ผู้เขียน หัวข้อ: รถมาแล้ว แต่สียังไม่โดนใจที่สุดจะรับกันไหมครับ  (อ่าน 4765 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
ตอนนี้จอง CX-5 สีขาวไป แต่บอกกับเซลล์ไว้ 2 สี ขาวกับเงิน เมื่อเช้าเซลล์โทรมาแจ้งว่ารถสีเงินมาแล้ว จะรับไหม เพราะตัดจากศูนย์อื่นมาให้

ปรึกษากับครอบครัวว่าจะรอสีขาวต่อไป ชอบสีขาวอันดับหนึ่ง สีเงินรองลงมา อีกใจก็รู้สึกเสียดาย เพราะสีขาวน่าจะรอนานมากกกกกๆๆ

อยากขับเร็วๆ แล้วครับ

ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้างครับ ตัดสินใจกันอย่างไร ขอบคุณครับ :-\
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
รอสีขาวครับ..........
เหตุผลเพราะชอบมากกว่า
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ recycleman

อยากจะบอกว่าสีเงินดูแลง่ายกว่าสีขาวมากกกกกกก

จากผู้ที่มีรถสีขาวในครอบครอง2คัน

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
..ให้หาเหตุผลประกอบครับ

เช่นสีขาว..รักษาดูแลยาก คราบจะมาเยอะในหน้าฝน ใช้ไปนานๆจะเหลือง ( ยิ่ง CX- 5 ด้วยตรงกันชนพลาสติก ABS กับตัวถังที่เป็นเหล็ก..สีมันจะเหลืื่อมกัน ) ดังนั้นไปสีเงินดีกว่าเพี้ยนน้อยกว่า..

ปล.ตอนผมจอง CX-5 ก็ น้ำเงิน กับ เทา..เทามาก่อนก็เอาเลย เหตุผลประกอบคือแต่งดุกว่า..แต่ถ้าได้น้ำเงินก็ได้สีแปลกกว่า SUV ค่ายอื่นๆ ::) ::)

ออฟไลน์ MystogaN

กี่คันๆ ก้อเหลืองคับ เลิกซื้อแล้ว ขาวเนี่ย 555

ออฟไลน์ JP

• Jr. Member
  • **
 :) แนะนำให้ซื้อ สี ที่ชอบนะครับ เพราะต้องใช้รถไปอีกหลายปีนะครับ

ออฟไลน์ MUK

รอครับถ้าชอบอีกเดือนก็รอครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมเชื่อว่าคุณ รอ1000%
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Cheze_Cake

รอๆ นานๆซื้อที เอาที่ถูกใจที่สุด 8)
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ -Brian

รอครับ เดี๋ยวเซลล์ก็หารถให้คุณจนได้

ออฟไลน์ J_Serie5

รถไม่ได้ซื้อกันบ่อยๆ รอสีที่ชอบเถอะครับ ดีกว่ามานั่งเสียดายทีหลัง

ออฟไลน์ Xtrail

• **
สีเงินผมเอาครับศูนย์ไหนรุ่นไรครับพูดจริง..ถ้า2.0

ออฟไลน์ Devil13

รถไม่ได้ซื้อกันบ่อยๆ รอสีที่ชอบเถอะครับ ดีกว่ามานั่งเสียดายทีหลัง

+1 ครับ
ผมซื้อรถตอนน้ำท่วม แถมมีนโยบายถคันแรกอีก รอยาวววววว เลย
แต่ได้รถรุ่นที่ชอบ สีที่ต้องการก็คุ้มค่ากับการรอคอยครับ

ออฟไลน์ Smith686

ผมว่าสีเงินดีกว่านะ  รักษาความสะอาดได้ง่ายกว่า  ทำสีใหม่ สีก็เพี้ยนน้อยกว่า  ราคาขายต่อก็ไม่ต่างกันมาก

ออฟไลน์ vantipz

เมื่อเช้านี้ผมเพิ่งจอง Mazda3 สีแดงไปละครับตัวก่อน MC รถที่ศูนย์มีเลย รอไฟแนนซ์ 3-5 วัน ได้ของแถมพอควรเลย

เรื่องสีรถเรื่องใหญ่ครับ เลือกผิดชีวิตเปลี่ยน จะติดอยู่กับความเสียดายไปทุกครั้งที่มองเห็นคันอื่นใช้สีที่เราชอบ

ของผมขับได้แค่สีน้ำตาล แดง และดำ ตามสีเสริมดวงน่ะครับ พอดีรถคันเก่าเจอเรื่องเหนือธรรมชาติไปเลยต้องทำใจเชื่อ แต่ก็เป็นสีที่ผมชอบมากอยู่แล้ว

