ผู้เขียน หัวข้อ: จะโดนว่าอะไรมั้ย จริงๆ แล้วผมว่ามาร์ชรุ่นปัจจุบันก็ยังสวยน่ารักนะ  (อ่าน 4807 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ตอนเปิดตัวมาก็ดูเฉยๆ นะ เหมือน mini wannabe
แต่มองไปมองมา ปัจจุบัน มันยังดูน่ารักอยู่นะ
แต่บางรุ่นสวยๆ ตอนแรกๆ ปัจจุบันดูแล้วสวยน้อยลงหรือชินตา

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member

march edition น่ารักดี  :-*
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ Newhang

ในสายตาผม ผมก็ว่าสวยนะ

ออฟไลน์ Hakosuka

ส่วนใหญ่โฉมนี้ผู้หญิงชอบครับ คงเพราะว่ามันน่ารักนี่แหละ

ออฟไลน์ runing

• Newbie
  • *
ใช้อยู่ครับ ตัวเก่า อะไหล่เยอะของแต่งแยะดี ติแต่ช่วงล่าง เอาตลาดกับส่งลูกไปโรงเรียน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2016, 11:03:39 โดย runing »

ออฟไลน์ nuntapon.s

ผมชอบตัวmcนะสวยดี แต่ไหงมีแต่คนเกลียด

ออฟไลน์ bubball

คิดเหมือนกันครับ คงเพราะมันดูกลมๆน่ารักๆมั้งครับ เลยมองได้ไม่เบื่อ

ออฟไลน์ Sacrifice

ผมว่ากระจังหน้ามันดูเชยๆ

ออฟไลน์ Pegasus7700

สวยกว่าทุกคันในeco carครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ถึงเครื่องเกียร์จะเก่า แต่หน้าตาเราอมตะ (สมาชิกคลับท่านนึงว่าไว้)  :-*
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore

march edition น่ารักดี  :-*

หน้าแบบนี้ สีม่วงน่ารักมากครับ

ออฟไลน์ ps000000

ผมว่าโฉมแรก น่ารักสุด เพราะ กระจังหน้าโฉมหลังไม่ค่อยน่ารัก
ถ้าไม่มีเรื่องปัญหาดราม่าต่างๆก็ถือว่าน่าใช้ครับ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ chaithawat

หน้าเหมือนกบน่ารักดีนะครับ มองไม่เบื่อดี แล้วก็ดูสวยสุดในรถเล็กห้าประตูแล้วดูสมส่วนไม่ขาดไม่เกิน
 ผมยังอยากได้เลยเอามาใช้แทนมอเตอร์ไซด์  ::)

ออฟไลน์ No Trespassing

ตัวกลมๆ หน้ามนๆ เหมือนแมวอ้วนน่ารักๆ

แต่ไมเนอร์แล้วไม่สวย

ออฟไลน์ rtong

เสียตรงวัสดุภายใน  และความจุกจิกนั้นล่ะที่จะทำให้หายไป
ส่วนตัวคิดว่า  มันจะอยู่ได้นาน  มองไม่เบื่อ

ออฟไลน์ WiNNz

• Full Member
ผมก็ยังแอบชอบนะ สีขาว โฉมปัจจุบัน ชุดแต่งเดิมๆจากศูนย์ ภายในสีเบจ เวลาเห็นแล้วสวยดี

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
K13 รุ่นแรกสวยสุดครับ พอหลังจากเปลี่ยนช่องแอร์มาใช้เหมือน almera จากน่ารักเปลี่ยนเป็นน่าเกลียดไปเลย ไม่ cute เหมือนตัวแรก
ตาแบ้วๆ ก็หายไป font พวงมาลัยก็เฉิ่มๆ แต่ไฟท้ายสวยกว่าตัวแรกเท่านั้นเอง

ปล. ใส่ล้อ Over size จะดูเป็นเด็กอ้วนตัวโตเหมือนหมูวิ่งได้เลย น่ารักดี
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member
นอกเรื่อง อ่านกระทู้นี้แล้วทำให้นึก almera nismo ยังไม่เคยเห็นบนท้องถนนเลยซักคัน  :(

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ความรู้สึกสวย ไม่มีใครว่าได้ครับ เป็นเรื่องส่วนบุคคล

ผมว่ามันก็ไม่ขี้เหร่นะ ดูไม่เก่าเท่าไหร่ หกปีแล้วก็ยังดูตามสมัยไหวอยู่

ออฟไลน์ Tan Int

ส่วนตัวไม่ชอบ March ตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นหน้ามัน โค้งๆมนๆกลมๆ หน้าเหมือน ET ด้วย 55555
แต่ก็แอบคิดว่ารุ่น Sports Version สีขาวก็พอไปได้นะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จะโดนยังไงครับ ผมก็ว่ามันสวยน่ารักดีอยู่ตั้งแต่แรกที่ออกมา

ออฟไลน์ winit2014

สไตล์ญี่ปุ่น คิกขุ...น่ารัก  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ SM.

ผมก็ว่ารถยังดูดีนะ ไม่ดูล้าหลัง เชยๆ

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ผมชอบโฉมก่อน minor ถ้าตัว minor ชอบตัว Belano edition แบบท่านบนๆ เช่นเดียวกับ Almera ที่ชอบตัวก่อน minor

"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ O_o"

เรื่องความสวยงาม ในสายตาแต่ละคน ไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ว่าอ่ะครับ มันก็มีแบบของมัน

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
จริงๆ มีเรื่องตลกๆ เกี่ยวกับชุดแต่งมาร์ชด้วย

ลองค้นๆ กันดูว่าตอน K11 K12 มีชุดแต่งหน้าตาประหลาดๆ (ที่อาจจะเป็นแรงบันดาลใจให้ Mitsuoka) ยังไง

อีกอย่างคือ ลองดูชุดแต่ง IMPUL ระหว่าง K13 ตัวแรก กับ K13 ไมเนอร์ (หน้ามดไฟหน้าแหลม) ดูครับ

ผมใช้นิยามเดียวว่า "ฟ้ากะเหว" เลย นี่กำลังระงับกิเลสอยู่ ระหว่างสั่ง Bolero กับแปลงหน้า IMPUL ใหม่
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
จริงๆ มีเรื่องตลกๆ เกี่ยวกับชุดแต่งมาร์ชด้วย

ลองค้นๆ กันดูว่าตอน K11 K12 มีชุดแต่งหน้าตาประหลาดๆ (ที่อาจจะเป็นแรงบันดาลใจให้ Mitsuoka) ยังไง

อีกอย่างคือ ลองดูชุดแต่ง IMPUL ระหว่าง K13 ตัวแรก กับ K13 ไมเนอร์ (หน้ามดไฟหน้าแหลม) ดูครับ

ผมใช้นิยามเดียวว่า "ฟ้ากะเหว" เลย นี่กำลังระงับกิเลสอยู่ ระหว่างสั่ง Bolero กับแปลงหน้า IMPUL ใหม่

ไปลอง search ดู สวยใช้ได้เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2016, 10:39:31 โดย Dark Overlord »