โพลล์

สำรวจพฤติกรรมการอวยค่ายรถ ของท่านสมาชิกกันหน่อยครับ (ขอบคุณแอดมินที่ไม่ลบ เพราะมันเป็นแค่สอบถามพฤติกรรมคน)

อวยค่ายที่ชอบ และใช้งานอยู่  
10 (26.3%)
อวยค่ายที่ชอบ เเต่ไม่ได้ใช้งาน
1 (2.6%)
โจมตีค่ายคู่เเข่ง แต่ก็ยอมรับว่าด้อยกว่า
0 (0%)
โจมตีค่ายคู่เเข่ง เเละไม่ยอมรับว่าด้อยกว่า  
0 (0%)
ไม่อวยค่ายที่ชอบ เเต่ชอบเหยียบค่ายคู่เเข่ง  
2 (5.3%)
ไม่อวยค่ายที่ชอบ เเละไม่ชอบเหยียบค่ายคู่เเข่ง
11 (28.9%)
รำคาญพวกอวย แต่ยอมรับได้
9 (23.7%)
รำคาญพวกอวย และรับไม่ได้
5 (13.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 38

ปิดการโหวต: ตุลาคม 27, 2016, 16:27:17

ผู้เขียน หัวข้อ: สำรวจพฤติกรรมการอวยค่ายรถ ของท่านสมาชิกกันหน่อยครับ  (อ่าน 6309 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yamaha

• Full Member
สำหรับผมนะ

ไม่อวยค่ายที่ชอบ เเละไม่ชอบเหยียบค่ายคู่เเข่ง เช่น พูดให้ความเห็นแบบเทพบุตร  ท่าทางคนเลือกเยอะนะ ข้อนี้ ::)

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
ผมไม่เห็นว่าเป็นกระทู้ที่สร้างสรรค์เท่าไหร่เลยครับ ทะเลาะกันเปล่าๆ เห็น จขกท ชอบแขวะเรื่องอวยเรื่องแฟนคลับค่ายรถมาหลายกระทู้ละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2016, 16:48:04 โดย Bluedoft »

ออฟไลน์ -Brian

จุดประสงค์ของกระทู้นี้คืออะไรหรือครับ ในเมื่อที่เป็นตัวเลือกออกมา มันก้ออกไปในทิศทางเดียวกันทุกข้อเลยครับ คือด่าค่ายรอง อวยเจ้าตลาด ซึ่งมันก็เป็นความเห็นคุณอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Alcatraz

ต้องการคำตอบแบบไหนครับ รถทุกคันมีข้อดีข้อด้อยต่างกันไป คนในคลับเค้าซื้อรถมา รถไม่ใช่ราคาถูกๆ จะให้มานั่งบอกรึไงรถเค้าห่วยอย่างโน้นห่วยอย่างนี้ สังคมก็เป็นแบบนี้ทั้งนั้น เวลาดูข้อมูลก็ใช้สมอง ค ว ย ไปด้วย คิด วิเคราะห์ แยกแยะ

ออฟไลน์ johnlee

ผมจะพูดเฉพาะรถที่ได้ขับมาเท่านั้น

ส่วนรถที่ไม่เคยขับ จะพูดว่า "ได้ยินมาว่า"

และเลี่ยงที่จะไม่พูดถึงรถที่ไม่เคยขับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ a14

โรงเรียนไกล้เปิดเทอมแล้ว.....
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ไม่สร้างสรรค์ครับ แจ้งลบแล้วครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ kengheng

• Jr. Member
  • **
ผมขับกระบะฟอร์ด แต่ไม่เคยอวยศูนย์ฟอร์ดน่ะ แต่มันมีดีที่ตัวรถ ปัญหาจุกจิกมีไม่เยอะแต่แก้ปัญหาไห้ จบ

ส่วนค่ายอื่นผมชอบศูนย์บริการ isuzu มากที่สุดอยากใช้รถ isuzu น่ะ แต่ไม่ชอบรูปลักษณ์ แค่นั้น

Toyota ผมก็ว่าดีแบบกลางๆ ไม่ดีมาก และก็ไม่แย่เลยทีเดียว แต่ถ้า 4x4 ต้องพี่โต อย่างเดียว

และไม่เคยเหยียดค่ายอื่นที่ไม่ใช่รถที่เราไม่ได้ขับ แค่นั้น

ออฟไลน์ ps000000

โดนลบชัว

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมว่า เราๆท่านๆ  กังวลอะไรกันอยุ่หรือครับ..

