ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครซื้อรถญี่ปุ่น แล้วให้เซลล์นำรถมาส่งที่บ้านบ้างครับ  (อ่าน 8625 ครั้ง)

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
คืออยากทราบว่าปกติมีไหมครับ
หมายถึงรถญี่ปุ่น กลางๆ พวก C-Seg หรือ D-Seg ตลาด
พวก honda หรือ Toyota
(เข้าใจว่าถ้าพวก รถยุโรป จะมี รถ slide on มาส่งให้ที่บ้าน)

แล้วถ้าเป็นรถญี่ปุ่น มีแบบมาส่งที่บ้านไหมครับ
ถ้ามี ต้องให้ค่าเงินค่าเดินทาง เขาไหมครับ
(เข้าใจว่าเซลล์น่าจะขับมาให้ หรือป่าว แต่คงไม่มีรถ slide มาส่ง 555 )

แบบบางกรณี ได้ข้อเสนอดีๆ กว่าศูนย์แถวบ้าน แต่ ศูนย์อยู่ไกล
เช่น ศูนย์อยู่สมุทรปราการ บ้านอยู่นนทบุรี แบบนี้อ่ะครับ

เพื่อนๆ ช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
แล้วแต่ศูนย์ครับ เดี๋ยวนี้หลายๆ ที่ไม่อยากให้เซลขับมาส่งลูกค้า เพราะถ้าเกิดอุบัติเหตุรับผิดชอบไม่ไหว

ออฟไลน์ off_033

ตอนซื้อ ford fiesta ยังจะมาส่งเลยครับ แต่ขับมาเองนะ

มันอยู่ที่เซลล์มากกว่า

แต่ผมไปรับเองนะ เกรงใจ

ออฟไลน์ 2k

ตอนมาสด้า3ตัวแรกวางขายผมให้เซลขับมาส่งให้จากนครราชสีมา  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ akewizard

ตอนผมซื้อ XV มีรถสไลด์ฯจะมาส่งให้ที่หน้าบ้านครับแต่เลือกจะไปรับเองที่ศูนย์ฯ เพราะจะไปธุระแถวนั้นต่อพอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2016, 11:15:33 โดย akewizard »

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
คุยกับเซลส์จะให้มาส่งรถที่บ้านเหมือนกันครับ เเต่คิดไปคิดมาเรายอมเสียเวลานิดๆหน่อยๆ ไปตรวจรับรถด้วยตัวเองที่0ในวันออกรถดีกว่า เผื่อมีความผิดปรกติโน้นนี้นั้นจะได้คุยกันตรงนั้นเลย

เเละวันที่รับรถก็ดีมากๆครับ ผู้จัดการ0เชฟรัชดา-ท่าพระเป็นคนส่งมอบรถด้วยตัวเอง อธิบายทุกอย่างดีมากๆ ทั้งปุ่มต่างๆในรถ การซ่อมบำรุงทั้งเบื่องต้นเเละระยะยาว การทำความสะอาดรถ การประกันเเละการใช้บริการseviceต่างๆ อธิบายอยู่40นาที เเละให้ตรวจสอบรถทุกขั้นตอนให้เเน่ใจจริงๆ ประทับใจเลย ::)

เล่ามายืดยาว สรุปผมว่าไปรับตรวจสอบรถในขั้นตอนสุดท้ายด้วยตัวเองอีกทีดีกว่าครับ 8)
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ongchaifilm

• บุคคลทั่วไป
มิตซู บิชิ แอททราจครับ
ซื้อตอนมอเตอร์โชว์ เซลล์เสนอมาส่งให้เอง เพราะอยู่ไกล ไม่สะดวกไปรับรถเอง.

