ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีรูปรถ ที่ถ่ายด้วยฝีมือตัวเอง เอามาโพสท์กันครับ  (อ่าน 1494077 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
สุดท้ายครับ  ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อยากรู้ว่า โลเกชัน ของคุณ Chimp นี่อยู่ทีไหนครับ ผมชักสนใจจะเอารถไปถ่ายรูปซะแล้วสิ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เห็นชอบครับ โดยเฉพาะรูปสุดท้ายนั้น ผมว่าแม้แต่ค่ายรถต่างชาติใหญ่ๆ
ยังสามารถนำมาถ่ายลงโบรชัวร์ได้ และดูดีกว่าหลายภาพที่พวกเขามีอยู่ด้วยซ้ำครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Chimp

โห ผมพึ่งรู้ว่ารูปนี่สวยน่ะเนี่ย

ขอบคุณครับผม

เรียนพี่จิมมี่ครับ

โลเกชั่นนี้ ถ่ายที่หมู่บ้านผมเอง

การ์เด้นซิตี้ลากูล ถนน ประชาชื่นครับ ข้าง ม. ธุรกิจบัณฑิต ครับ

oporChee

• บุคคลทั่วไป
รถในอดีตครับ...

oporChee

อีกสักรูปนะครับ... รักมาก เจ็บมากกก

ทำไมเป็นอดีตล่ะครับ ปัจจุบันเป็นยังไงแล้ว
รูปนี่..ถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดจริง ก็อดเจ็บปวดแทนไม่ได้ ผมเคยจีบหญิงไม่ติดมาหลายคน
เวลาค้นๆแฟ้มเก่าๆแล้วไอ้พวกรูปนี่มันไหลลงมากอง คุณเอ๊ย เหลือบสะท้านมันเป็นอย่างนี้นี่เอง
แค่เห็นก็สะท้าน สะเทือนใจ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อยากโชว์ มีแต่รูปไม่สวยทั้งนั้น
ยกมา 1 รูปแล้วกันครับ หวังว่าคงไม่ผิดตามกฎของกระทู้นะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

Noise

ฉลองเปิดเว็บ ต้องขุดมานำเสนอครับ ไม่ค่อยได้ถ่ายรถเลยต้องย้อนรอยหน่อย ;D

Noise

ต่ออีกนิด  ;D

kopput

ที่บ้านใช้แต่กระบะ แต่ไม่ค่อยบรรทุกอะไรเลย(แล้วจะซื้อมาทำไหม) >:( >:(

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
My Tiida Axis ครับ  ;D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Tiida ควันท่วม..... ;D แบบเรียกเขตเขามีฉีดยุงครับ และเจ้ายุงพวกนี้ก็ชอบไปนอนในห้องเครื่องอุ่นๆ เสียเหลือเกิน....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

birm

เอา new jazz มาฝากคับ

birm

ต่ออีกหน่อยนึงคับ

bourne

ลองดูรถที่บ้านบ้างครับ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• T&T Garage
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ seto16

• Newbie
  • *
  • ????????????????...
ขอลองโพสบ้างนะครับ  ;D
แต่ละท่านถ่ายได้สวยมากๆครับ
ตอนแรกเขินนะที่จะโชว์
แต่เอาหละ ขอมีส่วนร่วมนิดนึง
ฉลองเวปใหม่ครับ

ข้อมูลการถ่าย
Canon EOS 350D  ครับ

รูปแรก
ไปถ่ายงานเปิดพระราชวังสนามจันทร์ครับ
ถ่้ายรูปนี้เสร็จกล้องพังเลยครับ เข้าศูนย์ไปหลายวัน
ขอเอาเลขทะเบียนออกนะครับ

รูปสอง
ไปถ่ายที่ปราสาทสด๊อกก๊กทม แถวๆสระแก้วครับ
เ้ค้ากำลังบูรณะปราสาทอยู่พอดีครับ

รูปสาม
รถที่ใช้ประจำครับ
ที่เอามาลงเพราะรู้สึกว่ารูปนี้ทำให้ผมรู้สึกว่า
"บั้นท้ายของคันนี้มันให้อารมณ์ sexy มากๆครับ"

น้อมรับคำวิจารณ์ครับ

ปล.ตามมาจาก pantip อีกคนครับ ;)
I love Soil Science coz Soil Science is my life.

