ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยเลือก "รถมือสอง ในงบไม่เกิน 3 ล้าน " CLS/ML/X6 คับ  (อ่าน 6803 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~pOppY~

• Newbie
  • *
ผมอายุ 33 ปีคับ ตอนนี้ทำอสังหาเล็กๆ สร้างตึกขายทีละ 3-4 ห้องคับ อยากได้รถสักคันงบไม่เกิน 3 ล้าน นอนคิดนั่งคิดมาหลายวันแล้วคับ รบกวนพี่ๆช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยคับ

1. Benz CLS 250 CDI AMG ( W 218 ) ปี 2012-2013  ราคาประมาณ 2.5-2.8 ล้านคับ

2. Benz ML 250 CDI AMG ( W 166 ) ปี 2013-2014 ราคาประมาณ 2.8-3.0 ล้านคับ

3. BMW X6 XDRIVE30D ( E71)  ปี 2012-2013 ราคาประมาณ 2.8-3.0  ล้านคับ

คันไหนที่ดูโดดเด่นและสะดุดตาที่สุดในงบประมาณนี้คับ (รถที่ถูกเลือกผมจะเอาไป Wrap  เป็นสีทองโครเมียม คาดดำตรงฝากระโปรงหน้า กับใส่ล้อสีดำ 20" นะคับผม)

* ขออนุญาติให้เครดิตเจ้าของภาพและเจ้าของเวปนะคับสำหรับรูปตัวอย่าง

แล้วคันไหนที่เบาะคนขับและเบาะหลัง นั่งสบายสุดคับ 

ปล. ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะคับ ที่ช่วยแสดงความคิดเห็น.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2016, 21:06:33 โดย ~pOppY~ »

ออฟไลน์ sixaxis

• Sr. Member
    • mntkcar
ในความคิดของผม ลุค BMW น่าจะเหมาะกับการที่คุณจะเอาไปแต่งแบบนั้นต่อนะครับ

ออฟไลน์ TRcdi

ผมก็ชอบทั้ง 3 คันเลย  เปิด taladrod ดูแทบทุกวัน
เผื่อเจอคันสวยๆ หลุดมา   (ไม่เคยลองคันจริง)

แต่สุดท้าย ผมตัดใจละ
CLS เตี้ย ขึ้นบ้านผมไม่ได้  เจอถนนไม่ดีก็เครียด
ML เปิดเจอในเวป ซ่อมแพง จุกจิก หัวฉีดไม่ทน
X6  สวย แต่อยากได้เบนซ์ และเบาะหลังน่าจะอึดอัด

ส่วน จขกท.  ทำเกี่ยวกับอสังหา  ถ้ารถสูงๆ หน่อย
น่าจะเหมาะ  โดยเฉพาะจะแต่งสีทอง  แต่งแม็กซ์
ทรง X6 น่าจะโดนกว่า ML  แถมรถไม่โหลเท่า ML
และ ML พอมาเทียบ GLE มันดูเก่าไปเลย

แต่ถ้าความคิดส่วนตัวผม 
ออกป้ายแดง GLC 250d  3.2 ล้าน  สบายใจกว่า
ใหม่สด  และสมวัย 33 ปีอย่างยิ่ง   :)

ออฟไลน์ rutxthe

• Full Member
  • 1992 MX-5
ใน 3 ตัวนี้ชอบ x6 ครับ

CLS ผมขับ CLA น่าจะเตี้ยพอ ๆ กัน เวลาขับเจอหลุม เจอเนินเยอะ ๆ โคตรเซ็ง หยอดแล้วหยอดอีก โดนเฉพาะตอนฝนตก มีความหวาดระแวง
ML ดูไม่แพงยังไงไม่รู้ ผมเห็นแล้วเฉย ๆ
X6 ขับผ่านทีไร รถมาเฟียชัด ๆ บึกบึน สูงใหญ่ เท่จริง ๆ 5555
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
เชียร์ X6 ครับ

