ผู้เขียน หัวข้อ: accord hybrid tech กินไม่ได้นอนไม่หลับมาจะ 2 เดือนละครับ  (อ่าน 13404 ครั้ง)

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
Re: accord hybrid tech กินไม่ได้นอนไม่หลับมาจะ 2 เดือนละครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 18:15:01 »
เห้อใช้ฮอนด้าอยู่เหมือนกันอยากบอกว่าเคลมยากมาก เหมือนช่างให้ยอมรับว่าเป็นอาการปกติของรถ ที่เจอมามีจอเนวีค้าง พวงมาลัยดัง ช่วงล่างหน้าดัง เสียงประกอบอุปกรณ์ภายในรถดัง ทุกวันนี้เปิดเพลงดังๆแทน

ออฟไลน์ AkE

Re: accord hybrid tech กินไม่ได้นอนไม่หลับมาจะ 2 เดือนละครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 18:39:41 »
ผมใช้อยู่ 2 คันไม่มีอาการที่ว่าทั้งหมดทั้ง2 ครับ เรื่องไมล์ เป็นผมวิ่งขนาดนั้นผมไม่เอาแน่นอน ของผมคันนึง 3 km อีกคัน 5 km คับ

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 18:56:02 »
เอาจริงๆนะครับผมว่าโพสด้วยคำพูดแบบนั้นมันไม่ช่วยอะไรเลย
ถึงจะโมโหแค่ไหนก็น่าจะระงับอารมณ์นิดนึงครับ อาจจะทำให้สถานการณ์ดีขึ้น
กับฮอนด้าผมก็โดนมาเยอะจนสมัยนึงคนที่ศูนย์นย์จำผมได้เลย
ถ้าไม่ถูกใจต้องขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 19:22:36 »
จริงๆผมเห็นแชร์อันนี้ลงในกรุ๊ปaccord G9ทีละ  แต่มันหยาบคายไปนิด  เข้าใจว่าไม่สบายใจแต่ผมอ่านแล้วรู้สึกเหมือนโดนด่าด้วยเลยไม่อยากจะแนะนำอะไร  แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้วผมอยากให้ไปลองที่v groupปากเกร็ดดูครับ ศูนย์อยู่เลยเมืองทองธานีไปนิดนึงด้านถนนติวานนท์  โทรไปจองตามระบบแล้วคุยกับพนักงานเขาดีๆนะครับ  ทีมดูแลคุณภาพรถใหม่ของที่นี่ใช้ได้ครับเทียบจากหลายๆปัญหาที่ผมแก้ไม่จบจากที่อื่นที่นี่พยายามดูให้หาให้  อันไหนที่ดูมีแนวโน้มว่าจะใช่ต้นตอของปัญหาเขาจับเปลี่ยนให้เลย  ส่วนตัวเจ้าของรถพยายามหาข้อมูลว่าปัญหาเกิดตอนไหนเกิดยังไงยิ่งถ้าขับไปลองให้เขาเห็นได้นี่เขาหาให้จนเจอแน่นอน 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2016, 19:25:42 โดย nuntapon.s »

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 19:36:03 »
เปลี่ยนภาษาพูดแล้วไปแจ้ง สคบ เลยครับ

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 19:56:23 »
ผมขอเดาว่าออกจากดีเลอร์แห่งหนึ่งในขอนแก่น โห รถวิ่งไปเยอะมากครับ รับมาได้ไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2016, 12:44:06 โดย MFD1995 »

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 20:08:00 »
G9 พวงมาลัยกินขวา ผมก็เป็น สุดท้ายเคลมเปลื่ยนมอเตอร์ + แร็ค + ชุดควบคุมใหม่หมด

