ผู้เขียน หัวข้อ: Juke ยังมีดีให้เลือกใช้มั้ย.โปรแรงยั่วใจมากลดสดก็เกินแสนตัวTopเหลือ7แสนปลาย  (อ่าน 6084 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xtrail

• Jr. Member
  • **
เลือกมาใช้เป็นรถสำรอง..อยากได้subcompactSUV cx3 Hrv juke เลือกยากมาก  พาลจะโดดไป C-segmentซะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2016, 22:56:25 โดย Xtrail »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ช่วงล่างดี ราคาถูก อัตราเร่งไม่เท่าไร กำลังจะตกรุ่น คนเล่นน้อยอาจจะหาอะไหล่ยาก ผมว่า Sylphy ดีกว่า ยิ่งมือสองถูกมาก

ออฟไลน์ ps000000

ผมว่า B Crossover นี่ น่าเล่นแค่ CX-3+ HR V (ภายในแคบนะ)

C Seg ก็ดีนะครับรถเกรดดีกว่ากัน

ออฟไลน์ Arado_kung

ถ้าชอบรถที่ดีไซน์แรงๆไม่เหมือนใคร และรับได้ภายในแคบบรรลัยก็ซื้อได้ครับ เพราะไม่รู้เหมือนกันว่าอีกนานแค่ไหนกว่าเมืองไทยจะได้รถที่ดีไซน์แรงๆแบบนี้พร้อมราคาที่เป็นมิตรเข้ามาขายอีก

ออฟไลน์ SM.

ผมว่า B Crossover นี่ น่าเล่นแค่ CX-3+ HR V (ภายในแคบนะ)

C Seg ก็ดีนะครับรถเกรดดีกว่ากัน

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
Juke นี่ซื้อ Design ล้วนๆครับ ไม่รักก็เกลียดไปเลย ส่วนตัวผมชอบนะ ออกแบบได้แรงดี

ออฟไลน์ GOBBS

timeless design ครับ
ผมไม่แน่ใจว่า อะไหล่รุ่นนี้มีได้นานเท่าไหร่
แต่ดีไซน์รถคันนี้ 20-30ปีก็ดูเท่ครับ เหมือน mini / cube / fiat500 ที่ต่อให้ตกรุ่นไปแล้วก็ยังดูดี
HRV CX3 6-7ปีก็ดูเก่าแล้ว
ถ้านิยามคำว่า crossover ค่ายอื่นมันคือเก๋ง+suv
แต่ juke มันคือ รถสปอร์ต+suv ชัดๆ มันเหมือนปอร์เช่ / Z ตัวเก่าๆ เอามา redesignใหม่ ยกสูงใส่ประตูหลัง
ผมว่ามันเป็นรถที่โครตเท่เลยครับ
........................
แต่ในแง่ใช้งาน ไม่มีอะไรดีนัก แคบ อืด ซด ช่วงล่างดีอย่างเดียว(ไม่เคยขับหรอก นั่งรถเพื่อนแล้วก็จำขี้ปากมันมา)
รถเอาเท่จริงๆ ละครับ แต่ถ้าคิดว่าซื้อเป็นรถสำรอง คันที่2 เป็นผม ผมก็เอานะ มันไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้ว
เสียอย่างนึง พวก อิเล็คโทรนิคหน้าจอมันเยอะไป ผมอยากได้รุ่นที่ไม่มีหน้าจออะไร เรียบๆง่ายๆ จะได้อยู่กันนานๆหน่อยหนะครับ...
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ news

• Newbie
  • *
timeless design ครับ
ผมไม่แน่ใจว่า อะไหล่รุ่นนี้มีได้นานเท่าไหร่
แต่ดีไซน์รถคันนี้ 20-30ปีก็ดูเท่ครับ เหมือน mini / cube / fiat500 ที่ต่อให้ตกรุ่นไปแล้วก็ยังดูดี
HRV CX3 6-7ปีก็ดูเก่าแล้ว
ถ้านิยามคำว่า crossover ค่ายอื่นมันคือเก๋ง+suv
แต่ juke มันคือ รถสปอร์ต+suv ชัดๆ มันเหมือนปอร์เช่ / Z ตัวเก่าๆ เอามา redesignใหม่ ยกสูงใส่ประตูหลัง
ผมว่ามันเป็นรถที่โครตเท่เลยครับ
........................
แต่ในแง่ใช้งาน ไม่มีอะไรดีนัก แคบ อืด ซด ช่วงล่างดีอย่างเดียว(ไม่เคยขับหรอก นั่งรถเพื่อนแล้วก็จำขี้ปากมันมา)
รถเอาเท่จริงๆ ละครับ แต่ถ้าคิดว่าซื้อเป็นรถสำรอง คันที่2 เป็นผม ผมก็เอานะ มันไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้ว
เสียอย่างนึง พวก อิเล็คโทรนิคหน้าจอมันเยอะไป ผมอยากได้รุ่นที่ไม่มีหน้าจออะไร เรียบๆง่ายๆ จะได้อยู่กันนานๆหน่อยหนะครับ...

