ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจซื้อ Camry 2.0G ปี2013 จากคนรู้จัก ควรถามซื้อที่ราคาเท่าไหร่ดีครับ  (อ่าน 4373 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
พี่ที่รู้จักกันสนใจซื้อ Camry ต่อจากอาจารย์วัยเกษียณที่สนใจจะเปลี่ยนไปใช้รถเล็ก
เป็นรุ่น 2.0G ปี2013 สีเทายังไม่มี VSC, Push Start
รถมือเดียวรู้ประวัติใช้งานไปไม่ถึง 30,000กิโลเมตร
กรณีถ้าซื้อมาใช้เองควรถามซื้อราคาแบบบัวไม่ช้ำน้ำไม่ขุ่นประมาณเท่าไหร่ดีครับ
รูปรถคร่าวๆตามข้างล่างนี้
รบกวนขอความเห็นเพื่อนสมาชิกด้วยครับ

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Barracuda

เครื่อง เกียร์ รุ่นนี้อยู่คู่กันมานาน ที่บ้านมีคันนึง ผมกลับชอบขับคันนี้ที่สุดเพราะนั่งสบายสุด เทียบ ahv41,hrv

ราคาตอบไม่ได้จริงๆตกพอๆกับ acv41

7แสนยังแพงไปเลยครับ คนขายก็คงไม่ขาย

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ไม่โดนทั้งหน้าตา ออฟชั่น เครื่อง เกียร์ ไม่เอาครับ 55+

ออนไลน์ e:smart Hybrid

ผมว่าสัก 7 แสน - 7.5 แสนครับ กำลังดี

ปล ผมว่ารุ่นนี้ดีอย่างนะ มันไม่ซับซ้อน ใช้งานง่าย ผมยังอยากได้เลย

ปล จขกท คับ ทำไมเขาถึงจะเปลี่ยนไปใช้รถเล็กคับ จะใช้อะไรเอ่ย

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
ไม่เกิน7คับ ตัวนี้ออพชั่นแอบหน่อยไปหน่อย

ออฟไลน์ CJ.

เห็นด้วยว่าไม่ควรเกิน 7 แสนครับ

เพราะถ้าไม่มีความจำเป็นต้องใช้รถคันใหญ่ b seg ตัวท็อป 7 แสน เช่น City ออปชันล้นกว่าอีกครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ toonze

รถน่าซื้อนะครับรู้ประวัติ

ออฟไลน์ ps000000

สมัยนั้นระดับคัมรี่ ยังไม่มี VSC  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
รถสวยครับ ให้เต็มที่ 7 แสนถ้วนครับ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมว่าสัก 7 แสน - 7.5 แสนครับ กำลังดี

ปล ผมว่ารุ่นนี้ดีอย่างนะ มันไม่ซับซ้อน ใช้งานง่าย ผมยังอยากได้เลย

ปล จขกท คับ ทำไมเขาถึงจะเปลี่ยนไปใช้รถเล็กคับ จะใช้อะไรเอ่ย
ไม่ได้วิ่งไกลเลยครับ ใช้แต่ในเมือง ตอนนี้ถูกใจ Sienta ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

promt

• บุคคลทั่วไป
ขับพาไปเต๊นท์รถในจังหวัด ท้องที่ที่ท่านอยู่ ให้เขาตีราคาให้

และให้ราคาเพิ่มอีก 20,000-50,000 จากราคาเต๊นท์

ออฟไลน์ SM.

ใช้น้อย รู้ประวัติ ก็น่าสนใจนะครับ ถ้าอยากได้รถใหญ่หน่อย และไม่สน option อะไรมากมาย

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ขับพาไปเต๊นท์รถในจังหวัด ท้องที่ที่ท่านอยู่ ให้เขาตีราคาให้

และให้ราคาเพิ่มอีก 20,000-50,000 จากราคาเต๊นท์

ตามนี้ครับ ไม่งั้นควรจะประมาณ 7 แสน ถึง 7 แสนห้าครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
มีเงิน 700,000 ซื้อมือหนึงเถอะ

ออนไลน์ e:smart Hybrid

ไม่ได้วิ่งไกลเลยครับ ใช้แต่ในเมือง ตอนนี้ถูกใจ Sienta ครับ

เรียน จขกท ตามตรงนะคับ ผมว่ารุ่นนี้น่าสนใจมาก

เพราะความที่มันไม่ค่อยมีอะไรนี่แหละ

ผมยังอยากเอามาใช้สลับกับมาร์ชเลย

จขกท อยู่เชียงใหม่ใช่ไหมครับ

ถ้าไม่สนใจแล้วยังไงบอกผมนะครับ :)

ออฟไลน์ FyGI

ผมใช้รุ่นนี้อยู่แต่เป็น Extremo

Option ความปลอดภัยนี่อย่างกับ ECO Car

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ให้เค้าเอ่ยบอกราคาดีกว่ามั๊ยครับเรื่องแบบนี้ใครพูดก่อนเสียเปรียบ ถ้าเราบอกเยอะไปก็อาจเสียตังเยอะเกินเหตุ ถ้าบอกน้อยไปหรือแค่เค้าคิดว่าน้อยทั้งที่กลางๆหรือมากกว่าซะด้วยซ้ำก็อาจผิดใจกัน ถ้าเค้าเป็นฝ่ายเสนอมาก่อนถ้าน้อยก็หวานเราถ้ามากไปก็หาข้ออ้างไม่เอาก็ได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ rapee001

รอราคาจากเจ้าของก่อนดีกว่าครับ  แต่ดูจากทรงแล้วเจ้าของคงหวังราคาขายต่อที่สามารถซื้อรถใหม่ได้ไม่ลำบากมากนัก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
750kกำลังสวย เกิน800kผมว่าแพงแล้ว

ออฟไลน์ mewzabahl

ขอบคุณทุกคำแนะนำอีกครั้งครับ พี่ที่เค้าสนใจรถคันนี้เข้ามาอ่านเองละ :D

เรียน จขกท ตามตรงนะคับ ผมว่ารุ่นนี้น่าสนใจมาก

เพราะความที่มันไม่ค่อยมีอะไรนี่แหละ

ผมยังอยากเอามาใช้สลับกับมาร์ชเลย

จขกท อยู่เชียงใหม่ใช่ไหมครับ

ถ้าไม่สนใจแล้วยังไงบอกผมนะครับ :)
เชียงใหม่ครับ รถคันนี้ก็ออกและวิ่งที่นี่ครับ