แต่ไมล์รับรถผมแค่ 6 กิโลเมตรเองนะครับ นี่ซัดมา 1800 กม.++ ยังกับรถเทสไดร์ฟ

ไมล์ขนาดนี้ผมก็ไม่รับแล้วครับ เยอะเกินไป

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 20:15:05 »
ผม g9 2.4 tech 2013 ครับ ล้อตแรกๆซันรูฟดังเอารถไปทิ้งไว้ที่0 ก็แล้ว กลับมาก็ยังดัง เวลาผ่านทางไม่เรียบดังแกร้กๆ ผมทำใจแล้วครับ แล้วก็ยางรองแท่นเครื่องสั่น เอาไปเคลมยางแท่นเครื่องมาก็แล้วก็หายไปพักนึง สักพักสั่นอีกแล้ว ทำใจแล้วเหมือนกันครับ ระบบนำทางก็ใช้ยากมาก หาอะไรก็ไม่เจอยังมานึกๆดูเพิ่มตังค์ค่าเนวิไป2แสนเพื่ออะไร เสียดายมาก  รอใช้ไปอีกสักพักคงขายครับ  :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2016, 20:18:28 โดย golfieboy »
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 21:04:33 »
ของผม 5 หมื่นกว่าโล เคลม แท่นเครื่องไป สองรอบ ตอนนี้สั่น กว่ารถกะบะ ดีเซลทุกยี่ห้อที่ขายในบ้านเราละครับ  >:(

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 21:09:01 »
ผม g9 2.4 tech 2013 ครับ ล้อตแรกๆซันรูฟดังเอารถไปทิ้งไว้ที่0 ก็แล้ว กลับมาก็ยังดัง เวลาผ่านทางไม่เรียบดังแกร้กๆ ผมทำใจแล้วครับ แล้วก็ยางรองแท่นเครื่องสั่น เอาไปเคลมยางแท่นเครื่องมาก็แล้วก็หายไปพักนึง สักพักสั่นอีกแล้ว ทำใจแล้วเหมือนกันครับ ระบบนำทางก็ใช้ยากมาก หาอะไรก็ไม่เจอยังมานึกๆดูเพิ่มตังค์ค่าเนวิไป2แสนเพื่ออะไร เสียดายมาก  รอใช้ไปอีกสักพักคงขายครับ  :(

คนใช้ Honda บ่นเรื่องเสียงนู้นนี่ดังเยอะมาก คราวหน้าจะซื้อ Honda ผมอาจจะต้องคิดเยอะๆ เพราะ เหมือนกับว่าจะไม่เป็นทุกคัน แล้วแต่ดวงใครดวงมัน
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ himmy_004