ในภาพ X6 Hamann Tycoon Evo M

2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Smith686

ผมก็สนใจ Benz CLS มือสอง  แต่ทำใจกับราคามือสองของเบนซ์รุ่นนี้ไม่ได้  ตอนนี้ราคารถใหม่ของ Ben CLS 250D Exclusive 4.09 ล้านบาท  ส่วน Ben CLS 250D AMG ราคา 4.69 ล้านบาท  ทั้งสองรุ่นนี้มีส่วนลดคันละ 1.5 แสนบาท  หักส่วนลดแล้วจะเหลือคันละประมาณ 3.94 ล้าน และ 4.54 ล้านตามลำดับ  รถมือสองอายุประมาณ 5 ปีควรจะครึ่งราคาของรถใหม่  ดังนั้นรถมือสองอายุประมาณ 5 ปีของทั้งสองรุ่นนี้ควรจะราคาประมาณ 2 - 2.3 ล้านบาท  แต่ราคาที่ขายขณะนี้จะอยู่ประมาณ 2.5 - 2.9 ล้านบาท  อีกอย่างหนึ่งก็คือปีหน้าจะมี Benz CLS รุ่นใหม่ออกมาแล้ว  ดังนั้นปีหน้าคงจะมี CLS ลดราคาคันละ 5 แสนอัพ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
เชียร์ X6 ครับ

ในภาพ X6 Hamann Tycoon Evo M

ถ้าทำแบบนี้จริง ใช้รถครบปีไม่โดนจ่าเรียกนี่ผมนับถือจริงๆว่าดวงดีสุดๆ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ในสายตาผมนะ CLS กับ X6 ดึงดูดสายตาที่สุด และคิดว่าอีก5ปีข้างหน้า งานดีไซน์มันก็ยังดูแพง ดูไฮโซอยู่นะโดยเฉพาะงานออกแบบของเบนซ์ยิ่งเก่ายิ่งมีเสน่ห์ ส่วนMLดูเชยครับ ไม่น่าเชื่อว่าเป็นรถราคาห้าล้านกว่า   แต่ถ้าจะนำไปแต่งแบบที่คุณเจ้าของกระทู้ต้องการ BMWเหมาะกว่านะ ผมตามพวกเพจรถซุปเปอร์คาร์รัสเซียเห็นเอาไปแต่งแนวนี้กันเยอะ ล้วนแล้วแต่เป็นBMW
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Jay s.bradshaw

• Jr. Member
  • **
ถ้ามองเรื่องความโดดเด่น ผมยกให้ x6 นะครับ
เอาไปแต่งต่ออย่างที่ จขกท ชอบก็จะเหมาะนะครับ
เพื่อนผมใช้ x6 เอาไป wrap สีดำด้านกับใส่แม๊กซ์สีดำก็สวยดุไปอีก ส่วนเรื่องเบาะนั่งหลังผมว่า x6 นั่งสบายกว่า cls นิดนึงนะครับ ส่วนตัวใช้ cls 250d ตัว facelift
ผมว่าเบาะหลังมันดูจะอึดอัดไปหน่อย

:)
My garage :Mercedes-AMG GLC43 Coupe’ 4MATIC , Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 4WD, Benz E 300e AMG Dynamic (w213), Toyota Alphard 2.5S C-package
and Tesla model ....???

ออฟไลน์ V221

ถ้าทรงสวยสะดุดตาที่สุดผมยกให้ CLS ครับ แต่ถ้าเลือก SUV สวยสุดต้อง X6 แน่นอน แต่พอบอกว่าเบาะหน้าและหลังก็ต้องไปที่ ML แน่นอน
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ~pOppY~

• Newbie
  • *
 ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ช่วยแสดงความคิดเห็นคับ นอนคิดมาเป็นอาทิตย์แล้วคับ  มันวนอยู่ในหัวจิงๆ

ส่วนเรื่อง Wrap สีแล้ว ผมคงเอาใบเสร็จค่า Wrap ไปแจ้งที่ขนส่งให้เปลี่ยนในเล่มนะคับ  ที่ลองอ่านๆมา ประมาณ 55 บาท แล้วทางขนส่งจะแจ้งเปลี่ยนเป็นสี ทอง-ดำ อะไรประมาณนี้คับผม กลัวโดนพี่จ่าโบกหยอยๆคับ

ออฟไลน์ valent

จะรอดด่านมั้ยเนี่ย

:-X :-X :-X
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ SM.

