ผู้เขียน หัวข้อ: เงียบเหงาจังเลยช่วงนี้  (อ่าน 2914 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
เงียบเหงาจังเลยช่วงนี้
« เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 23:16:26 »
 เงียบเหงาจังเลยช่วงนี้ไม่รู้ว่าห่างหายไปที่ไหนกันหมด

ไปเล่นน้ำจนไม่เข้าบอร์ดกันเลยครับ

ช่วยรายงานตัวกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: เงียบเหงาจังเลยช่วงนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 23:44:43 »
คงหายไปเล่นน้ำ หรือไม่ก็พักผ่อนหนะครับ

จากผลสำรวจของ Truehits ยอดคนดู ลดลง ทั้งกลุ่มรถยนต์ เลย
หรือจะว่าไปแล้ว ยอดคนเข้าอินเตอร์เน็ต ช่วงนี้ลดลงในแทบทุกกลุ่ม
แต่ดันไปเพิ่มพรวด กับกลุ่ม หนังสือพิมพ์ หรือข่าวสารบ้านเมือง หรือโซนการเมือง
ซึ่ง เป็นสภาพที่ เป็นไปตามความคาดหมาย

สิ่งที่น่าเป็นห่วงคือ หลังจากนี้ จนถึงสิ้นเดือนเมษายน
ถ้าสถานการณ์ยังไม่มีแนวโน้มจะดีขึ้นเลยละก็
ปริมาณผู้เข้าชมเว็บไซต์ ต่างๆ ในกลุ่ม ยานยนต์ ทั้งหมด ทุกเว็บ
จะทรงตัวอยู่ในระดับ ต่ำกว่ามาตรฐานที่ควรจะเป็นอย่างนี้
ต่อเนื่องไปค่อนข้างจะยาวนาน เลยทีเดียว

ขนาด ว่า เราใส่ คลิปวีดีโอ มาร์ช เหยียบได้ 170 เข้าไป
หรือแม้แต่ The Coup Channel ตอนใหม่เข้าไป ก็ยังไม่ค่อยจะมีวี่แววกระเตื้องเลย
ต่อให้ ใส่ ฟูลรีวิว อะไรในช่วงนี้  ก็จะยังไม่มียอดผู้เข้าชม เพิ่มขึ้นมากกว่าที่เป็นอยู่นี้แน่นอน
บอกตรงๆครับว่า น่าเป็นห่วง มากๆ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 00:27:02 »
แต่ผมคนนึงนะค้าบที่แวะมาจอดสถานี Headlightmag ทุกวันแอนด์วันละหลายเวลางับ^^ แต่อย่างพี่จิมมี่ว่าแหละ ช่วงนี้คงไปเที่ยวพักผ่อนสมองกัน ก็ดีนะคับอยู่หน้าคอมหน้ามือถือมากๆๆมานปวดหัวววว

ออฟไลน์ gauygeng

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 00:41:07 »
ช่วงนี้กระทู้นิ่งมากเช้ายังไง เย็นยังงั้น 

สงสัยไม่ค่อยมี หัวข้อตั้งมาถกกัน

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 00:51:47 »
เรื่องรถยนต์ ผมก็แทบจะไม่ค่อยมีความรู้อะไร

ยอมรับเลยว่าเข้ามาที่นี่ก็มาหาความรู้

เลยไม่รู้จะตอบคำถามอะไรยังไงดี

แต่ถ้าจะชวนคุยเรื่องอื่นๆ ตั้งมาเถอะครับกระทู้หน่ะ ผมเข้าไปจอยด้วยแน่นอน 55^^

ออฟไลน์ ddman

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 00:55:12 »
คนเล่นรถ  ก็ต้องขับรถออก ตจว.ตามเทศกาล  ดื่ม กิน  ตามโอกาส
อย่าวิตกเลยครับ     ;) ;) ;) ;)
??????????????????....????????

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 01:24:25 »
ผมว่าเว็บนี้มีทางเกิดได้อีกเยอะ ถึงช่วงนี้จะรู้สึกว่าคนน้อยๆ

ชื่อ และฝีมือ เป็นที่ติดหูติดตาคนในหลายๆกลุ่มแล้ว ผมว่ายังไงซะต่อไปก็ขายได้ครับ  ;D

ช่วงนี้ก็อาจจะคนน้อยหน่อยตามสถานการบ้านเมือง และตามช่วงเทศกาล อย่างว่าแหละครับ คนจะไปฉลองกัน ใครจะมานั่งเช็คข่าวเช็คบทความรีวิวรถยนต์ ? หุหุ

ออฟไลน์ tubtup

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 02:59:37 »
เข้ามาดูบอร์ดบ่อยๆ ช่วงนี้เงียบ
คงจะไปเล่นน้ำกันจนเพลินครับ  ;D

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 08:22:23 »
หลังสงกรานต์ ผมว่าประมาณวันจันทร์ คงจะได้เห็นบอร์ดครึกครื้นขึ้น ^^