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 21:15:35 »
ครั้งสุดท้ายรถผมเข้าไป 4 วันระหว่างนั้นช่างเทคนิคประจำภมูิภาคโทรมาบอกว่า เคเบิ้ลรีล มีปัญา(แต่ทำไมไม่เปลี่ยนหรือเคลมให้)/ครูฝึกประจำศูนย์บอกโช็คมีปัญหา(ก็ไม่เห็นเปลี่ยนหรือเคลมให้)ปล่อยรถออกมาแบบนี้อีกอย่าง ซันรูฟรอเคลมแต่ไม่มีคำตอบว่าเมื่อไหร่ใน link ผมลืมบอกไปครับว่ารถผมมีปัญหาตั้งแต่วันที่ 6-7 หลังรับรถครับ ลืมบอกไปครับ สีดำเปียโนในรถ/กุญแจ นี้รอยเยอะมากด้วยครับตอนส่งมอบรถเซล์บอกรถรุ่นนี้ประกอบไม่ทันผมเลยต้องรับมาครับ ถ้าจำไม่ผิดผมใช้รถไปประมาณประมาณ 300-400 กม. เองครับเรื่องทั้งหมดมันเกิดตอนที่ผมเอารถไปใส่ ชายล่างสแตนเลส led ก่อนเข้าไปใส่ทุกอย่างยังเป็นปกติครับพอออกมา พวงมาลัยมีเสียง/ซันรูฟ มีเสียงซึ่ง ซันรูฟ ไม่น่าจะเกี่ยวกับการใส่ ชายบันได led แต่มันเกิดหลังจากผมรับรถออกมาวันนั้นเลยครับหลังจากนั้นก็เข้าไปแก้เรื่อยมา 0 นี้กับบ้านผมไปกลับประมาณคร่าวๆนะครับ 20 กว่ากิโลถึง 30 เห็นจะได้ครับคือผมโมโหมากเสีย เวลา/ค่า taxi/ค่าน้ำมัน แล้วมันก็ยังไม่หายพอเอารถออกมาวันแรกเสียงที่ได้ยินเพิ่มคือเสียงเหล็ก กระทบ+สี มาจากทางด้านหลัง ณ ตอนนี้ที่ผิดปกตือีกคือ เวลาเครื่องสลับการทำงานกับ hybrid รู้สึกมันสั่นผิดปกติครับซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เป็นครับนี้ยังไม่รวมคอลโซลตรงเกียร์มันสั่นเหมือนพลาสติกจะหลุดด้วยครับ(แต่ตอนนี้แก้ไปแล้ว)ผมจึงโมโหแล้วรู้สึกว่าทาง 0 เอารถอะไรมาให้ผมครับใช้ไป 7 วัน 300-400 กม. คือแบบดังทั้งคันเลยครับผมก็ไม่อยากใช้ภาษาไม่สุภาพนะครับแต่คือคืนนั้นแบบกลุ้มมากๆครับเอารถออกมาไม่หายแถมดังเพิ่มอีกโทรไป call center ก็คือแบบพูดห้วนๆใส่ผมอีกผมเลยระงับไม่อยู่อะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2016, 21:17:08 โดย himmy_004 »

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 21:37:00 »
เข้าใจครับ เสียเงินเป็นล้านแล้วมาเจอแบบนี้
ผมก็เล็ง crv โฉมใหม่อยู่ ไม่เคยใช้ honda มาก่อน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 22:10:25 »
แย่เลย ไม่รุเป็นผลพวงมาจากการลดต้นทุนหรือเปล่า

แต่ผมว่าถึงจะลดต้นทุนยังไง ก็ควรมีการตรวจสอบให้ดีกว่านี้ ก่อนจะเอาออกมาขาย

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 22:35:59 »
เข้าใจอารมณ์ จขกท. ครับ

ผมก็เคยประสบชะตากรรมไม่ต่างกัน กับรถยี่ห้อนี้
บอกได้เลยว่า "เข็ด" เอามากๆ

และคงไม่ใช้ยี่ห้อนี้อีกต่อไป ต่อจะให้ดีขนาดไหนก็ตาม

ออฟไลน์ Narong Lith

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 22:41:14 »
ผมกำลังเล็ง Accord ตัวนี้อยู่พอดีเลยครับ ติดใจที่ความสวยงามของตัวรถ แต่ข่าวคราวด้านแย่เยอะเหลือเกิน... ชักกลัวแล้ว

แต่เพื่อนสมาชิกบางคนใช้อยู่ก็ดูท่าแฮปปี้ดีน่ะครับ หรือจะเป็น 1ใน 100 เหมือนที่ Honda เคยว่าสมัย CRV คุณวันเพ็ญ

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 22:47:12 »
ขนาดเรื่องสัพเพเหระยังเคลมยากขนาดนี้
ถ้าเป็นเรื่องหนักๆอย่างระบบ hybrid นี่ไม่อยากจะคิดเลยครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ -Brian

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 23:05:09 »
เรื่องลดต้นทุนผมเข้าใจค่ายรถนะครับ แต่ลดต้นทุนแล้วคุณภาพโดยรวมลดลง โดยที่ราคาขายเพิ่มขึ้น ผมก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ
ซึ่งจุดนี้ผมมองว่า โตโยต้าทำได้ดีกว่ามาก เพราะถึงจะดูลดต้นทุนมาก แต่ใช้งานแล้วไม่มีปัญหากวนใจ

ออฟไลน์ isa_ceo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 23:06:39 »
เห้อใช้ฮอนด้าอยู่เหมือนกันอยากบอกว่าเคลมยากมาก เหมือนช่างให้ยอมรับว่าเป็นอาการปกติของรถ ที่เจอมามีจอเนวีค้าง พวงมาลัยดัง ช่วงล่างหน้าดัง เสียงประกอบอุปกรณ์ภายในรถดัง ทุกวันนี้เปิดเพลงดังๆแทน

ต้องบอกว่า การที่ให้มันเป็นปรกติของรุ่น ทางบริษัทรถยนต์จะไม่ต้องรับผิดชอบในการแก้ไขครับ ทาง สคบ จะดูแลเฉพาะที่ผิดปรกติไปจากพวกเท่านั้น ยกเว้นกรณีที่ส่งผลต่อความปลอดภัย ดังนั้นอะไรที่ไม่ดี ไม่เสี่ยงต่อชีวิต เขาจึงพยายามบอกว่าเป็นทุกคัน

อันนี้ผมร้อง สคบ เองเลยครับ รบกันมาเป็นปี พวกไม่สนใจ เดี๋ยวค่อสรายงาน บริษัทแม่ที่ญี่ปุ่น

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 01:21:28 »
ตอนรับรถไมล์ 1800 นี่แปลกสุดๆครับ แล้วเข้าไปใส่ชายล่างสแตนเลสนี่ใส่กับศูนย์หรือครับ ถ้าอาการออกหลังจากเข้าไปใส่ตรงนี้กับศูนย์ผมว่าช่างอาจสับสนไปรื้อผิดคันแล้วประกอบกลับไม่ดีก็เป็นได้ แต่ยังไงก็งานนี้ซวยสุดๆคับ  :'(

ออฟไลน์ JetDou

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 02:46:28 »
Accord g9 2.4 El ของคุณพ่อผมท่อไอเสียสั่นมากเวลาสตาร์ทรถกับเดินเบา เป็นมาหลายเดือนแล้ว

ไปหาศูนย์ช่างบอกว่าเป็นทุกคัน ทุกวันนี้เสียงท่อแอคคอร์ทสั่นดังกว่ากระบะข้างบ้านอีก
2015 Ford Fusion 2.0 Titanium
2011 Infiniti G37 3.7 AWD

ออฟไลน์ karn5811

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 03:09:27 »
เรื่องลดต้นทุนผมเข้าใจค่ายรถนะครับ แต่ลดต้นทุนแล้วคุณภาพโดยรวมลดลง โดยที่ราคาขายเพิ่มขึ้น ผมก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ
ซึ่งจุดนี้ผมมองว่า โตโยต้าทำได้ดีกว่ามาก เพราะถึงจะดูลดต้นทุนมาก แต่ใช้งานแล้วไม่มีปัญหากวนใจ

เหนด้วยมากๆครับ

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 04:53:26 »
ผมเบื่อคำตอบท่ามาตรฐานว่าเป็นทุกคันของฮอนมากครับ G8 ที่บ้านแร็คดังก็บอกแบบนี้ คือจะขายทั้งๆที่รถคุณภาพเป็นแบบนี้ว่างั้น? >:(

ออฟไลน์ samaklen

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 06:41:40 »
คุณเจอ HONDA ของแท้ ผลิตในประเทศไทยแล้วครับ

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 06:57:50 »
คุณเจอ HONDA ของแท้ ผลิตในประเทศไทยแล้วครับ

ขนาดรถมี defect เยอะขนาดนี้ยอดขายยังติดอันดับเลย แสดงว่าลูกค้าฮอนด้านี่ brand royalty มาก

