ผู้เขียน หัวข้อ: จะรับรถ F30 ใหม่พรุ่งนี้ แต่เช็คเลขตัวถังผลิต 2015/11 ปกติไหมคับ  (อ่าน 14388 ครั้ง)

ออฟไลน์ lukasthailand

• Jr. Member
  • **
เช็คใน bimber.work ครับ

มันขึ้น produce 30/11/2015 

ผมควรรับรถไหมครับ

• **

รบกวน รุ่นพี่ bmw แนะนำ ด้วยครับ ถ้าคนอื่น ที่พึ่งซื้อ ได้ลอต นี้ไหมครับ

• **
เพื่อนๆ จะรับรถไหมครับ รอ รุ่น พี่ bmw มาช่วยตอบหน่อยครับ :'(

ออฟไลน์ Mokorx

• Newbie
  • *
วันที่ จากการเช็คส่วนมากจะเป็นวันที่ตัวหน้าปัดไมล์ถูกผลิต ต้องเผื่อการขนส่งและประกอบอีก

ลองเช็คหลายเว็บครับจะไม่ตรงกัน  ส่วนมากจะมี 2 วันที่  รถผมเช็คในเว็บเดือน 11 วันออกจากโรงงานจริง 2 ของปีถัดมา

พอได้รถแล้วดูง่ายก็ดูวันที่ต้องเปลี่ยนน้ำมันเบรค มันจะเท่ากับเดือนที่รถออกจากโรงงาน+2ปี  เช็คที่ idriveครับ

ลองเว็บนี้ครับว่าตรงกันไหม https://www.bmwvin.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2016, 16:32:28 โดย Mokorx »

ออฟไลน์ Starplatinum35

• Sr. Member
  • R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
ดูยางติดรถครับ ปีไหน เดือนอะไรครับ
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

• **
เช็คทั้งสองเวป เป็น 11/2015 เท่ากันครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
เก่าไปไหม

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

อีก 1 เดือนก็ครบปีที่ผลิตแล้วละครับถ้าเป็นผมไม่เอาแน่นอน รถดองนานเกินไป

ออฟไลน์ ynot9x

ของผม ออก เดือน 12  check vin 2 ที่บอก ผลิต เดือน 4 กับเดือน 7 คิดว่าระยะเวลากำลังพอดีเพราะรถระดับนี้ไม่ได้ปล่อยได้ไวเหมือนรถทั่วไป

แต่ ของคุณ 11/2015 เดาว่าเป็น LCi lot แรก เพราะ LCi เปิดตัวขาย 12/2015 มี 2 อย่างคือ
1. lot แรก ยังปล่อยไม่หมด เลยยังไม่มี lot ที่ผลิดใหม่
2. รถค้าง stock ของศูนย์

ส่วนเรื่องยาง อันนี้ก็ดูได้ระดับหนึ่ง
แต่ของผม pirelli คู่หนัง ได้ week เก่า กว่าตัว รถ 1 ปี เลยคิดว่าดูจากตรงนี้ไม่ 100% เท่าไหร่
อีกอันที่ไกล้เคียง ก็ดูที่ ฉลากที่เบาะ จะบอกวันที่ผลิตเบาะ จะไกล้เคียงกับ วันที่ผลิตรถครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

• **
ไปดูรถมาครับ วิ่งมา แค่ 6km ครับ

• **
Idrive บอก น้ำมัน เบรด  09/2018

• **
ยาง  2815  ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ดูแล้วน่าจะได้เป็นรถค้างสต็อคมา แต่เรื่องแบบนี้นานาจิตตังครับ บางคนบอกโอเครับได้แต่บางคนก็รับไม่ได้จะเอารถผลิตใหม่เท่านั้น ปัญหาคือคุณโอเคมั้ย คนอื่นมาตัดสินใจแทนคุณไม่ได้ครับ ถ้าคุณโอเคก็จบ แต่ถ้าไม่โอเคก็ต้องคุยกับทางศูนย์เค้าดูครับว่าเปลี่ยนคันได้มั้ย หรือจะมีอะไรให้เพิ่มได้บ้าง

ออฟไลน์ MystogaN

นานมากครับ ทำไมยังเหลืออยุ่ละนี่

• **
Sales บอก ว่า ถ้าเปลี่ยนคันใหม่ต้องเสียค่าฟิม ครับ รถดันติดฟิมไปอล้ว สองหมื่น