ตอนแรกดูซีวิค 1.5T ไว้ แต่มันไม่มีสีแดง เลยจบที่ 3 SoulRed โดนใจมาก

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

สีเงินผมเอาครับศูนย์ไหนรุ่นไรครับพูดจริง..ถ้า2.0

Inbox ไปแล้วครับผม

คงต้องรอครับ ใจมันรัก 55555

ออฟไลน์ ps000000

บางคนเลือกสีตาม ความเชื่อ

บางคนเลือกสีตาม ความชอบ

บางคนเลือกสีที่ได้รถไวที่สุด

::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ SM.

รอครับ  เอาที่ถูกใจดีกว่า

ออฟไลน์ pannawatt88

• Newbie
  • *
เลือกสีที่ชอบ ถอยคันที่ใช่  เถอะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
cx 5 สีเงินก็สวยนะครับ  ดุดี 8)

ส่วนสีขาว cx5 ผมว่าไม่สวยเท่าไหร่  :P

ออฟไลน์ Cola P.

• **
ถ้าชอบขาวรอขาวดีกว่าครับ ถ้าถามเรื่องดูแลยากมั้ย ผมว่ายากกว่าสีเทาแน่ แต่ง่ายกว่าสีดำเยอะมากกก จากประสบการณ์ผู้ใช้มาแล้วทั้งขาวและดำ

ขาวนี่เหลืองมั้ย ก็เหลืองครับ แต่ถ้าดูแลดีหน่อย ขยันเคลือบ wax ก็สบายครับ ขัดสีทีก็ขาวเหมือนเดิมครับ

ย้ำว่าขาวดูแลง่ายกว่าดำเยอะมากจริงๆ ดำนี่ล้างมาใหม่ ปล่อยไปไม่เกิน 3 วันนี่มอมแล้ว สีขาวนี่เป็นอาทิตย์ถึงหลายอาทิตย์ครับ
BMW 530e G30
BMW 320d F30
NISSAN TEANA 230 JK
BMW 318i E46
MITSUBISHI LANCER 1.6 GLXi
SUZUKI VITARA 1.6 JLX 4WD

ออฟไลน์ rega

ยินดีล่วงหน้ากับรถคันใหม่

รอคันที่ชอบจริง ไม่คาใจครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ JIRATH

รอสิครับ ไม่งั้นจะคาใจมากๆ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออนไลน์ AkE

รอครับ แต่ถามนิดนึงครับ ว่า จองสีขายรุ่น 2.0 หรือ 2.2 ไปครับ ผมได้ยินมาว่าตัวเบนซินหยุดนำเข้าและชลอมากๆครับไม่ค่อยมีเข้ามา

มีแต่ดีเซลครับ

รอครับ แต่ถามนิดนึงครับ ว่า จองสีขายรุ่น 2.0 หรือ 2.2 ไปครับ ผมได้ยินมาว่าตัวเบนซินหยุดนำเข้าและชลอมากๆครับไม่ค่อยมีเข้ามา

มีแต่ดีเซลครับ

เบนซิลครับ 2.0s

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เป็นผมจะรออ่ะครับ สีรถโคตรสำคัญ ถ้าไม่ชอบนี่อยู่กันยาก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มันเป็นการเปรียบเทียบสีที่ชอบมากที่สุด กับ สีที่ชอบรองลงมา
ไม่ใช่ สีที่ชอบกับสีที่ไม่ชอบ ฉะนั้นผมว่าแล้วแต่ จขกท. ครับ เอาอารมณ์และเหตุผลมารวมๆกัน
ถ้าอยากใช้รถไวๆ จะเอาสีเงินมาก็ไม่เป็นไร
ตอนรถคันแรก บ้านผมจอง City SV สีขาวไว้ รอ 2 เดือนมีสีดำหลุดจองมา
รีบเอาเลย เพราะชอบทั้งคู่อยู่แล้ว แถมสีขาวไม่มีวี่แววว่าจะได้รถ น่าจะรอนานเกิน 6 เดือน
ตอนนี้แอบดีใจนิดๆ ที่เอาสีดำมา เพราะสีขาวกับ City รุ่นนี้มันโหลมากกก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ oatekung

เอาที่ชอบครับ อยู่ดันไปอีกนานนะเออ

ออฟไลน์ patzahut

ซื้อป้ายแดงเอาที่ชอบครับ แต่ต้องทำใจกับค่าล้างรถบ่อยหน่อยนะ ::)