ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีงบจำกัดแต่งรถ ท่านจะใส่เสกิร์ตหรือแม๊คก่อนดี  (อ่าน 7380 ครั้ง)

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
ตอนนี้เอารถซิลฟี่ของพ่อมาใช้ยาวๆ เอาบีที เกียร์ธรรมดาไปแลกมา เพราะต้องหัดให้แฟนขับรถ ฝึกเกียร์atน่าจะเป็นไวกว่า ตอนพ่อผมออกรถ ช่วงเห่อใหม่ๆ ด้วยงบที่มีน้อยจึงไปจัด เสกิร์ตงามๆมาชุดนึง บอกว่ามีตังแล้วเดี๋ยวค่อยเปลี่ยนแม๊ควงโตๆมาใส่ จนแล้วจนรอดผ่านไปเกือบ4ปี หายเห่อ แม๊คก้อไม่ได้เปลี่ยน บอกวิ่งมันแบบนี้แหละ พอดีเมื่อวานขับรถไปเติมน้ำมัน เห็นซิลฟี่แต่งเต็ม เสกิร์ตกับแม๊ควงโตๆเต็มซุ้มล้อ โอ้โห โคตรสวยอ่ะ เห็นแล้วอยากฟักเงินส่วนตัวเปลี่ยนให้เลย 555+ ถ้าเป็นเพื่อนๆพี่ๆ มีงบจำกัดจะเลือกแต่งอะไรก่อนดีครับ ระหว่างแม๊คกับเสกิร์ต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2016, 10:10:01 โดย carenaruk »

ออฟไลน์ Shimura

เปลี่ยน ล้อ ก่อนครับ
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
เปลี่ยนล้อ หล่อทันที  :D :D :D

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
แม็กดีๆ หน่อย ช่วยลดน้ำหนักใต้สปริง ทำให้ช่วงล่างทำงานดีขึ้น...

แต่ถ้างบอยู่ระหว่างสองชิ้นนั่น ผมเดาว่างบคงไม่ได้มาก แม็กก็คงได้ตัวเทียบๆ เน้นดีไซน์ ถูกไหมครับ?
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Turin

ล้อ ถ้ารู้จักเลือก นอกจากจะดูสวยแล้วยังมีประโยชน์

สเกิร์ต รถบางรุ่น ใส่บางแบบ ก็สวยดีเหมือนกัน แต่หาประโยชน์ไม่ค่อยได้

เลือกอย่างเดียว ผมเลือกล้อ ... แต่จะว่าไป มีงบพอทั้ง 2 อย่าง ก็ยังคงเอาไปเพิ่มงบล้ออยู่ดี  ::)

ออฟไลน์ rotaryman

ต้องดูเป็นรุ่นครับ ส่วนตัวผมชอบรถเดิมๆถ้าแม็คเดิมมันเข้ากับรถอยู่แล้วก็ไม่เปลี่ยนนอกเสียจากว่าหายางดีๆใส่ยากคงต้องเปลี่ยนแม็คก่อนเพื่อจะได้ลงยางดีๆได้ครับ ส่วนเสกิร์ตถ้าจะเปลี่ยนคงต้องของแท้ออกจากศูนย์เท่านั้น ไปใส่ข้างนอกบางทีมันอวกาศเกินไม่เข้ากับรถครับ

ออฟไลน์ Cheze_Cake

ลงล้อก่อนนน ล้อเป้นอะไรที่ถ้าลงตัวเเละเข้ากับรถ รถจะสวยขึ้นโพดๆ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แล้วแต่รถครับ ถ้ารถล้อใหญ่ๆ ดูสปอร์ตอยู่แล้ว เช่น Civic FD, FB 2.0 ผมใส่สเกิร์ตก่อน
แต่ถ้า Sylphy ในรูป ล้อมันเรียบร้อยไป ผมขะเปลี่ยนล้อก่อน
รถผม Altis หน้าแบน 1.6 ล้อจืดๆ ตอนนี้ก็ลงล้อ TRD 17 ก่อนชุดแต่ง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MUK

ถ้างบจำกัด เก็บเงินอีกนิดครับ แล้วค่อยทำให้เต็มที่ครับ
แต่ถ้าทั้งสองรายการผมจะเลือก จัดการส่วนของล้อก่อนครับ
เพราะถ้าเปลี่ยนแม็ค เราก็จะได้เปลี่ยนยางด้วย เลือกยางดีๆไปเลยครับ
ช่วยให้เกิดความปลอดภัยมากกว่าแต่งสเกิร์ตครับ ปัญหาของสเกิร์ต ถ้าไม่ใช่ของศูนย์
ไม่รับประกัน แตกเสียต้องซ่อมอีก คือใส่สวยแต่ไม่ค่อยช่วยอะไรประมาณนั้นครับ

ออฟไลน์ plus

จัดล้อก่อนคับ

ออฟไลน์ VITHAN

• Jr. Member
  • **
แม๊ก ก่อนเลยครับ

ออฟไลน์ aun

ล้อแม๊กซ์ก่อนเลยครับ สเกิร์ตนี่บางทีนอกจากจะไม่สวยขึ้นยังทำให้ดูแย่ลงด้วยซ้ำครับ(ไม่เข้ากับตัวรถเหมือนเอาอะไรมาแปะๆ คหสต.ครับ)

ออฟไลน์ GoatGoat

เก็บเงินต่ออีกนิดทำทีเดียวไปเลยครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

ลงล้อครับ และอย่าลืมเหลือให้ได้ยางที่มีคุณภาพด้วยนะครับ

ไม่ใช่ลงล้อหมด ใส่ยางจีน ไม่ไหวๆๆ

ออฟไลน์ jkdragon

• Full Member
ผมว่าเรื่องนี้ไม่ต้องใช้เหตุผลครับ ใช้ใจล้วนๆ ชอบอันไหนมาก แต่งอันนั้นก่อน แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ใส่ล้อใหญ่ขึ้นแล้ว รอดูว่าสูงขึ้นด้วยหรือเปล่านะครับ