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
คนรู้จักคนนึงซื้อฟอร์จูนเนอร์ปลายปีที่แล้ว เขาขับจากบางพลีมาส่งที่ขอนแก่น

ออฟไลน์ ps000000

ไม่เอาอ่ะ ผมเห่อ ชอบลองของใหม่  :-*

ออฟไลน์ AkE

Honda ซื้อกับ Automobile ก้เอาไปส่งทุกที่ครับ ถ้าจะให้ไป

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ดูแล้วไปรับเองจะดีกว่าเพราะจะได้ตรวจสภาพด้วย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ถ้ามีรถสไลด์มาส่งรถ sport ที่หน้าบ้าน คงเทห์ดีนะ

ข้างบ้านผมเป็นร้านอาหาร คนเพียบเลย น่าจะเขิน อิอิ

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

ตอนน้าเป็นเซลส์ขาย Nissan ผมติดรถไปส่งให้ที่บ้านลูกค้าสัปดาห์ละหลายคันอยู่ครับ

ตอนผมเป็นเซลส์มิตซู ผมก็ขับไปส่งทั้งที่บ้านและที่ทำงานลูกค้าครับ สัดส่วนที่ลูกค้ารับรถเองกับขับไปส่งนี่ 50-50 เลย แต่ไม่เคยได้ตังค์เลยครับ

และมีมอเตอร์ไซค์ซูซุกิ skydrive มือสอง คันละ 2หมื่น ซื้อที่ศูนย์รังสิตคลอง3  วันรับรถที่ศูนย์เอาใส่รถตู้(ใส่มาแค่คันเดียว) มาส่งให้ที่บ้านที่ดินแดงเลย ไม่มีค่าใช้จ่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2016, 11:45:27 โดย หนึ่ง บ้ารถ »

ออฟไลน์ h0661036

และอย่างปรกติรับรถใหม่ เค้าต้องตรวจอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ csamabat

ซื้อ all new triton สองเดือนก่อน จองในงาน  ให้เซบล์ขับจาก กทม มาให้ที่พัทยาครับ
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ frame@kk

ของคุณลุงผม ก็ส่งที่บ้านนะ mazda 3 กับ cx3 เซลล์ก็ขับมาส่งที่บ้านเลยแกอยู่อุดร
กับอีกคนนึงเป็นรุ่นพี่ ซื้อ FTN TRD แกอยู่ระยองแต่ซื้อจากกรุงเทพเซลล์ก็ขับมาให้เลยที่บ้าน

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
สงสัยครับว่าถ้าเซลล์ขับมาส่งรถถึงบ้าน แล้วเราตรวจแล้วไม่รับรถจะได้หรือเปล่า หรือหมดสิทธิ์ ยังไงก็ต้องรับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ที่เคยถามนะครับ

โอนเงินค่ารถให้ทางศูนย์ก่อน

เซลจะขับรถมาส่งที่บ้าน

ตรวจสภาพเซ็นเอกสาร

จบ......

-----------------------------

เคยให้มาส่ง 1 คัน เป็นรถกระบะ ก็ปกติดีครับ
แต่ 99% ชอบไปรับรถเองมากกว่าครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
สมัยผมเป็นเซลส์ ให้ลูกค้าเตรียมแคชเชียร์เช็คที่ลงชื่อบริษัทถูกต้องไว้ให้(สแกน ถ่ายรูปส่งมาให้การเงินตรวจ)

ขับไปส่งที่บ้าน จะรถเล็ก รถใหญ่ ทำเหมือนกัน ตรวจรถ อธิบาย เซ็นรับ กลับบ้าน

แค่นั้นครับ ส่วนค่ารถตามแต่ลูกค้าสะดวกครับ

ใจจริงแล้วอยากให้ไปรับที่โชว์รูมมากกว่าครับ นอกจากจะได้ตรวจ ในสถานที่ที่อำนวยแล้ว หากพบปัญหา ยังสามารถเรียกช่างมาแก้ไขได้ทัน

หรือแม้แต่ ลูกค้า ก็จะได้รู้จักโชว์รูมที่ซื้อด้วยครับ (บางท่านซื้อผ่านโทรศัพท์)

