ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว HLM รู้จักเส้นตารางสีเหลืองที่พื้นถนนตามแยกหรือจุดเลี้ยวเข้า-ออกกันไหมครับ ???  (อ่าน 5333 ครั้ง)

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
จาก ปสก. ผม ตจว. มีคนจอดทับเยอะกว่าจริงๆ กทม. มีครับแต่น้อยกว่า ส่วนตัวผมทราบครับว่าคืออะไรแต่เคยพลาดอยุ่ 2-3 ครั้งครับที่หน้าเลยเข้าไปในโซนหน่อยเพราะเบรคไม่ทัน แต่รู้ครับว่าผิด

ขับรถเลวร้ายสุดๆก็คือที่ กทม นั่นแหละ
พฤติกรรมผู้ขับขี่จะเลวร้ายขึ้นเรื่อยๆ ตามความหนาแน่นของการจราจร
ไปดู ตปท ก็ได้ครับ เมืองใหญ่ๆรถเยอะๆ คนขับจะทรามกว่าบริเวณที่รถน้อยคนน้อย
เช่น New York เทียบกับ NJ
ยกเว้นญี่ปุ่นไว้ที่นึง เพราะคนที่นั่นมันคือมนุษย์ต้นแบบ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside