้าบัญชีดีลเลอร์ 8)

promt

• บุคคลทั่วไป
แล้วแต่การเงินของศูนย์ครับ

ออฟไลน์ SM.

ต้องลองถามศูนย์ดูครับ เงินดาวน์รถเยอะกว่าเงินจองมาก แต่ไม่ว่าจะจ่ายยังไง อย่าลืมใบเสร็จทุกครั้งนะครับ

บางศูนย์ ไม่มีให้รูดบัตรด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Mike

เงินดาวน์หลักแสน แคชเชียร์เช็ค ปลอดภัยกว่าครับ
เงินจองหลักหมื่นรูดบัตร ดีกว่าครับ
ผมเจอธนาคาร สอดไส้ ธนบัตร 500 ในปึก ธนบัตร 1000 หลายครั้ง ย้ำว่าหลายครั้ง
ตอนแรกก็ไม่เชื่อ แต่พนง.บัญชี นับเงินต่อหน้ากล้อง
ครั้งหลังๆนับเอง เจอเอง

อีกวิธีโอนเงินสดครับ โอนตอนอยู่โชว์รูมเลย ผ่าน I-banking ซึ่งผมว่า Smartphone ทุกคนทำได้
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ถ้ารูดได้ผมรูดจนเต็มแมกซ์
ส่วนที่เหลือ ก็จ่ายเป็นแคชเชีย เชค ครับ
ทั้งดาวบ้าน ดาวรถ. เหมือนกันหมด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แคชเชียร์เช็คครับ ไม่อยากถือเงินสด

ออฟไลน์ V221

ถ้าเยอะๆแคชเชียร์เช็คปลอดภัยกว่าครับและตีชื่อบริษัทจะได้ไม่ต้องห่วงว่าเซลล์ไม่เอาเงินเข้าบริษัทครับ การใช้แคชเชียร์เช็คเป็นการให้ความมั่นใจว่าในเช็คมีเงินแน่ๆเพราะออกโดยธนาคารครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ kittiphat123

เงินดาวน์หลักแสน แคชเชียร์เช็ค ปลอดภัยกว่าครับ
เงินจองหลักหมื่นรูดบัตร ดีกว่าครับ
ผมเจอธนาคาร สอดไส้ ธนบัตร 500 ในปึก ธนบัตร 1000 หลายครั้ง ย้ำว่าหลายครั้ง
ตอนแรกก็ไม่เชื่อ แต่พนง.บัญชี นับเงินต่อหน้ากล้อง
ครั้งหลังๆนับเอง เจอเอง

อีกวิธีโอนเงินสดครับ โอนตอนอยู่โชว์รูมเลย ผ่าน I-banking ซึ่งผมว่า Smartphone ทุกคนทำได้

ที่เชียงใหม่ก็เคยมีข่าวครับ แบงค์สอดไส้ ไม่ครบจำนวนครับ

ออฟไลน์ dazetos

ของผมตอนวันรับรถงานยุ่งมากเลยครับ
เลยรบกวนเซลล์มารับที่บ้าน พาไปธนาคาร ซื้อแคชเชียร์เช็ค ยอดก็ให้เซลล์แจ้งกับแบงค์เลย เซลล์เค้าเตรียมใบเสร็จมาแล้ว ยอดก็ตามใบเสร็จ พอได้แคชเชียรเช็ค ก็พาไปศูนย์ ไปรับรถกลับเลย

ส่วนเงินจองก็ตามสูตรครับรูดบัตร

ส่วนพี่ชายตอนซื้อ Mazda2 แกต่อรองขอรูดบัตรทั้งหมดทีเดียวไม่รูดจองด้วย ทางศูนย์เค้าก็ให้นะครับ

• Newbie
  • *
ของคุณ สำหรับทุกคำแนะนำจากทุกท่านเลยครับ. สรุป. ผมจ่ายเป็นเงินสดไปแล้ว  มันฉุกละหุก  ไม่ทันฤกษ์ จะไปซื้อแคชเชียร์ เช็ค  ไม่ทันตอนเช้า. จะรูดบัตร  เต็มแมก ก้อมีชาร์จ. อีกสามเปอร์เซนต์ แต่จ่ายเงินแล้วก้อได้ใบเสร็จ มาแล้วอะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

แกต่อรองขอรูดบัตรทั้งหมดทีเดียวไม่รูดจองด้วย ทางศูนย์เค้าก็ให้นะครับ

ทั้งหมดนี่คือราคารถหรือครับ?

ออฟไลน์ SZG

• Jr. Member
  • **
ผมโอนธนาคารเอาเลยครับ เบอร์บัญชีเป็นชื่อศูนย์ ไว้ใจได้
อีกชั่วโมงนึงเซลก็ขับรถมาส่ง