ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือกกระบะ 3 คันนี้ได้ จะเลือกใช้คันไหนในชีวิตประจำวันในเมือง  (อ่าน 13301 ครั้ง)

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
ตามตัวเลือก ก็ WT3.2 ครับ

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
Wt3.2 ครับ ที่บ้านใช้อยู่ ขับดีมาก ไม่ประหบัดน้ำมัน แรงดี ใช้มา ยังไม่เคยเจอปัญหาอะไร 4 ปีกว่าแล้วครับ

ออฟไลน์ Koong

ถ้าขับในเมือง ตามตรอกซอกซอย
โจทย์แบบนี้  คันเดียวถ้าขับแล้วจะรู้สึกแตกต่าง คือ ไทรตัน ครับ    3 คันที่เสนอมา อีซูสุ พวงมาลัยหนักกว่าฟอร์ด รีโว่ไม่รู้เพราะไม่เคยขับ    วงเลี้ยวกว้างพอๆกันหมด เทอะทะพอกัน

ข้อดีของไทรตัน เมื่อใช้งานในเมือง  คือ  วงเลี้ยวแคบสุด  พวงมาลัยเบาสุด ๆ  หนักกว่ารถเก๋งนิดเดียว ขับแล้วเหนื่อยน้อยสุด

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
โจทย์แบบนี้  คันเดียวถ้าขับแล้วจะรู้สึกแตกต่าง คือ ไทรตัน ครับ    3 คันที่เสนอมา อีซูสุ พวงมาลัยหนักกว่าฟอร์ด รีโว่ไม่รู้เพราะไม่เคยขับ    วงเลี้ยวกว้างพอๆกันหมด เทอะทะพอกัน

ข้อดีของไทรตัน เมื่อใช้งานในเมือง  คือ  วงเลี้ยวแคบสุด  พวงมาลัยเบาสุด ๆ  หนักกว่ารถเก๋งนิดเดียว ขับแล้วเหนื่อยน้อยสุด

มีศูนย์มิตซูดีๆแนะนำไหมครับ รถส่งของที่บ้านเข้าวิภาวดี อยากเปลี่ยนที่มาก

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
ส่วนตัวแอบแปลกใจที่แนะนำ 3.2 WT กันเยอะ ผมว่ามันคันใหญ่มาก ขับในเมืองไม่น่าจะคล่องเท่าไร ถึงจะมีพวงมาลัยไฟฟ้ากับเซนเซอร์ช่วยก็เถอะ

ถ้ามีเหตุผลแบบนี้ เป็นผมจะหา 4 ประตูตัวเตี้ยแทนครับ น่าจะคล่องตัวกว่า ขนของได้เหมือนกัน นั่งได้ 5 คนเหมือนกัน แถมขับในเมืองสบายกว่าด้วย

ออฟไลน์ ayeweb

• Jr. Member
  • **
    • รถรับจ้าง
ผมใช้ ranger อยู่นะ ในเมืองนี่ไม่แนะนำครับ ยิ่งแคบๆ นี่ยากหน่อย
ranger เหมาะกับขับไกลๆ สนุกๆ ซิลๆ รถไม่ติดครับ
ผมไปขับรถเล็กดีกว่ามากๆ ครับ ถ้าเน้นสาวๆ มองก็นั่นแหละครับ 3.2
สาวกRanger
oer1981h

wildstocks

ส่วนตัวแอบแปลกใจที่แนะนำ 3.2 WT กันเยอะ ผมว่ามันคันใหญ่มาก ขับในเมืองไม่น่าจะคล่องเท่าไร ถึงจะมีพวงมาลัยไฟฟ้ากับเซนเซอร์ช่วยก็เถอะ

ถ้ามีเหตุผลแบบนี้ เป็นผมจะหา 4 ประตูตัวเตี้ยแทนครับ น่าจะคล่องตัวกว่า ขนของได้เหมือนกัน นั่งได้ 5 คนเหมือนกัน แถมขับในเมืองสบายกว่าด้วย

มันขับหลายมือเกีย์ธรรมดาต้องตัดออกไป

wildstocks

ผมใช้ ranger อยู่นะ ในเมืองนี่ไม่แนะนำครับ ยิ่งแคบๆ นี่ยากหน่อย
ranger เหมาะกับขับไกลๆ สนุกๆ ซิลๆ รถไม่ติดครับ
ผมไปขับรถเล็กดีกว่ามากๆ ครับ ถ้าเน้นสาวๆ มองก็นั่นแหละครับ 3.2

