ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ งบไม่เกิน4ล้าน สำหรับซีดาน  (อ่าน 6932 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ขอคำแนะนำหน่อยครับว่ามีตัวไหนน่าสนใจบ้าง

ในช่วงย่านราคา 2ล้านถึง4ล้านบาท ขาดได้แต่ห้ามเกินนะครับ
เพราะมีงบเท่านี้่จริงๆ

รถได้ทุกขนาดครับ แต่เ้น้นเป็นซีดาน4ประตูครับ
อยากรู้ว่ามีตัวเลือกอะไรบ้างในตลาดตอนนี้
เท่าที่นึกออกก็จะมี

Bmw 3series E90
Benz C class
Volvo S80 S60 S40
Volkswagen Passat CC
Lexus IS

อยากรู้ว่ามีตัวไหนน่าสนใจอีกมั้ยครับ
จะได้มองเป็นตัวเลือกไว้ศึกษาก่อนตัดสินใจครับ
เป็นรถจากเกร์ยมาเก็ตก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
e200 cgi ราคา 3,700,000ไงครับ ไปดูตัวจริงมาแระ สวยมากๆๆ เบาะนั่งนิ่มมากก ผมเชียร์คันนี้เพราะได้รถใหญ่ด้วยครับ สบาย :) ถ้าพี่มีไรเกี่ยวกับเรื่องรถมาคุยกะผมในmsnก้อได้ครับ พอรู้มาเยอะ นี่ครับ [email protected] ผมไม่แนะนำ passat ccนะ คือผมไปสัมผัสมาแระ นั่งหัวติดหลังคาเลยด้านหลังอ่า แคบด้วยครับ ถ้าไม่เอาเบนซ์แนะนำ s80 superior ราคาเกือบๆสามล้าน แต่ออปชั้นนี่ระดับสิบล้าน นั่งสบายเช่นเดียวกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2010, 15:06:25 โดย TANNO »

ออฟไลน์ muann

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวชอบ BMW เพราะราคากับ 0ption ที่ได้  แต่ Volvo S80 ราคาใหม่ ก็น่าสนใจเพราะได้รถใหญ่ และมีโปรแกรมบำรุงรักษาด้วยครับ

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
เลือก คันใหญ่ ไว้ก่อน ครับ ถ้า เป็นการซื้อ คันแรก
และ ถ้าซื้อมาขับ เป็น รถหลัก ก็ เลือก เบนซ์ เถอะครับ
มี เบนซ์ แล้ว ค่อย เลือก ยี่ห้ออื่น ต่อไป
จะได้ ไม่ ค้างคาใจ ว่า เบนซ์ ดี อย่างไร ใน ภาพรวม ของ ค่านิยมคนไทย ครับ

แล้ว ถ้าจะเลือก คันต่อไป
Audi A6 น่าสน ที่สุดเลย ครับ

ซื้อ Audi ก็ เหมือนได้ VW เหนือ VW นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ครับ A6 ดูเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ
ไว้จะไปลองดูครับ

ส่วน E classใหม่นั้นหน้าตาไม่โดนใจเท่าไหร่ครับ
volvo S80 เป็นรถที่ดีมากครับ แต่ว่าหน้าตาดูแก่ไปนิด

คือผมอายุแค่ 20 น่ะครับ
อยากได้ที่หน้าตาโฉบเฉี่ยวหน่อย
แต่ว่าที่บ้านอยากให้ซื้อซีดาน
เลยโฉบไม่ได้ซักเท่าไหร่ 5555

ตอนนี้ ดู 325i E90 ไว้ครับ
ข้อเสนอดีมาก ชุดแต่งM ล้อแม็กM โชคอัพM
ในราคา 3.1 ล้าน
แต่เห็นว่าออกมานานแล้ว แถมยังเกลื่อน
เลยอยากมองตัวอื่นดูบ้างครับ

อันดับแรก
ขอความสวยโฉบเฉี่ยวก่อนครับ
อันดับสองเป็นความแรงครับ

ใครมีตัวเลือกอื่นๆแนะนำอีกมั้ยครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Vici