ผมว่าน้องเขาสงสัยในความเป็นhlm ของพวกเรา

ประเด็นคือเรากล้าเปิดเผยรึป่าว ก้อแค่นั้น

และผมคิดว่าหัวข้อนี้เป็นการสำรวจนิสัยแย่ๆ ของสมาชิก
เช่น ท่านไหนชอบดัน ท่านไหนชอบแช่ขวา  ท่านไหนชอบสบถเวลาขับรถ

และมันสร้างสรรรคกว่า  หัวข้อรถรุ่นไหนปั้มปั้มสะดวกอะไรทำนองนี้

สำหรับผม สำหรับน้องยามาฮ่า ที่อาจจะอคติแบรนดเจ้าตลาด
- อวยคันที่ขับจริงปัจจุบัน มี w212, g8, focus 2.0, eve3.2, city
   ทุกคันเจ๋งหมดครับ  ผมเลือกถุก และเจ๋งสำหรับผมมันอาจจะไม่เหมือนใคร
ไม่ต้องมีใครมาช่วยอวย

ส่วนรำคาญพวกอวยเว่อๆมั้ย ก้อมีบ้าง แต่อ่านผ่านๆครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ sixaxis

• Sr. Member
    • mntkcar
ต้องการอะไรจากสังคมรึป่าวครับ ?

ออฟไลน์ Yamaha

อย่างน้อยมีคนโหวต8ท่านแล้วนะครับ

หากไม่มีประโยชคงไม่มีใครมาโหวตหรอกครับ

และที่สำคัญ.. ไม่ได้ท้าทายนะครับ
ด้วยหัวข้อแบบนี้ ไม่มีทางลบหรอกครับ

ผมท้าพนันพวกคุณที่อยากไห้ลบ ท้าแจ้งเลยครับ
คนอ่านเป็นร้อยเป้นพัน.

ปล. ความเห็นหลายท่าน วัดกึ๋น แต่ละคนเลยอะครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ตัวเลือกไม่ค่อยกระชับชัดเจนเท่าไหร่ครับ แต่เอาจริงกระทู้นี้น้องว่ามันก็ไม่มีอะไร เท่าๆที่สังเกตมาจะมีพวกเอาบริบทตัวเองไปตัดสินการ "เลือก" ของคนอื่น บางคนหนักขนาดไปว่ารถของคนอื่นห่วยไม่มีอะไรดีเลยน้องก็เห็นมาบ่อยๆ แต่ก็น้อยกว่าตามคลับเยอะอยู่นะ

ออฟไลน์ SpeedC

ล่อเป้า

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ไม่ต้องท้าทายครับ ผมพูดจริงทำจริง กดแจ้งลบไปแล้วตั้งแต่ก่อน Reply

ขนาด จขกท. ตั้งกระทู้มา ยังมานั่งตัดสินตีความคนอื่นจากข้อความที่ตอบโดยไม่รู้เจตนาคนพิมพ์
แล้วการตั้งโพลมันเป็นกลางหรือเอาสะใจ คิดเอาเถอะ คนอื่นก็ตีความไปได้หลายหลาก

กระทู้มันตีความจุดดีได้ไหม ได้ แต่ดีน้อยกว่าเสียครับ ถ้ามีวิจารณญาณน่าจะคิดได้
กระทู้ที่ดี คนก็ตีรวนได้ ใช่ แต่ถ้าเจตนาดี มันดีได้มากกว่าเสีย หรือบางทีดีชนิดไม่มีเสียปน

แค่ตั้งกระทู้ความเห็นก็ออกไปในทางขัดแย้งได้แล้ว เรียกว่ากระทู้ดี คงไม่ใช่
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
อย่างน้อยมีคนโหวต8ท่านแล้วนะครับ

หากไม่มีประโยชคงไม่มีใครมาโหวตหรอกครับ

และที่สำคัญ.. ไม่ได้ท้าทายนะครับ
ด้วยหัวข้อแบบนี้ ไม่มีทางลบหรอกครับ

ผมท้าพนันพวกคุณที่อยากไห้ลบ ท้าแจ้งเลยครับ
คนอ่านเป็นร้อยเป้นพัน.

ปล. ความเห็นหลายท่าน วัดกึ๋น แต่ละคนเลยอะครับ

5555555 ตลกดีครับ

เอาตรรกะที่ไหนมาใช้ว่า มีคนมาโหวต = กระทู้มีประโยชน์

ปล.สะกดภาษาไทยให้ถูกก่อนดีไหมครับ อายเด็กอนุบาล

ออฟไลน์ carenaruk

ผมว่ามันต้องมีเอนเอียงเข้าข้างรถที่ตัวเองใช้บ้างอยู่แล้วนะครับ  ผมเห็นคุณหลายยกระทู้แล้ว พอมองออก ว่าคุณเป็นคนยังไง โจมตีหมั่นไส้ค่ายไหน

ออฟไลน์ Ex_machina

สำหรับผม จะทำแบบสำรวจก็ได้ ไม่ว่าอะไร
แต่ผลโหวตมันใช้ไม่ได้ครับ เป็นแค่ส่วนน้อยมากๆ มันสะท้อนอะไรไม่ได้เลย
เพราะคนเล่นบอร์ดเป็นแค่ส่วนนึง
ยังมีแฟนทาง facebook และทางวิทยุอีกเยอะมาก ที่ไม่ได้เล่นบอร์ดนี้