รถขนทีมงานลูกน้องไม่ได้ใช้ส่วนตัว

ออฟไลน์ K_wat

แนะนำตัวนี้คับ

ออฟไลน์ O_o"

หลายเสียงเลือก 3.2 กันเยอะจริงๆ เป็นผมก็เลือก 3.2 ครับ สวยจบได้ครบหมดทุกอย่าง ทั้งภายนอกภายในแต่จะซื้อมั้ยคืออีกเรื่อง

ถ้าให้เลือก trd ต้องขอให้ไปปรับแก้ตรงด้านหน้ามาใหม่อีกรอบครับ อย่างอื่นไม่มีอะไรต้องปรับแล้ว

ส่วน d-max ต้องรอรุ่นถัดไปครับ รุ่นนี้ภายในดูแย่มาก งานออกแบบดูเก่าไปแล้วจริงๆ เรื่องหน้าตามาถูกทางแล้ว

ออฟไลน์ romeo2011

เชียร์กันจังนะครับ ฟอร์ดเนียะ
ผมหมั่นใส้ครับ

เลือกคันที่ประหยัดน่ำมันดีกว่าครับ ผมตรงไปตรงมานะ

ปล. ขับเท่ๆก้อไปrangerก็ด้ายครับ

555 เขาบอกดีก็ว่าเชียร์

ออฟไลน์ Boyja

มีแต่คนเชียร์ฟอร์ด... ส่วนตัวผมว่ามันใหญ่ไปสำหรับการวิ่งซอ่กแซ่กตามซอยน่ะครับ ลด size นิดนึงเลือก d-max ละกัน  :-X

ออฟไลน์ SM.

ผมเลือก D-Max นะ น่าจะคล่องตัวกว่า รถเบาๆ ใช้ในเมือง แต่คงไม่เอา ขับ4 เพราะคิดว่าไม่จำเป็น เล่นตัว X-Series ดีกว่า สวยด้วย

JONNY

เรนเจอร พวงมาลัยไฟฟ้าเบาสุดแล้วตอนนี้

ออฟไลน์ TorTy

เลือก wildtrak 3.2 ครับ ถ้าไม่กลัวราครขายต่อกับโอกาสเกิดปัญหาจุกจิกมากกว่าค่ายอื่นมีรถหลายคันเล่นได้ครับใช้คันเดียวไปอีก 2 ยี่ห้อดีกว่า

หรือจะเอารีโว่ก็ได้แต่ผมเอาตัวท็อปไปแต่งเองนะพาท TRD รีโว่ไม่สวยเหมือน
ตัวคอนเซ็ปผมว่ามันดูเยอะไปไม่เนียนตาเหมือนของฟอร์จูน TRD

ออฟไลน์ eaton fuller

เหมือนผมชอบ เรนเจอร์ที่สุด สวยจริงๆ

พอซื้อจริงกลัวปัญหา เอาไอ้หน้ายาว รีโว ดีกว่า วิ่งทางไกลอุ่นใจดี 2.8แรงเหลือ

โหดได้ไม่ต้องถนอม อะไหล่ มีเยอะ เคลมก็ง่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2016, 22:32:54 โดย eaton fuller »

ออฟไลน์ Noz4club

• Jr. Member
  • **
ที่จริงแอบเห็นด้วยกับหลาย คห ที่เลือก Ford Ranger wt 3.2 แต่ ส่วนตัว จาก ปสก จริงที่ใช้ revo มา อยากแนะนำภาพรวมของกระบะเกียร์ออโต้บอกได้เลยว่า revo เครื่องแรงตอบสนองดีมาก จังหวะเปลี่ยนเกียร์นุ่มสมูท เรื่องหน้าตาแล้วแต่รสนิยม ผมมองจากไม่ค่อยสวยจนชินแล้ว 5555 ตัดอีสุทิ้งไปก่อนได้เลย (คหสต ผมไปลองขับมาแล้วไม่ถึงใจ) แนะนำเพิ่มเติมในส่วนของบริการหลังการขาย หรือ ราคาขายต่อ ยังไงก็ต้องให้ความสำคัญบ้างนะครับ เข้าใจว่าไม่ได้ซีเรียส แต่ผลประโยชน์และความคุ้มค่าแบบภาพรวมในจุดนี้ถือเป็นกำไรของผู้ใช้จริงๆ ลองไปอ่านกระทู้ดราม่าฟอร์ดในพันทิพแล้วจะเปลี่ยนใจครับ ไม่มากก็น้อยแหละ #ผมนี่แหละคนนึง  :-X