พูดถึงรถแนวนี้ผมนึกถึงคันนี้เลย ผ่านมา20ปีแล้วก็ยังดูทันสมัย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Juke นี่ซื้อ Design ล้วนๆครับ ไม่รักก็เกลียดไปเลย ส่วนตัวผมชอบนะ ออกแบบได้แรงดี

ผมว่าต้องเปิดตัวใหม่ ๆ สวยมาก  ตอนนั้นนำเข้าประมาณ 1.6 ล้าน  แต่พอเห็นตัวจริง แคบซะจนมองเมิน  8)

ออฟไลน์ tubtup

ถ้าเอาเป็นรถสำรอง แล้วนั่งกัน 2-3 คน นานๆนั่ง 4 คน ถ้าชอบก็จัดไปครับ
คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่ความพอใจล้วนๆเลยครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมนั่งอูเบอร์ Juke ก็นั่งได้นะครับ
ดีกว่ากระบะตอนครึ่งเยอะ  ;D

Juke เป็นรถแนวทรงคุณค่าทางใจครับ
ถ้าเทียบกับการรักใครสักคน ต้องรักจริงอะไรจริง ไม่รักแล้วเลิกง่ายๆ

ออฟไลน์ tnp_super

สำหรับผมมันคือรถที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว ถ้ามีตังค์ผมก็อยากได้สีแดงมาขับให้คนแถวบ้านทัก "รถอะไรประหลาดจัง " สักคัน

ออฟไลน์ Nutcracker

ระยะยาวราคาน่าจะตกน้อยด้วยครับ ความที่รถน้อยด้วย ดีไซน์ที่ไม่มีอีกแล้วต่อให้มีรุ่นใหม่ออกมา

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ส่วนตัวยังชอบเลยครับ..เอามาแต่งสวยมากๆ  :-*

ออฟไลน์ Auto

Juke   ตัวนำเข้าส่งนอกมาบ้านเรา    ราคารถ 2 ล้าน มั้ง  จะเป็น  เบนซินรุ่นเทอร์โบ  ขับเคลื่อน 4wd   แต่เข้าใจอยู่ว่าลูกค้ากลุ่มนี้มันน้อย                 พอตัวที่นำมาขายบ้านเราโดยนิสสันไทยแลนด์  เป็นเครื่อง 1.5 NA  เกียร์ CVT  สหกรณ์    พ่วงด้วยระบบ 2wd ขับเคลื่อน 2 ล้อ ขับเคลื่อนยอดนิยมในบ้านเราคือ  2wd  ซึ่งฮิตมากกับระบบนี้              ผมถามตรง ๆ เลยมันจะเหลือคุณงามความดีอะไรให้น่าขับไหม    นอกจากรูปทรงผมมองว่าสวยไม่ซ้ำใครช่วงล่างดีตามสไตล์ Nissan          ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับรถไม่ได้มีอะไรแย่จนเล่นไม่ไ่ด้

ออฟไลน์ Impulse

เอาไว้ทำ Juke R ได้ครับ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ No Trespassing

Juke   ตัวนำเข้าส่งนอกมาบ้านเรา    ราคารถ 2 ล้าน มั้ง  จะเป็น  เบนซินรุ่นเทอร์โบ  ขับเคลื่อน 4wd   แต่เข้าใจอยู่ว่าลูกค้ากลุ่มนี้มันน้อย                 พอตัวที่นำมาขายบ้านเราโดยนิสสันไทยแลนด์  เป็นเครื่อง 1.5 NA  เกียร์ CVT  สหกรณ์    พ่วงด้วยระบบ 2wd ขับเคลื่อน 2 ล้อ ขับเคลื่อนยอดนิยมในบ้านเราคือ  2wd  ซึ่งฮิตมากกับระบบนี้              ผมถามตรง ๆ เลยมันจะเหลือคุณงามความดีอะไรให้น่าขับไหม    นอกจากรูปทรงผมมองว่าสวยไม่ซ้ำใครช่วงล่างดีตามสไตล์ Nissan          ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับรถไม่ได้มีอะไรแย่จนเล่นไม่ไ่ด้

ตัวนำเข้าใช้เครื่อง 1.5 ขับ 2 ครับ รหัส HR15DE

แต่บ้านเรา เนื่องจากต้องการเสียภาษีให้น้อยที่สุด เลยส่งเครื่อง 1.6 รหัส HR16DE 2 หัวฉีด วาล์วแปรผันคู่ (Twin CVTC)

ซึ่งเป็นเครื่องเดียวกับซิลฟี่ 1.6 ไปประกอบอินโด แล้วส่งขายบ้านเราครับ

-------------------------------

แต่ใครใช้ตัวนำเข้า เจอตัวขายในบ้านเราเสียดายทุกคน เพราะออปชั่นด้อยกว่าเยอะ เช่น เครื่อง 1.5 เป็นวาล์วแปรผันแค่ฝั่งไอดี และ วิทยุ MP3 ธรรมดาๆเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2016, 15:10:34 โดย No Trespassing »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าใช้เป็นสำรอง ชอบรูปทรง ไว้ขับขำๆวันหยุด ผมว่าเล่นเลย
ชอบแต่งJuke R ล้อR35ใส่แล้วโคตรขึ้นเลย

ออฟไลน์ Eak

• Jr. Member
  • **
ผมชอมนะ จองตั้งแต่รุ่นแรกเลย ที่ว่าแคบกันมันก็ใช่ ถ้าคุณใช้ปรับเบาะหน้าให้เหมาะสมก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร ข้างหลังที่เก็บของก็มีให้ใช้ได้พอเพียง เรื่องอืดมว่าไม่ใช่ปัญหา อยู่ที่การขับของแต่ละคนมากกว่า สิ้นเปลือง 14-16 กม/ลิตร ผมรับได้ผมใช้มา 120000 กมแล้ว ช่วงล่าง ถือว่าดีครับ เบาะนั่งก็กระชับดี ราคาตอนนี้ซื้อมาใช้คุ้มมากครับ

ออฟไลน์ Sammy_

ถ้าผมมีเงินเหลือๆ ผมคงเอามา ใช้สักพังลงเครื่อง 1.8 ของ Sylphy หรือแปลงข้ามรุ่นลงเครื่อง 2.5 ของ Teana
ฮ่าๆ ช่วงล่างดีแล้ว ขอเครื่องแรงๆนิสนึง