ผู้เขียน หัวข้อ: Benz GLCมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ  (อ่าน 22504 ครั้ง)

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
Benz GLCมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2016, 16:13:03 »
เพื่อนๆที่ใช้รถbenz GLC เจอปัญหาอะไรกันบ้างครับ เท่าที่ได้ยินมาคือน้ำเข้าโคมไฟหน้า อย่างอื่นมีอะไรอีกไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2016, 16:37:57 โดย SUN-PS »

ออฟไลน์ Tedjung84

Re: Benz GLCมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2016, 16:27:56 »
benz เดี๋ยวนี้มีปัญหาทุกรุ่นครับช้าหรือเร็วแค่นั้นที่จะเจอ
อย่าง glc เกียร์ใหม่ก็มีปัญหาครับ หลายๆรุ่นผมเห็น benz มีปัญหาเรื่องนี้ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมเป็นกันเยอะเพราะ
ส่วนตัวเห็นหลายคันแล้ว

มาตรฐานค่ายนี้ไม่เหมือนเดิมแล้วในความรู้สึกผมนะ :-X

ออฟไลน์ SUN-PS

Re: Benz GLCมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2016, 16:35:52 »
โห เกียร์มีปัญหาด้วยเหรอครับ จะมีอะไรหนักๆอีกไหมเนี่ย ผมยังคิดไม่ตกว่าจะลงเอยกับเบนซ์หรือlexusดี

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2016, 16:46:51 »
เดือนก่อนเพิ่งยกชุดเกียร์มาครับ วิ่งไปแค่ 4,500 กม. เอง ยังไม่พ้นปีเลย ตอนนี้ยังไม่เจออะไรอีก อัพเดทซอฟต์แวร์เกียร์ใหม่ด้วย ส่วนไฟหน้าผมยังไม่เจอน้ำเข้า

แต่เรื่องเกียร์นี่ก็ยังไม่เป็นประเด็นในต่างประเทศเท่าไร และบางรุ่นก็ใส่มาก่อน GLC อีก ผมก็ยังไม่ค่อยแน่ใจว่าจะเป็นอาการประจำรุ่นแบบพวก A-Class
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2016, 18:15:15 »
4000 โล เกียร์พัง ผมหละกลัวเลยอะ ตอนนี้แค่พันโล

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2016, 18:41:46 »
คืออาการจริงๆ อาจจะแค่ซอฟต์แวร์เดิมมีบักก็ได้ครับ (ผมก็แอบภาวนาอย่างนั้น :'( ) เพราะหลังจากเขาอัพซอฟต์แวร์แล้วผมก็เอามาขับร่วมเดือนระหว่างชุดเกียร์ใหม่ก็ไม่มีอะไรงอแง

แต่ด้วยความรู้สึกไม่สบายใจก็เลยส่งเรื่องไปทาง Benz Thai แล้วเขาส่งต่อไปทางเยอรมัน ผลทางเยอรมันยอมยกเกียร์ทั้งชุดให้ ก็เลยเป็นที่มาแบบนี้ ก็ได้แต่หวังว่าจะเป็นจุกจิกเฉพาะลอตการประกอบชุดเกียร์  :-X

GLC ผมจะเรียกว่าประกอบลอตแรกก็ได้ครับ เพราะรับรถลอตแรกๆ ของไทยเลย ตรวจจากเลข VIN ก็ออกจากโรงงานเมืองเบรเมนที่เยอรมันสิ้นเดือน ก.ย. อันเป็นเดือนที่ตามข่าวบอกแล้วว่าโรงงานเริ่มประกอบ GLC ส่งขายทั่วโลก

4000 โล เกียร์พัง ผมหละกลัวเลยอะ ตอนนี้แค่พันโล
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2016, 12:40:48 »
ปัญหานอกจากเกียร์แล้วมีอย่างอื่นมั้ยครับ อย่างเช่นเสียงลมเข้าหรือพวกเสียงชิ้นส่วนภายในสั่น? พอดีกะจะเทิน C300 มาเป็น GLC เร็วๆนี้ รถC300ที่ใช้อยู่เสียงชิ้นส่วนภายในดังน่ารำคาญพอสมควรครับขนาดวิ่งมายังไม่ถึง 4000โล
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2016, 13:52:57 »
เสียงลมจะดังตอนวิ่งสัก 100+ แต่ส่วนใหญ่จะดังชัดเวลาวิ่งขวาแล้วมีผนังปูนกั้นขอบทางสูงมาถึงขอบหน้าต่าง ถ้าเป็นทางโล่งๆ ปกติเสียงไม่ดังเท่าไร

ส่วนเสียงกุกกักจากชิ้นส่วน ผมยังไม่เจอนะครับ ของผมลอตแรกประกอบเยอรมันทั้งคัน

ปัญหานอกจากเกียร์แล้วมีอย่างอื่นมั้ยครับ อย่างเช่นเสียงลมเข้าหรือพวกเสียงชิ้นส่วนภายในสั่น? พอดีกะจะเทิน C300 มาเป็น GLC เร็วๆนี้ รถC300ที่ใช้อยู่เสียงชิ้นส่วนภายในดังน่ารำคาญพอสมควรครับขนาดวิ่งมายังไม่ถึง 4000โล

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2016, 14:41:04 »
เสียงลมจะดังตอนวิ่งสัก 100+ แต่ส่วนใหญ่จะดังชัดเวลาวิ่งขวาแล้วมีผนังปูนกั้นขอบทางสูงมาถึงขอบหน้าต่าง ถ้าเป็นทางโล่งๆ ปกติเสียงไม่ดังเท่าไร

ส่วนเสียงกุกกักจากชิ้นส่วน ผมยังไม่เจอนะครับ ของผมลอตแรกประกอบเยอรมันทั้งคัน

ขอบคุณมากครับ หวังว่าตัวประกอบในคงแก้ปัญหาเสียงต่างๆที่มีใน C-Class ให้เรียบร้อยก่อน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ [email protected]

• Full Member
  • New X4 --> Satin dark grey
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2016, 15:31:56 »
โห เกียร์มีปัญหาด้วยเหรอครับ จะมีอะไรหนักๆอีกไหมเนี่ย ผมยังคิดไม่ตกว่าจะลงเอยกับเบนซ์หรือlexusดี
คุรซันครับ จัดไป ลงเอยกับ GLC coupe ดีกว่านะครับ สวยกว่า แพงขึ้นกว่านิสสสส
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2016, 23:03:02 »
ปัญหามีเยอะจริง Benz ตอนนี้

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 10:49:16 »
เบนซ์คุ้มกว่าLexusเยอะครับ ราคาขายต่อก็เหนือกว่า

ออฟไลน์ SuperY

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 10:01:08 »
ไม่ลองหา รถยุโรปแบรนด์ที่เขากล้ารับประกันยาวๆ มีเซอร์วิสยาวๆ 5 ปีหล่ะครับ
คุณภาพการประกอบมันคนละเรื่อง กับแบรนด์เยอรมันยอดนิยมแต่ไม่มีโรงงาน
ของตัวเอง ใช้โรงงานโครตโบราณมาประกอบรถสมัยใหม่  มันถึงมีปัญหามาก
มายนับไม่ถ้วนไงครับ  ไม่เข้าใจยอดขายรถเยอะมากๆ แต่ไม่กล้าลงทุนโรงงาน
ใหม่ๆ (แต่ถ้าไปศึกษาดีๆ  โรงงานที่เยอรมันเอง ก็ตามหลังเพื่อนๆ อีกสองยี่ห้อ
แบบคนละยุคเลย  งง เกิดอะไรขึ้นกับแบรนด์นี้)