BMW - 320dSE, 325i Sport, 520d, 520d Sport

MB - C250 CGI , E200 CGI

ไปที่งาน Motor Show มีให้ดูทุกรุ่นที่ว่ามา.. ลองดูแล้วลองขับ หาคันที่ตอบโจทก์ได้มากที่สุด    ;)

methus zaa

งั้นรุ่นนี้ ครับ lexus is250ไม่เกลื่อนขับไปไหนก้อดูดี ราคาก้ออาจะสูงหน่อย แต่คุ้ม ใช้อะไหล่ร่วมกันกับโตต้าได้บางชิ้น ภายในสปอร์ตมาก

ออฟไลน์ NOTTO

IS 250 อารมณ์ล้วนๆ ไม่มีเหตุผล  :o

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าจะเอาโฉบไปเลย ก็ IS250 คับ
แต่ถ้าลดความโฉบลงมาหน่อย แต่ได้สมรรถนะ แนะนำเป็น 320d ดีกว่าคับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Rampage Ghost

• Jr. Member
  • **
IS250 ตอบโจท์ที่ต้องการได้ครับ ไม่โหล โฉบเฉี่ยว เครื่องแรง
แต่ขับแล้วไม่ค่อยสปอร์ท ออกแนวนุ่ม ไปเรื่อยๆ

ถ้าไม่เน้นว่าต้องเป็นซีดานประเภทพรีเมี่ยมหรูหรา และไม่แคร์เรื่องใครคิดว่าเป็นรถบ้านเอาไปแต่ง
ลองดู Civic Type R โฉมซีดาน กับ EVO X ครับ
EVO X นี่เด่นและแรงแน่นอน เลือกที่เป็นเกียร์ SST ซะ แรง+สบาย

ออฟไลน์ prai

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ งบไม่เกิน4ล้าน สำหรับซีดาน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 19:53:07 »
โดยส่วนตัวผมชอบญี่ปุ่นมากกว่าครับ

1. Impreza Sedan 2.5Turbo WRX
2. All New Legacy 2.0i Sedan
3. Nissan Teana VQ35DE มี Stylish Glass Roof ด้วยวู้วมันอาจจะไม่ต่างจากเทียน่าทั่วไปเท่าไหร่
4. คัมรี่หรือแอดคอร์ 3.5
5. IS250

แต่ถ้าอายุ 20 .แล้วไม่ติดตรงซีดานผมเอา C30 R' แน่ๆ 55.

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ งบไม่เกิน4ล้าน สำหรับซีดาน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 20:48:15 »
ผมเลือก E250CGI Avantgarde 4dr สี Palladium Silver  ครับ 555 เพราะเพิ่งไปถอยมาเองครับ
ผมมีรถเข้าประกวดค่อนข้างมากครับในตอนแรก เช่น
Audi A4 Q5 A5 , Golf GTI     Scirrocco, Volvo XC60 , Series 5 , C250 CGI     E250 CGI
มีงบ 4 นิดๆ เช่นกันครับ

ไม่แก่หรอกครับ ผมอายุแค่ 18 ปลายๆ เอง ครับ 
1.มันจะดูไม่สวยมากในช่วงแรกๆของอายุรถ แต่พอเข้า 4-5 ปีแล้ว หาตัวเทียบได้ยากครับ  เช่น W211 Avantgarde ครับ ที่มองกี่ทีก็สวยครับแม้จะ เกือบ 8-9 ปีมาแล้ว  อันนี้คือจุดเด่นของการออกแบบของ Benz ครับ "สวยนาน"
2.รวมถึงศูนย์บริการซึ่งถือเป็นจุดแข็งที่สุดของรถยี่ห้อนี้ครับ ถ้าเทียบในรถยุโรปด้วยกัน
3.ราคาขายต่อดีที่สุดในกลุ่มครับ
4.สามารถหาที่จอดพิเศษในร่ม หรือโรงแรมหรูๆ ได้โดยไม่เสียเงินซักบาท
5.ภาพลักษณะในสังคมดูดีครับ ดูภูมิฐานดี 
6.เป็นรถที่มีมาถึง 9 Generation แล้ว และคงมีต่อไป  สามารถคุยไปถึงรุ่นลูกได้เลยทีเดียว
7.ความปลอดภัยที่สูงมาก เทียบเท่ากับ Volvo S80 เลยครับ     (Series5 ได้ 4 ดาวจาก Eurocap) 
8.มีระบบกันกระแทกสำหรับคนเดินเท้าครับ กระโปรงหน้าจะดันตัวที่ 10 CM เพื่อเป็นการลดแรง Impact   กรณีฉุกเฉินจริงๆครับ
9.เข้าสังคมชั้นสูงได้ (ถ้าจำเป็น)
10.ผู้ใหญ่รู้จัก    ถ้า Passat cc อากงคงมึนตรึบ
11.รับประกัน Warranty 3 ปี แบบเต็มๆจริงๆ  ไม่ใช่ BSI ที่ BMW เรียกครับ หมายเหตุเพียบ
12.ขับสบายครับ สำหรับการจราจรใน กทม.
13. กันผี (ตำรวจบางท่าน) ได้ครับ  กรณีที่ท่านจนมุมจริงๆ 55
14. ระบบไฟหน้าที่ฉลาดกว่านักการเมืองบางคน (ยื้มมาจาก Top Gear ครับ)