ครั้งนึง เคยมีลูกค้า บินมาจากภูเก็ต มาเซ็นรับ Civic Sport Pearl ที่สนามบินสุวรรณภูมิด้วยครับ จำได้ไม่ลืม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2016, 13:35:47 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ Mike

เคยเห็นในเฟสเซล Subaru ก็มี Slide on XV ไปส่งลูกค้าบ่อยๆ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Nerdys

ถ้าเซลล์ขับมาส่งที่บ้าน เซลล์ต้องขึ้นรถเมล์ รถทัวร์ กลับเองใช่มั๊ยครับ ต่างจังหวัดคงลำบากน่าดู  :-[

ถ้าใส่ slide มา คงอารมณ์เหมือนรถเสียแล้วขึ้นยานแม่ 5555+

ออฟไลน์ Fly to dream

ศูนย์ทางใต้ของฟอร์ดที่มีเครือจังหวัดทะเลอันดามัน ใช้ Ranger ลากพ่วงขนรถมาส่งให้เลยครับ สะดวกดี

ส่วนที่เคยเห็นก็ขึ้นสไลด์ออนมาส่งครับ ฮอนด้า นอกนั้นเซลขับมาส่ง

ทั้งหมดนี้ที่เคยเห็นในจังหวัดที่ใช้บริการนะครับ   รถผมเอาไปติดฟิล์มยังขึ้นพ่วง Ranger ไปติดที่ร้านเลย  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sappe!

รถผมเซลล์บอกจะขับมาส่งนะครับ

แต่ไม่เอาดีกว่า อยากไปขับเองดีกว่าไม่อยากให้คนอื่นขับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆ ครับ

สรุปแล้วไปรับเองดีกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมไม่ชอบให้รถมาส่งอ่ะ อยากไปรับเองที่0มากกว่า

ออฟไลน์ seeker

ให้ซินแสดูฤกษ์ให้ แต่มีข้อแม้ว่า ต้องให้ผมขับออกจากบ้านก่อนเท่านั้น
ผมก็เลยต้องไปรับรถแต่เช้า และให้เซลล์ขับรถผมกลับบ้านให้ ผมก็ให้ค่าน้ำใจนิดหน่อย แต่มากกว่าค่าแท๊กซี่หลายเท่าอยู่

ปล
ก่อนวันออกรถก็ได้ไปดูสภาพรถและฟิล์มเรียบร้อยหมดแล้ว จะได้ไม่เสียเวลาเช้าวันออกรถมากนัก

ออฟไลน์ w212cdi

สงสัยครับว่าถ้าเซลล์ขับมาส่งรถถึงบ้าน แล้วเราตรวจแล้วไม่รับรถจะได้หรือเปล่า หรือหมดสิทธิ์ ยังไงก็ต้องรับ

ถ้าเงินยังไม่จ่าย เปลี่ยนได้ ถ้าเจอตำหนิ
ถ้าจ่ายเงินแล้ว คงยาก อย่างมากก็ซ่อมให้ตามที่รับประกัน

ออฟไลน์ Pegasus7700

หลายศุนย์บริการ มีservice นี้แล้วครับ

แต่ลูกค้ามักจะไปรับเองมากกว่า ด้วยเหตุผลการตรวจรับ การสอบถามข้อมูล
และป้องกันกรณีว่ารถอาจจะเกิดอุบัต้หตจากคนขับ

บริการเอารถมาไห้ทดสอบจนถึงบ้านก้อมีครับ ไม่เสียค่าบริการ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ SM.

ไม่เคยเลยครับ ขอไปรับเองที่ศูนย์มากกว่า

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
แล้วแต่คุยครับ ตอนขายรถอยู่เคยไปส่งที่บ้านลูกค้า2 คัน ขับไปราวๆ50 โลได้ทั้งคู่

แต่เห็นเพื่อนผมไปส่งรถ มันขายอยู่ลาดกระบัง ไปส่งโน้นนน ขอนแก่น-*-
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(