ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่า "บล็อคโฆษณา" เหนือฟอรั่มไ่ม่มีแล้วใช่ไหมครับ  (อ่าน 2827 ครั้ง)

ออฟไลน์ JigkoBannok

• Jr. Member
  • **
  • ชายคนจน ณ ที่ราบสูง
    • ประตูสู่อีสาน
คือเห็นว่างๆ มานานล่ะ นึกว่าเว็บไม่โหลด อินเตอร์เน็ตที่บ้านเสีย รอตั้งนาน เลยลองหมุนลูกกลิ้งสครอลบาร์ลงมาดู

อ้าว! ไม่มีโฆษณานี่เอง ลดช่องว่างลงดีไหมครับ อัตโนมัติตามจำนวนแบนเนอร์

ดูในพีซี แท็ปเล็ต โทรศัพท์ก็เหมือนกัน หรือท่านอื่นเห็นอยู่ครับ

แค่สงสัย
งานฟรีผมไม่ว่าง งานจ้างเชิญเลยครับ

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
ไม่เห็นเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
ระทีมงานมาตอบ ครัชช

ออฟไลน์ rotaryman

กำลังอัพเดทอะไรอยู่รึป่าวครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เรียนทุกท่านครับ

พื้นที่ตรงที่ว่างอยู่ เป็นที่ของแบนเนอร์โฆษณา ซึ่งตัวแบนเนอร์เองนั้น ไม่ได้อยู่ที่เว็บเราครับ แต่อยู่ที่ Server ของฝั่งลูกค้าที่ดูแลแบนเนอร์ของค่ายนั้นๆ เราแค่ทำมันให้โชว์บนหน้าจอของเว็บ

ส่วนการที่แบนเนอร์หายไปนั้น ไม่ใช่เพราะเราเอาออก แต่ทาง Server ฝั่งเอเจนต์ซี่ปิดเอาไว้ครับ พร้อมใจกันปิด เพราะหลังจากที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 9 ทรงเสด็จสวรรคต แนวทางการแสดงโฆษณาชนิดแบนเนอร์ในวงการดิจิตอลก็ได้ตอบสนองเพื่อพยายามปรับเปลี่ยนรูปแบบ วิธีการโชว์แบนเนอร์ ให้มีรูปแบบที่เหมาะสมกับช่วงเวลาแห่งความอาลัยเช่นนี้ โดยบางบริษัทที่ไม่สามารถออกแบบแบนเนอร์ใหม่ได้ทัน ก็ใช้วิธีปิดแบนเนอร์ไปก่อน เป็นวิธีแสดงความเคารพต่อความรู้สึกของประชาชนแบบหนึ่ง

ส่วนค่ายไหนที่ยังโชว์แบนเนอร์ตามปกตินั้น ก็ไม่ได้แปลว่าเขาไม่ใส่ใจต่อความรู้สึกของประชาชน เพียงแต่ว่าวิกฤติครั้งนี้ พวกเราส่วนใหญ่ ล้วนพานพบกับเรื่องนี้เป็นครั้งแรกในชีวิต ต่างก็มีความตกใจ เสียใจ และมีปฏิกิริยาการตอบสนอง และการเรียงลำดับการทำสิ่งใด ก่อน/หลัง ไม่เหมือนกัน บางค่ายอาจจะลืมดูเรื่องแบนเนอร์เว็บไป แต่เขาไปประสานงานรับจดหมายแสดงความเสียใจจากผู้บริหารที่เมืองแม่ หรือออกกิจกรรมเพื่อช่วยเหลือคนที่อยู่สนามหลวง มิได้ขาด เช่นเดียวกับเว็บของเราซึ่งแม้จะไม่ได้ปรับการแสดงผลเป็นสีขาวดำ แต่ก็พยายามนำเสนอ content ด้วยความสำรวม มีความคำนึงถึงคนไทยคนอื่นที่อาจไม่ได้ฟื้นสภาพจิตใจเร็วเท่ากัน งดการนำเสนอ content ที่หยาบคาย เฮฮา ก้าวร้าว (ซึ่งเป็นงานปกติของพวกเรา) เพื่อให้เป็นไปตามประกาศของความร่วมมือ ทั้งจากสำนักพระราชวัง หน่วยงานรัฐ และสมาคมสื่อดิจิตอลครับ

ขออภัยที่เขียนยาว แต่อยากเขียนยาวเพื่อให้เกิดความเข้าใจ ไม่ก่อให้เกิดความเข้าใจผิดซึ่งกันและกัน เวลานี้ ผมดูทุกคนทุกฝ่าย เราแชร์บ่อน้ำตาเดียวกันทั้งนั้นครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ ps000000

รับทราบ

ออฟไลน์ Chris Evn

พอเอา Banner ออกแล้วรู้สึกได้เลยว่า Browser ทำงานเร็วขึ้น

ออฟไลน์ Darkart

พอเอา Banner ออกแล้วรู้สึกได้เลยว่า Browser ทำงานเร็วขึ้น

อันนี้จริงครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SM.

อ่อออ เป็นแบบนี้นี่เอง ผมก็นึกว่าคอมผม block หมด  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เขียนยาวแต่ชัดเจนเลยครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ gotodo45

• Newbie
  • *
เพิ่งสังเกตว่าแบนเนอร์หายไปเกือบหมดแล้วเหลืออยู่เจ้าเดียว...เด่นน่าดู5555