ผู้เขียน หัวข้อ: Camry กับ CRV คิดว่าตัวไหนคือเบอร์1ในด้านความนิยม สำหรับรถราคาล้านกว่าบาทคับ  (อ่าน 5416 ครั้ง)

คนที่จะซื้อรถราคาล้านกว่าบาท ผมเชื่อว่ายังไงก็ต้องมี2คันนี้ในช้อย เพื่อนๆคิดว่าระหว่าง2คันนี้
คันไหนได้รับความนิยมกว่ากันครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

• Hero Member
มองบนท้องถนนก็น่าจะเห็นชัดแล้วนะครับ ว่ารุ่นไหนคนนิยม .... Camry นำขาดครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
จริงๆในราคาล้านกว่าเป็นคันอื่นที่เป็นเบอร์ 1 ในด้านความนิยมนะครับ แต่ถ้านับแค่สองคันนี้คาดว่า Camry น่าจะมียอดขายเยอะกว่าครับ

ต้องไปเชค Sale Report ดูคับ

ออฟไลน์ Yamaha

• Full Member
นิยม. แปลว่า ชอบใช้ หรือ ชอบชื้อมาเป็นเจ้าของละ?
ผมน่ะ ชอบใช้CRV แต่ชื้อcamry

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอารวมๆแบบว่าโจทย์ไม่ได้เจาะจงอะไรมาก ผมว่าCamryนะ
แต่ปัจจุบัน คนมองSUVมากขึ้น หารถคุ้มค่ามากขึ้น หารถลุยน้ำได้มากขึ้น ตรงนี้ที่CR-Vจะได้เปรียบ

ออฟไลน์ focus2012

• Sr. Member

ออฟไลน์ tnp_super

ออฟไลน์ ps000000

ลองดูยอดขายของเว็บเรา ก็พอจะบอกได้

ออฟไลน์ renew

Camry เยอะกว่าแน่ๆ

ตอนจะซื้อรถราคาล้านกว่า มันก็มีแว๊บในหัวนะ camry

แต่ใกล้เวลาจริง มีตัวเล็ก ไป CRV

ออฟไลน์ O_o"

ดูยอดขายแต่ละเดือนก็ได้ครับ ต่างกันเห็นๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สองตัวนี้ไม่ได้อยู่ในหัวเลย แวบแรกที่คิดคือฟอร์จูนเนอร์
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Mike

ไม่มี 2 ตัวเลือกนี้เลยครับ ผมเน้น driving dynamic
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ h0661036

ถ้าไม่ใช่รถองค์กรนะ  D- segment ผมให้ Accord

ถ้าจะเทียบต้อง Accord  กับ FTN

ออฟไลน์ gf260

• Full Member

ออฟไลน์ dekdemo

ด้านค่านิยมส่วนตัวของผม ผมมอง camry นะครับ ดูภูมิฐานมากกว่า (ถ้าเทียบกับ honda accord นะ ผมให้เท่ากันเลย)

ออฟไลน์ whoami

เบอร์ 1 ในรถราคาล้านกว่าๆ ผมว่าค่อ fortuner นะ ยอดแต่ละเดือน เยอะกว่า camry+crv มากครับ

ถ้าเทียบกันระหว่าง camry vs crv เมื่อก่อนตอน crv g1 g2 crv นำอยู่นะ

แต่ตั้งแต่ g3 จนปัจจุบัน camry เยอะกว่าครับ

ออฟไลน์ buttt

• Jr. Member
  • **
น่าจะCAMRY นะผมว่าที่นิยมและยอดขายเยอะ  แต่ผมซื้อ CRV เหตุผลหลักๆคือ มันสูงกว่าลุยได้เยอะกว่า ใส่ของได้เยอะ ใส่จักรยานได้ พับเบาะเรียบให้ลูกนอนยาวแบบสบายๆ ในขณะที่ CAMRY ทำไม่ได้

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าเปลี่ยนเป็นเบอร์ 1 ในใจสาวๆ CRV น่าจะได้อยู่นะครับ  8)

เพื่อนๆที่เป็นผู้หญิงส่วนมากจะชอบ CRV

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เบอร์ 1 ในรถราคาล้านกว่าๆ ผมว่าค่อ fortuner นะ ยอดแต่ละเดือน เยอะกว่า camry+crv มากครับ

ถ้าเทียบกันระหว่าง camry vs crv เมื่อก่อนตอน crv g1 g2 crv นำอยู่นะ

แต่ตั้งแต่ g3 จนปัจจุบัน camry เยอะกว่าครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
สองตัวนี้เทียบกันแล้วผมว่า Camry เยอะกว่ามากนะครับ

ออฟไลน์ SM.

Camry ขายดีกว่านะ ถ้าระหว่าง 2 คันนี้