ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูกันครับว่าที่ประเทศจีนเขาใช้รถอะไรกันบ้าง  (อ่าน 26124 ครั้ง)

ออฟไลน์ KF.

• Jr. Member
  • **
มีแต่รถแพงๆ

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
ขอบคุณสำหรับรูปนะครับ

ต้องยอมรับว่าบ้านเค้ารถเยอะจริงๆ

แต่ที่ถูกใจคงเป็นCityมีSunroofอะครับ

ออฟไลน์ TABO9

• Full Member
THX . ได้เจอ mazda 6 ใหม่ด้วย เดือนที่แล้วไปไม่เจอ  ถ่ายเก่งมาก บางรุ่นไม่เคยเจอในเซี่ยงไฮ้เลย

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
THX . ได้เจอ mazda 6 ใหม่ด้วย เดือนที่แล้วไปไม่เจอ  ถ่ายเก่งมาก บางรุ่นไม่เคยเจอในเซี่ยงไฮ้เลย

เห็นอยู่บนถนนไม่กี่คันหรอกครับ

แต่ที่ถ่ายมานี่ไปถ่ายที่ 0 Mazda เลยครับ

พอดีเขาพาไปดูผ้าไหม

แต่ผมขอออกมาเดินเล่นข้างนอกแทน

แล้ว 0 มันก็อยู่ติดกับที่จอดรถทัวร์พอดีอะครับ

ข้อสังเกตรถในจีน

ครบสูตรต้องมีมูนรูฟ,ไฟตัดหมอกหน้าแทบทุกคัน  ;D

-------------------------------------
Odyssey ที่จีนเป็นประเทศเดียวที่มีพวงมาลัยซ้าย
(เวอร์ชั่น JDM นะ)
--------------------------------------
ว่าแต่ไฟตัดหมอกเจ้า Reiz ไม่มีหรืออยู่โคมไฟหน้ากันแน่เนี่ย
--------------------------------------
ใครสงสัยว่าทำไมเจ้า Spirior ถึงเรียกว่ารุ่นน้ำแตกดูที่นี่

http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=4970.0
-----------------------------------------
รถก็อบก็นิยมไม่ใช่เล่นนะเนี่ย
-----------------------------------------
จาเอาๆๆๆๆๆๆๆ RAV4
----------------------------------------
Skyline Crossover เตี้ยใช้ได้

ที่ผมเห็นรถที่มี sunroof บนถนนก็ประมาณ 60 : 40 นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2010, 18:19:52 โดย integra »

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เมืองจีนรถเยอะมากกกกกกกกกกกกกก
มากทั้งแบบ ประเภท ยี่ห้ออีกต่างหาก

แต่ดู Audi จะได้รับความนิยมที่โน่นเยอะเหมือนกันนะเนี่ย

เห็นรถในฝันเยอะมากๆๆๆๆ
อยากได้มาขับอย่างแรง
>__<~
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

เมืองจีนรถเยอะมากกกกกกกกกกกกกก
มากทั้งแบบ ประเภท ยี่ห้ออีกต่างหาก

แต่ดู Audi จะได้รับความนิยมที่โน่นเยอะเหมือนกันนะเนี่ย

เห็นรถในฝันเยอะมากๆๆๆๆ
อยากได้มาขับอย่างแรง
>__<~

ทั้งเมืองมีแต่ Audi A6 L อะครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
smart มันยัง ก็อปเลย ทำปายด้ายยยยยยย

แต่อยากรู้ว่า แท็กซี่บ้านเค้าใช้รถยี่ห้ออะไร ติดแก๊สแบบบ้านเราไหม
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

smart มันยัง ก็อปเลย ทำปายด้ายยยยยยย

แต่อยากรู้ว่า แท็กซี่บ้านเค้าใช้รถยี่ห้ออะไร ติดแก๊สแบบบ้านเราไหม

ส่วนใหญ่จะเป็น Hyundai Elantra ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2010, 20:47:03 โดย integra »

ออฟไลน์ kritphakhin

อยาให้ประเทศไทยมีให้เลือกแบบนี้บ้างจัง

ออฟไลน์ kittiphat32

• Newbie
  • *
Citreon C1 ก็ถูก copy มาด้วย
ผมว่า Toyota Aygo มากกว่าครับ

แล้วเมืองจีน รถที่ผมเห็นเยอะส่วนใหญ่จะเป็น Volkswagen กับ BUICK นะครับ รถจีนก็อบก็พอมีบ้าง แต่ก็ไม่ได้เยอะมากมายอะไร

แต่ที่แน่ ๆ รถตู้เมืองจีนเนี่ย Toyota HIACE แปลงกายทั้งนั้น ทั้ง Foton, Jin Bei, etc.