สงสัยอาจจะต้องเปลี่ยนสปริงด้วย

ออฟไลน์ Smith686

ล้อเดิมก็ไม่เล็กนะ  ถ้าเปลียนแม็กให้ใหญ่ขึ้น ยางหน้ากว้างขึ้น จะทำให้รถกินน้ำมันมากขึ้น อีดกว่าเดิมด้วย  แต่ระยะเบรกสั้นลง  ถ้ารถแรงน้อยจะอืดขึ้นแบบชัดเจนเลยนะ

ออฟไลน์ Teera

ล้อแท้
แล้วค่อย รอบคันแท้
ไม่เอา copy ครับ

ออฟไลน์ tom46

สำหรับผม ผมเลือกเปลี่ยน ช่วงล่าง อย่างโช้คสปริงก่อนครับ ส่วนจะเป็นแบบไหนก็ว่ากันไปตามงบครับ เน้น สมถรรนะ ก่อนจะดีกว่าครับ ^^
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

แล้วแต่ความชอบส่วนตัว
ผมพิจารณาอย่างอื่นโดยรวมๆ ก่อน

ถ้าไฟหน้า ไฟท้าย ดูออกมาสวย เช่น
- วีออสตัวปัจจุบัน แบบนี้ก็เลือกแต่งล้อครับ เพราะบอดี้มันสวยอยู่แล้ว
- ยาริสตัวเก่า อ้วนๆ สั้นๆ (2008) แบบนี้เลือกแต่งบอดี้ก่อนครับ เพราะรูปร่างดูไม่เข้าเค้าซะเลย
- หรือถ้าเป็นกลุ่มกระบะ อันนี้ไม่ต้องสงสัย แค่ล้อแม็ก คะแนนความงามก็พุ่ง

แต่ถ้ามีงบเยอะ ก็เลือกทั้ง 2 อย่างเลยนะ เพราะดูดีทั้งเสื้อผ้าและรองเท้า อิอิ  ;D
ข้างหน้ามีด่านตรวจ :o

โปรดเข้าเกียร์ 5 ย้ายไปขวา แล้วเหยียบให้มิด XD

โปรดใช้ความระมัดระวัง :P

ออฟไลน์ keng

ถ้าแต่งรถ ผมจะเลือกเปลี่ยนล้อก่อน แต่ถ้าผมจะเปลี่ยนล้อก็จะเปลี่ยนช็อคสปริงโหลด(ลดความสูงนิดเดียว)ควบคู่ไปด้วย

จะไม่เปลี่ยนแค่เฉพาะล้อกับยาง ถ้างบไม่พอ ผมจะสะสมเงินจนครบและทำในรอบเดียวครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ไหนๆๆเปลี่ยนล้อแล้ว ต้องจัดยกชุดครับ สปิง โช๊ต ล้อ+ยาง มีหน้ามืดดด
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ raknajupjup

• **
จุดอ่อนน sylphy อยู่ที่ แม๊ค กะ ไฟหน้าอาโลเจนธรรมดานี่แหล่ะ

ออฟไลน์ nut25784

ใส่ล้อเบาๆ เพิ่มความปลอดภัยในการบังคับควบคุม หักหลบกระทันหัน

ลงล้อแท้ดีๆ เบาๆก่อน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ใส่แม็กก่อนครับ
ผมว่าใส่ชุดแต่งแล้วล้อเดิมหรือล้อเล็กมันดูตลกแปลกๆนะ+ใส่ล้อก่อนมันดูหล่อกว่าชัดเจน

ออฟไลน์ Nazare

• Full Member
สำหรับผมนะครับ
เรื่องแต่งรถถ้าคิดจะแต่งแล้วต้องแต่งให้สุด ให้ครบทุกรายการที่อยากได้
ถ้าจะมาครึ่งๆกลางๆ ด้วยงบที่จำกัดแบบนี้
ผมเลือกที่จะไม่แต่งไปเลยดีกว่า
เดี๋ยวมันคาใจ
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
สำหรับผมนะครับ
เรื่องแต่งรถถ้าคิดจะแต่งแล้วต้องแต่งให้สุด ให้ครบทุกรายการที่อยากได้
ถ้าจะมาครึ่งๆกลางๆ ด้วยงบที่จำกัดแบบนี้
ผมเลือกที่จะไม่แต่งไปเลยดีกว่า
เดี๋ยวมันคาใจ

+ 1 ครับ ถ้าแต่งไม่สุด ก็ไม่แต่งดีกว่าครับ เดิมๆ ขับไม่เร็ว ไม่สะดุดตาครับ

ถ้าผมจะแต่ง จะทำสีสด ลงแม็ก ลงท่อ ให้ดูโหดซิ่งไปเลยครับ
หรือไม่ก็ไม่ทำไปเลย ไม่ต้องดูแลมาก เปลี่ยนแม็กช่วงหัดขับ อาจมีเบียดฟุตบาทแล้วเศร้าครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ focus2012

ล้อ + ยางครับผม

ใส่แล้วดูดีมีชาติตระกูล

ออฟไลน์ Pegasus7700

รุ่นในรุปก้อแต่งให้ดุดี อาจจะต้องมาพร้อมๆกันนะ

อันได้อันหนึ่งก่อน ก้ออาจจะแปลกๆตา

งั้นล้อยาง โหลด
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Atomica

• **
ล้อ+ยางครับ เกาะถนนขึ้น ไม่หนักรถเหมือนชุดแต่ง
Honda City V '13
Toyota Altis 1.6G '16