ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] จังหวะแบบนี้ ถ้าเบรคไม่ทัน ชนโครมเข้าไปเราผิดไหม หรือประมาทร่วมครับ?  (อ่าน 5221 ครั้ง)

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
ไม่ผิดครับ เหตุสุดวิสัย คอนเฟิร์ม

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ไม่ผิดครับ เจอแบบนี้ไม่กลัวเสียเวลาชนได้เลย เราถูกแน่ๆ

promt

• บุคคลทั่วไป
เก็บไฟล์ไว้ให้ดีครับ หลักฐานในชั้นศาล

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ทำไมถึงไม่ผิดเหรอครับ ระยะพอทีจะเบรคทันได้สบายๆ ขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ทำไมถึงไม่ผิดเหรอครับ ระยะพอทีจะเบรคทันได้สบายๆ ขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยครับ

ถ้าชนมาไม่ต้องใช้กล้องเลยครับ เราดูเลนเป็นหลัก คนอยู่ในเลยมีสิทธิในทางดีกว่า จะเปลี่ยนเลนมาต้องมันใจว่าไม่ชน ไม่พลาด ถ้าพลาดเป็นความรับผิดชอบคนเปลี่ยน

แต่ถ้าเอาขั้นศาลจริงๆ การต้ังใจชนเราก็เป็นฝ่ายผิดครับ แต่อีกฝ่ายจะนำสืบยังไงว่าเราตั้งใจ เราอ้างเบรคไม่ทัน เบรคแล้ว จบ เว้นแต่เอากล้องแบบนี้ไปให้ดูแล้วมันห่างเกิน หรือไม่มีอาการของรถที่เบรคเลยจากวิดีโอเราก็อาจจะแพ้ภัยกล้องตัวเอง

ออฟไลน์ CJ.

ขอไม่คอมเมนท์เรื่องสันดานคนครับ

แต่คนแบบนี้ เอาเครื่องแบบมากร่าง ทำให้ข้าราชการเสื่อมเสีย เกลียดมากครับ

ปล.เจอแถวไหนครับ ผมคุ้นสีชุดนะ สีนีไม่ใช่สีทั่วๆไป พูดได้แค่นี้

edit : คำผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2016, 22:15:41 โดย CartoonJ. »
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Smith686

ถ้าชนมาไม่ต้องใช้กล้องเลยครับ เราดูเลนเป็นหลัก คนอยู่ในเลยมีสิทธิในทางดีกว่า จะเปลี่ยนเลนมาต้องมันใจว่าไม่ชน ไม่พลาด ถ้าพลาดเป็นความรับผิดชอบคนเปลี่ยน

แต่ถ้าเอาขั้นศาลจริงๆ การต้ังใจชนเราก็เป็นฝ่ายผิดครับ แต่อีกฝ่ายจะนำสืบยังไงว่าเราตั้งใจ เราอ้างเบรคไม่ทัน เบรคแล้ว จบ เว้นแต่เอากล้องแบบนี้ไปให้ดูแล้วมันห่างเกิน หรือไม่มีอาการของรถที่เบรคเลยจากวิดีโอเราก็อาจจะแพ้ภัยกล้องตัวเอง
    จังหวะแรกที่คันหน้าเปลี่ยนเลนเข้ามา  ระยะค่อนข้างกระชั้นชิด  ถ้าคันหลังหยุดไม่ทันแล้วชนเข้าไปคงไม่ผิด  แต่จังหวะสุดท้ายที่คันหน้าหยุดแล้วลงจากรถ  ถ้าคันหลังชนถือว่าคันหลังผิดเพราะการขับรถตามหลังต้องเว้นระยะตามสมควรเพื่อให้แน่ใจว่าหยุดรถได้ทัน

ออฟไลน์ SM.

มีแต่คนจริงเต็มบ้านเต็มเมือง ไม่รุอะไรนักหนา

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
สรุป...ผิดยังไงก็ตาม ชนก็ไม่ว่า แต่ห้ามบีบแตรใส่

จังหวะแรกที่คันหน้าเปลี่ยนเลนเข้ามา  ระยะค่อนข้างกระชั้นชิด  ถ้าคันหลังหยุดไม่ทันแล้วชนเข้าไปคงไม่ผิด  แต่จังหวะสุดท้ายที่คันหน้าหยุดแล้วลงจากรถ  ถ้าคันหลังชนถือว่าคันหลังผิดเพราะการขับรถตามหลังต้องเว้นระยะตามสมควรเพื่อให้แน่ใจว่าหยุดรถได้ทัน

ถูกต้องครับ ขับรถไม่ยาก ดูเลน และดูคันหน้า

ออฟไลน์ Pegasus7700

Vios จังหวะแรกเนี่ยะ พยายามข้ามแยกไฟแดงให้ทัน
รถเจ้าของคลิปบีบแตรรึป่าว แว่วๆ แต่น่าจะให้ทาง เพราะขับเนิบๆมาตลอด
หากชนท้ายยังไงคนชนผิดอยุ่แล้วครับ

แต่จังหวะที่เลยแยกvios ก็ใจร้อนไปหน่อย
การลงรถมาถามมาคุย  ผมว่าปกตินะ  สำหรับคนใจร้อน  และเขาก็ไม่ได้พุดจาาหยาบคายด่าอะไรรึป่าว

คือขับรถเว้นช่วงเยอะไปหน่อย พอคนจะแทรก ก็เร่งเครื่องรึป่าว

สรุป
  - อย่าไปชนท้ายใครในเลนเดียวกัน ยังไงคุณผิดแน่ๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ 2k

เจอแบบนี้ผมจะเดินคันเร่งชนตอนที่เปิดประตูลงมามองหน้านั่นแหละฮ่าๆๆๆ เอาให้มันไม่ทันตั้งตัว เข็นๆๆๆๆมันไปเรื่อยๆก่อนเขี่ยให้ลงข้างทาง  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
ก่อนถึงเส้นหยุดตามสี่แยกไฟแดง จะเป็นเส้นทึบห้ามเปลี่ยนช่องจราจรอยู่แล้วรึป่าว ไม่แม่นกฎ ในคลิปเส้นก็ไม่ชัด

ออฟไลน์ S6

เคยชน เราไม่ผิดครับ