ออฟไลน์ V221

ถ้าเป็นผมจะไม่รับครับ ส่วนฟิล์มให้เซลล์รับผิดชอบเองเพราะไม่ได้แจ้งเราก่อนว่าเป็นรถค้างปีครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ผมก็ไม่รับครับ และไม่ยอมเสียค่าติดฟิล์มด้วยครับ
รถผลิตมาเกือบ 1ปี จอดทิ้งไม่มีเหตุผลอะไรที่เราต้องไปเสี่ยงรับรถครับ

ออฟไลน์ seeker

ตอนจะติดฟิล์มมีดจ้งอะไรเซลล์ไหมครับ
เช่น รถมาติดได้เลย หรือเซลล์ติดโดยไม่แจ้งเราครับ

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
ดันมามีเรื่องฟิล์มให้เซลต่อรองซะนี่
เซลได้ให้ดูรถก่อนติดฟิล์มรึป่าวครับ ถ้าไม่ผมก็คิดว่าไม่ถูกเท่าไหร่ที่ให้จ่ายค่าฟิล์ม แต่ถ้าให้ดูแล้วก่อนหน้าก็พูดยาก

ออฟไลน์ caton

O ไหนครับเนี่ย รถไม่น่าค้างนานขนาดนี้
ส่วนเรื่องฟิล์ม เราควรจะเข้าไปดูรถก่อนเอาไปติดฟิล์มนะครับ
นี่มีจุดให้ทางนู้นต่อรองได้อีก
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

• **
เซลไม่ได้เรียกให้ไปดูรถครับ ถามผมว่าเอา ฟิม อะไร  ผมก็แจ้งเค้าไปว่า 3M
พออีกวันผมถามว่ารถมายัง เค้าบอกติดฟิมอยู่  ผมก็ ok ok
วันนี้ผมก็เลยเข้าไปดูก่อน เป็นตาม ด้านบน  ตอนนี้ผมบอกเซลแล้ว เซลแจ้งว่าไม่มีใครเค้า มานั่งเช็ควันผลิต อย่าไปฟังคนอื่นเยอะ เซลบอก เค้าไม่รู้เรื่อง สั่งรถ จาก bmw thailand มาก็เป็น ลอต 11/2015 ทั้งหมดคงไม่ใหม่ไปกว่านี้หรอก [อันนี้จริงหรอครับ]

แต่ผมสรุปให้เค้าไป แล้วผมทำใจไม่ได้หรอก รถราคา  2.6ล้าน ได้รถค้างปี ผม ขอเงินคืน  ส่วนค่าฟิม ผมก็ไม่จ่าย ขอมัดจำคืนถ้า ไม่เปลี่ยนรถให้ และผมไม่จ่ายค่าฟิม ด้วยครับ

ออฟไลน์ O_o"

ยังไงสมาชิกท่านอื่นๆที่ใช้ bmw ลองตรวจสอบรถของท่านเองว่าได้รถผลิต เดือนไหนแล้วมาเทียบกับวันที่รับรถดูครับ

ไม่ก็ให้ทางทีมงาน ประสานเรื่องให้ครับ แต่ติดตรงที่ว่าจะรับรถพรุ่งนี้แล้วสิ ถ้าไม่รีบอะไร จะเลื่อนรับรถออกไปก่อนเพื่อรอการชี้แจงก่อนก็ครับ

ไม่ทราบว่า จองรุ่น หรือสีอะไร ที่ขายออกยากหรือเปล่าครับ

• **
คงไม่ไปรับ พรุ่งนี้ แล้วครับ
รถสีขาว  320i  luxury ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไม่รับเช่นกันครับ ค้างนานไป
ปกติรถจะอยู่ในช่วง 2-3 เดือน ที่ออกจาก
โรงงานก็ส่งมอบแล้วครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
เซลไม่ได้เรียกให้ไปดูรถครับ ถามผมว่าเอา ฟิม อะไร  ผมก็แจ้งเค้าไปว่า 3M
พออีกวันผมถามว่ารถมายัง เค้าบอกติดฟิมอยู่  ผมก็ ok ok
วันนี้ผมก็เลยเข้าไปดูก่อน เป็นตาม ด้านบน  ตอนนี้ผมบอกเซลแล้ว เซลแจ้งว่าไม่มีใครเค้า มานั่งเช็ควันผลิต อย่าไปฟังคนอื่นเยอะ เซลบอก เค้าไม่รู้เรื่อง สั่งรถ จาก bmw thailand มาก็เป็น ลอต 11/2015 ทั้งหมดคงไม่ใหม่ไปกว่านี้หรอก [อันนี้จริงหรอครับ]