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 07:22:22 »
ยิ่งไฮเทคยิ่งปัญหาเยอะ
เหมือนรถยุโรป5ปีแทบจะเสียทั้งคัน -_-
ลองติดต่อสคบดู สู้ๆครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 07:48:21 »
สู้ๆครับ

ออฟไลน์ Focuszaa

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 08:14:18 »
สู้ๆนะครับ เห็นปัญหาแล้วเข้าใจอารมณ์นี้เลย ลองใจเย็นๆ ลดอารมณ์ลงแล้วคุยกันดีๆ ดูครับ
ส่วนของ สคบ ทำเรื่องฟ้องไว้ก่อนเลย 
เอ... แปลกใจหนน่อย เวลาใครจะถามว่าจะเอารถใหม่คนแนะนำฮอนด้าเยอะมาก ศูนย์ดีไว้ใจได้ นี่เคลมยังไม่ได้เลย
เห็นมาหลายปัญหาล่ะ ค่ายรองยังไห้เคลมง่ายกว่าเลยครับ

ออฟไลน์ samaklen

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 08:56:39 »
ฮอนด้า ในอดีต ตอนที่เข้ามาไทยใหม่ ๆ สร้างชื่อเรื่องการเป็นรถยนต์คุณภาพดี
สะสมชื่อเสียงมาครับ
ในกรณีนี้ ผมว่าน่าจะเป็น โชค 2 ชั้นครับ
คือรถยนต์มีปัญหาในตัวของรถเอง
+ กับ ศูนย์บริการ ที่วิเคราะห์ แก้ปัญหาไม่เก่งพอ
รวมไปถึง ผู้จัดการศูนย์ ที่ไม่ได้โดดเข้ามาช่วยแก้ปัญหาด้วย

ตัวอย่างจากประสบการณ์ตรง
รถซิตี้ IDSI เข้าศูนย์ (ตจว.) ด้วยอาการน้ำมันเครื่องหยด
ศูนย์แรกแจ้งว่า ต้องเปลี่ยนประเก็นก้นอ่าง แต่ในศูนย์ไม่มีอะไหล๋ !!!???
ต้องสั่งจากกรุงเทพ รถเข้าวันศุกร์ อะไหล่ได้วันอังคาร
.... ย้ายศูนย์บริการไปรายอื่น
เจ้าหน้าที่ตรวจสอบแล้ว เป็นที่ไส้กรองน้ำมันเครื่องขันไม่แน่น จากศูนย์บริการแรก !!!!???
แต่ได้ระยะเปลี่ยนถ่ายพอดี จัดการเปลี่ยนถ่ายพร้อมไส้กรอง ผลที่ได้... น้ำมันหายหยดแล้ว

เมื่อได้คุยกับเจ้าหน้าที่ฝ่ายตรวจสอบศูนย์บริการต่างจังหวัด
ผมถามว่า ประเก็นก้นอ่าง เป็นอะไหล่ชนิดวัสดุสิ้นเปลือง
ทำไมไม่มีสต๊อกไว้ประจำศูนย์ เจ้าหน้าที่แจ้งว่า เป็นเรื่องบกพร่องของศูนย์ ???
โอ้แม่เจ้า ศูนย์บริการฮอนด้า ร้านอะไหล่ข้างบ้านผม ยังมีมากกว่ามั้ง.....

เรื่องจริง จริง...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2016, 09:06:23 โดย samaklen »

ออฟไลน์ Eakkypoo

• Full Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 09:27:10 »
Case g9 คุณยังไม่ถึงชีวิต
มาลอง G9 ของผมไหม [email protected] จะส่ง มหากาพย์ให้ได้อ่านครับ เคสผม ดังมาซักพักใน Pantip
ผมไม่อยากพูดอะไรมากใน ที่สาธารณะ แต่ถ้าจะให้เล่นรถระดับ D-segment Honda ผมขอ ลา ขาดตลอดชีวิต