**คุยราคาใน MotorShow ดีๆ อาจได้ราคาเกือบเท่า Audi A5++ นิดๆ  ครับ   ผมพูดจริงๆครับ  ถ้าคุณพอรู้จักกับผู้จัดการนะครับ

ขอให้โชคดีในการตัดสินใจครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2010, 20:56:09 โดย varit7530 »

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 21:08:52 »
VW scirocco ครับ + ชุดแต่ง น่าจะพวก Rieger นะครับ

แต่ถ้าต้อง sedan ผมว่า

IS250 ครับ ใส่ชุดแต่งสวยๆ

BMW ที่คุณบอก ผมว่าก็ดูดีนะครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2010, 21:13:57 โดย Disk™ »
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

Plakapong

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 21:10:09 »
เชียร์ IS250 ด้วยคนครับ

แต่ตอนนี้ผมชอบ 120d มาก เสียดายที่เป็นคูเป้ ไม่งั้นเชียร์เช่นกันครับ

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 00:01:46 »
BMW 520D

ออฟไลน์ sst

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 00:55:23 »
เชียร์ C200 Kompressor ครับ  ชอบมากๆ

ว่าแล้วก็อ่านของพี่จิมมี่จนจบเลย ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=392:-mercedes-benz-c-class-c200-kompressor-a-c230-25-avantgarde-drive-sharpen-likes-its-shape&catid=66:premium-compact&Itemid=85

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:02:03 »
ราคาขนาดนี้กว้างมากนะครับ โหวว

ถ้าเป็นผมที่มอวในช่วงราคานี้ก้จะมี

S80 SUPERIOR
CROWN ROYAL2.5
MARK-X 3.0
C30-R DESIGN(แต่มันไม่ใช่ซีดานน่ะสิ จขกท.คงไม่ชอบอ่ะ)
ACCORD 3.5
C250CGI
320D
520D
MAZDA6 (อันนี้คาดว่าน่าจะได้2.2DIESEL SEDAN)
LEGACY B4 2.5

คงมีแค่นี้แหละ

(อยากเครียดอย่างงี้บ้างแฮะ อิอิ)

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 11:55:21 »
งบ 4ล้าน กับ รถ 4ประตู
ตัวเลือกมีเยอะมากกกกกก

ที่เจ้าของกระทู้ต้องการคือ 1. สวยโฉบเฉี่ยว 2. แรง
ตัวเลือกมีเพียบ

แต่ถ้าบอกว่า สวยโฉบเฉี่ยว+แรง แถมคุ้มเงิน 2ล้านกว่า ผมว่าไม่มีคันไหนเกินเจ้า WRX 5ประตู เกินมา 1 ประตูที่บ้านจะว่ามั้ยครับ อิิอิ

ออฟไลน์ PETE_R

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 17:31:48 »
เชียร์ Lexus IS ครับ เพราะตัวเองใช้อยู่
แต่ต้องดูด้วยว่า จขกท. เป็นคนสไตล์ไหน
ส่วนตัวของผมชอบ Lexus เพราะรถไม่มีปัญหาจุกจิก ไม่ต้องเอาใจใส่มากนัก ขับสบายขับทน ส่วนเรื่องอะไหล่ก็ไม่ต้องกลัว  Lexus คนละเกรดกับ Toyota ครับ