แต่ผมสรุปให้เค้าไป แล้วผมทำใจไม่ได้หรอก รถราคา  2.6ล้าน ได้รถค้างปี ผม ขอเงินคืน  ส่วนค่าฟิม ผมก็ไม่จ่าย ขอมัดจำคืนถ้า ไม่เปลี่ยนรถให้ และผมไม่จ่ายค่าฟิม ด้วยครับ

สำหรับผม จากประสบการณ์ที่เคยออกรถ แม้ว่าจะเป็นรถญี่ปุ่น แต่พอรถมาถึงโชว์รูม เซลก็ให้ไปดูความเรียบร้อยก่อนนะครับ
ในกรณีคุณผมคิดว่าอาจจะข้ามขั้นตอนไป แต่ทั้งนี้ผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นเรื่องปกติในความเข้าใจของเซลหรือจงใจเพื่อลดทอนขั้นตอน
ซึ่งผมก็คิดว่าเป็นธรรมชาติของเซลอยู่แล้วที่อยากปิดจ๊อปให้เร็วที่สุด เพื่อเป็นตัวการันตีว่าตัวเองได้เงิน

ละอีกอย่าง ผมไม่ชอบมากๆกับการที่เซลชอบทำตัวเป็นผู้รู้ดียิ่งกว่าลูกค้า ทั้งๆที่อาจจะไม่รู้อะไรเลยก็ได้
จากที่บอกมาว่า
"ไม่มีใครเค้า มานั่งเช็ค" แล้วลูกค้าจะไม่มีสิทธิ์ในการเช็คหรอครับ ? ซื้อแล้วต้องให้หลับหูหลับตารับๆไปเท่านั้นหรอครับ ?
"อย่าไปฟังคนอื่นเยอะ" แล้วสิ่งที่เซลพูดมาเอง ถ้าคิดกลับกัน มันน่าเชื่อถือแค่ไหน ถึงจะให้ฟังเค้าแทนล่ะครับ ขนาดตัวเองยังบอกไม่รู้เรื่องเลย ถ้าตรวจสอบแล้วมันคือลอตใหม่จริงๆอันนี้ก็คงต้องยอม แต่ถ้ามันมีลอตที่ใหม่กว่านั้น ที่พูดมาทั้งหมดก็ได้แค่เดาๆ เข้าข้างตัวเองสิครับ

ใครๆมันก็อยากได้เงินทั้งนั้นแหละครับ แต่บางทีมันก็มากเกินไปจนมองข้ามสิทธิ์ผู้บริโภค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2016, 23:34:33 โดย sixaxis »

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
รถค้างนานจัง
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
รถค้างนานจริงครับ

ปล ไอเดียดีนะครับ เอาชื่อเป็นบริษัท กับ รูปสินค้ามาเป็นรูป profile เวลาตอบหรือตั้งคำถาม เหมือนโฆษณาไปด้วยในตัวเลย เก๋มากๆ ครับ

ออฟไลน์ SM.

รถค้างนานจริงๆ ผมก็นึกว่า F30 ขายดี ไม่น่ามีรถค้างนานขนาดนี้

ออฟไลน์ XyteBlaster

หาศูนย์อื่นที่มีรถใหม่ครับ  เซลล์ก็โกหก ปลิ้นปล้อนตามประสาเซลล์

หน้าด้านเอารถเก่าค้างสต๊อกมาขายแล้วยัง ปากเสียอีก  ถ้ารับรถบอก ผจก เลยว่าเอาเซลล์คนอื่น
ไม่ก็เปลี่ยนศูนย์ครับ

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
นานไป..ผมเคยจองเดือน2รับรถเดือน4เช็คvin ผลิตเดือน 12 เท่ากับย้อนไป4เดือนเอง