ผมว่าคนเล่นบอร์ดนี้สุภาพมากๆแล้ว อาจมีเอนเอียงบ้างเป็นเรื่องปรกติของมนุษย์
คอมเม้นบน facebook หยาบและเกรียนกันมากๆ

ออฟไลน์ nut25784

อวยอะไม่เท่าไหร่ ผมรับได้ อ่านผ่านๆ จะสะดุดก็ตรงออกมาเถียงคนอื่นที่แสดงความคิดเห็นแง่ลบแทนค่ายรถที่ตัวเองใช้นี่ ผมว่า Crazy ไปหน่อย และก็พวกเยียดรถค่ายอื่นที่ตัวเองไม่ได้ใช้แบบเว่อร์ๆ 

ไม่ใช่เฉพาะรถหรอก ส่วนประกอบที่ใช้กับรถก็ด้วย บางคนแชร์ประสบการณ์จริงผมชอบ

แต่ผมว่าบอร์ดนี้ก็น้อยแล้วนะ

รถทุกคันมีดีมีเสีย แต่ละคนมีจุดประสงค์ไม่เหมือนกัน เขาจะซื้ออะไรใช้ก็ได้ มันขึ้นกับความพอใจส่วนบุคคล

ไม่ได้โหวต 

ออฟไลน์ Fly to dream

ดราม่าแน่นอน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Stp

ช่วงนี้ดราม่าวิจารณ์ยี่ห้อที่ผมชอบอยู่บ่อยๆ ผมก็เข้าไปอ่านทุกกระทู้นะ อ่านแล้วก็ไม่ตอบโต้อะไรทั้งนั้น

มองมุมกลับว่าดีจัง มีคนด่ายี่ห้อที่เราชอบบ่อยมาก หวังว่าจะกระตุ้นจิตสำนึกตัวแทนจำหน่ายในไทยให้ดีขึ้น จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้ด่าเอง
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ bobsan

ไม่เห็นจะต้องมาสำรวจอะไรเลยครับ
คนอยู่มานาน เข้ามาอ่านบ่อยๆก็พอจะจำๆกันได้ว่าคนไหนเขียนตอบหรือตั้งกระทู้ทำนองไหน :-\

ไม่ชอบอันไหน เจอเข้าก็ข้ามๆไปก็จบครับ  :)

ออฟไลน์ Sammy_

ผมไม่แน่ใจว่า จขกท ต้องการคำตอบแบบใหน ฮ่าๆ

สมัยวัยรุ่น สมัยที่ผมเพิ่งเริ่มศึกษารถ ผมจะโจมตีค่ายรถที่ตัวเองไม่ชอบ เช่น Toyota ช่วงล่างไม่ดี ด้วยตอนนั่นช่วงล่างของยี้ห้ออื่นดีกว่า โตต้า ผมก็จะโจมตีแต่ ช่วงล่างโตต้า ไม่ดีๆๆ นู้นนี้นั่น พอตอนนี้ ได้มีโอกาศ เปลี่ยนรถหลายคัน หลายยี้ห้อ ถึงได้รู้ว่า

รถแต่ละคันมันถูกกำหนดมาแล้ว ว่าต้องมี คาแร็กเตอร์ แบบนี้ และอีกอย่างคือ งานบริการ ก่อนหน้านี้ผมไม่สนใจเลยเรื่องบริการ  พอมาเจอ Proton ถึงได้รู้ว่า งานบริการสำคัญมาก

สรุป รถทุกคันมีข้อดีข้อเสียอยู่ในตัวเอง และ เวลาจะซื้อรถ จะดูแค่ตัวรถอย่างเดียวไม่ได้ ต้องดู บริการหลังการขายด้วย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่ลบ แต่ล็อกกระทู้ไว้เลย

ผมมองว่า นี่เป็นกระทู้ที่ตั้งขึ้นมา ก็ผิดกฎของเว็บแล้ว

1.   ห้ามนำเสนอข้อความที่มีเนื้อความส่อไปในทาง โจมตีสมาชิกผู้ใช้งานท่านอื่นและคณะปกครอง ห้ามแสดงข้อความที่ส่อความหมายไปในทางการชวนทะเลาะวิวาท  การท้าทายผู้อื่น  การให้ร้ายผู้อื่น หรือหน้ามืดตามัวทำลายภาพพจน์ชื่อเสียงของผู้อื่นโดยไม่มีเหตุผลอันควรอย่างไม่หยุดหย่อน ไม่ว่าจะใช้ภาษาใด หรือความรุนแรงของภาษาในระดับใดก็ตาม

ยกมาจาก
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=11.0

เตือนครั้งที่ 1 ถ้ายังจะเกรียนมาแบบนี้อีก แบนทิ้งนะครับ!