อนาคตคงได้มีโอกาสติดต่อขอรูปไปทำบทความครับถ้าถ่ายได้มุม และได้อารมณ์อย่างเหมาะเจาะแบบนี้

oporChee

ทำไมเป็นอดีตล่ะครับ ปัจจุบันเป็นยังไงแล้ว
รูปนี่..ถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดจริง ก็อดเจ็บปวดแทนไม่ได้ ผมเคยจีบหญิงไม่ติดมาหลายคน
เวลาค้นๆแฟ้มเก่าๆแล้วไอ้พวกรูปนี่มันไหลลงมากอง คุณเอ๊ย เหลือบสะท้านมันเป็นอย่างนี้นี่เอง
แค่เห็นก็สะท้าน สะเทือนใจ

ปัจจุบันมันกลายเป็นของคนอื่นไปแล้วครับ สาเหตุก็คงเป็นแบบที่ท่านผู้การคิดนั่นแหละครับ...

ตอนนี้ก็เลยเลือกมาใช้เจ้านี่แทน ก็โอเคครับ ข้างหลังเด้งเหลือเกิน แต่ทำไมกินจุจังก็ไม่รู้  :-\

Chariot

รูปแรก
ไปถ่ายงานเปิดพระราชวังสนามจันทร์ครับ
ถ่้ายรูปนี้เสร็จกล้องพังเลยครับ เข้าศูนย์ไปหลายวัน

จัดองค์ประกอบภาพได้ดีครับ ใช้สีได้อารมณ์ดี ผมชอบนะ

รูปสอง
ไปถ่ายที่ปราสาทสด๊อกก๊กทม แถวๆสระแก้วครับ
เ้ค้ากำลังบูรณะปราสาทอยู่พอดีครับ

ภาพนี้เกือบชอบละ น่าจะถ่ายเลนส์ไวด์กว่านี้หน่อย และดึงสีท้องฟ้าให้เข้มอีกนิดน่าจะสวยครับ

รูปสาม
ที่เอามาลงเพราะรู้สึกว่ารูปนี้ทำให้ผมรู้สึกว่า
"บั้นท้ายของคันนี้มันให้อารมณ์ sexy มากๆครับ"

ภาพนี้เห็นแล้วรู้สึกได้เลยว่า ฟอร์จูนเนอร์มันบั้นท้ายดินระเบิดจริงๆ การใช้สีสันก็ดี

ขอลงภาพอีกครับ ติชมได้เลยเต็มที่ครับ

Pung-Pung

มาปันๆ กันครับ

ทริปนี้ 2 ปีแล้ว ไปแม่ฮ่องสอน (ปาย และ ปางอุ๋ง) ครับ

รถไม่ได้ล้างด้วยอ่ะ

Pung-Pung

ต่อครับ

dek_seng

ขอนำเสนอ MU7 คลุกฝุ่นครับ

ถ่ายตอนไปเที่ยวที่ภูทับเบิก ช่วงปีใหม่ที่ผ่านมานี้ครับ

ออฟไลน์ seto16

• Newbie
  • *
  • ????????????????...

รูปแรก

จัดองค์ประกอบภาพได้ดีครับ ใช้สีได้อารมณ์ดี ผมชอบนะ

รูปสอง

ภาพนี้เกือบชอบละ น่าจะถ่ายเลนส์ไวด์กว่านี้หน่อย และดึงสีท้องฟ้าให้เข้มอีกนิดน่าจะสวยครับ

รูปสาม

ภาพนี้เห็นแล้วรู้สึกได้เลยว่า ฟอร์จูนเนอร์มันบั้นท้ายดินระเบิดจริงๆ การใช้สีสันก็ดี

ขอลงภาพอีกครับ ติชมได้เลยเต็มที่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ
จะน้อมรับใว้สำหรับการถ่ายครั้งต่อไปครับ ;D
I love Soil Science coz Soil Science is my life.

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
ขอมั่งนะคับ... อาจจะมะสวยอ่า

สักนิดนะคับ กับ ISUZU MU7 Activo

ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
รถผมมีผู้โดยสารคนเดียวเอง แถมไม่ Co2ด้วย  ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

tenkai

รูปสวยมากๆเลยครับ แต่ดูแล้วผมชอบรูปทีด้าแหะ เห็นแล้วอยากได้เลย สวยๆมากๆ

ออฟไลน์ vvut

• Newbie
  • *
ford everest ;D

kluay910