อยากโดดเด่น ต้อง X6  สิครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

เชีย cls ครับ  ในสามตัวนี้ ดูวัยรุ่นสุด

ออฟไลน์ GoatGoat

X6 ไปเลยครับ เท่มากๆ Wrap ทองเบื่อ เอาไป Wrap ดำด้านนี่ดุโหดมาก

ออฟไลน์ AkE

CLS สิครับ เท่สุด

ออฟไลน์ heaven_no.9

• **
CLS อีกเสียงครับ เห็นเมื่อไหร่ต้องเหลียวมองตามทุกทีครับ

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
จะบอกว่า สีทอง สีโครเมี่ยม เนี่ย เวลาขับตามหลังแสบตามากเลยครับ ยิ่งวันไหนแดดแรงๆนะ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ CookiE

จะเลือกรถคันใดขึ้นอยู่กับตัวผู้ขับครับ

แต่ทั้งนี้ที่พอจะพูดถึงได้คือ สีทองแบบในรูปภาพอย่าเอาไปหุ้มเด็ดขาด โดดด่าถึงบุพการีแน่ เพราะมันสุดยอดของความแสบตา

หากไม่เชื่อ ว่างๆ ลองไปวนดูแถวทองหล่อ จะเจอ Porsche Panamera อยู่คัน หุ้มสีเงินแบบในรูป

เคยขับตามตอนเที่ยงวัน อะโห สาปส่งถึงต้นตระกูลเลยทีเดียว แสบตามากจนขับไม่ำด้เลยครับ

ออฟไลน์ Focuszaa

X6 ครับ !!!!

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
จากตัวเลือก ผมไป X6 ครับ รถในฝัน แต่ถ้าหมด BSI กลัวกระเป๋าจะแหกเอา
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ Pegasus7700

CLS เนี่ยะเหมาะครับ ญาตผมทำอสังหาแถวศรีราชา ก้อclsทั้งคุ่  อายุก้อจะ50แต่ยังวัยรุ่นนน
X6 ผมว่าออกแนวครอบครัวน้่งหชายคน พาเดกๆไปทะเลไรงี้
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
x6 เลยครับ  8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
X6 CLS โคตรชอบทั้งคู่ เลือกลำบากมากครับ
ตัดใจไปX6ละกัน มันดูเหมือนรถถังดี น่าจะเด่นกว่านิดนึง

ออฟไลน์ ps000000

คอมเม้นต์เสียงแตกซะแล้วครับ จขกท.  :D :D :D :D

ออฟไลน์ sangjan

• **
ชอบทั้งคู่ทรงสปอร์ตคูเป้ทั้งคู่เหมือนกันต่างแค่สูงต่ำ ทำงานแบบนี้เลือก   x6  ตร้าบบ   

ออฟไลน์ WASADM

cls ถ้าจำไม่ผิด มันใช้แพลตฟอร์มร่วมกับ c coup / e coup รึป่าวครับ แต่คิดว่าเจ้าของกระทู้คงจะซื้อตัว amg แน่ๆ ซึ่งฟิลลิ่งการขับขี่คงไม่ต่างจาก c/e coupe หรือ cla amg มากนัก ถ้าเอา cls จริงๆ กรุณาอย่าขับในเส้นทางที่พื้นผิวถนนไม่เรียบ ไม่เช่นนั้นคุณจะได้สัมผัสกับประสบณ์การใหม่ที่ไม่เคยเจอ มันคือแผ่นดินไหว 7.1 ริกเตอร์!!! สั่นเป็นจ้าวเข้าเลย ไม่ทราบว่าทาง mb ลืมใส่โช้คมาให้รึป่าวครับ อ้าวจะรีบไปไหนหละ กลับมาใส่โช้คให้กันก่อนสิ

มาเข้าเรื่อง ผมขอเลือก x6 ครับ รถมันไม่โหล ออกแนวมาเฟีย เท่มากๆ จับมาแต่งใส่ล้อ 20 แร้พสีดำด้าน หูยยย โครตตตตตเท่!!