ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีรีวิว sienta ให้ดูหรือเปล่าคะ  (อ่าน 5714 ครั้ง)

ออฟไลน์ penl0n

• Newbie
  • *
จะมีรีวิว sienta ให้ดูหรือเปล่าคะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 20:30:42 »
อยากฟังความเห็นคุณแพนกับคุณจิมมี่อะคะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: จะมีรีวิว sienta ให้ดูหรือเปล่าคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 20:38:55 »
เดี๋ยวถ้าโตโยต้ามีรถทดสอบมา จะติดต่อมาขอเพื่อทำรีวิวให้ครับ อยากลองอยู่เหมือนกัน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

• Newbie
  • *
Re: จะมีรีวิว sienta ให้ดูหรือเปล่าคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 20:41:36 »
คุณแพนขอมาลองเร็วๆๆนะคะ อยากทราบความเห็นของคุณแพนกับคุณจิมมี่มากค่ะว่าจะเหมือนกับที่ใจคิดไว้หรือเปล่า #ขอบคุณมากคะ #ไม่ต้องลองนั้งเบาะแถว3แล้วนะคะ

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 21:38:28 »
ถ้านั่งแล้วไม่เวียนหัวเหมือน freed ก็จะขาย freed ทิ้งละครับ 555
: )

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 21:54:30 »
แถวหลังนั้งสบายคะนั่งกับพี่สะใภ้มาแล้วน้ำหนัก65กับ70 นั้งใช้ได้เลยแต่แถว2ต้องเลื่อนไปหน้าช่วย #พี่ชายลองขับแล้วบ่นว่าพวงมาลัยเบาไปนิดแต่เหมาะกับขับในเมืองเลยอยากเลยอยากรู้ว่าถ้าขับต่างจังหวัดประมาณ300โลความขับประมาณเท่าไรคะ ในช่วงความเร็วที่ปลอดภัย และขอทราบความรู้สึกจังหวะเร่งแซงกับช่วงล่างด้วยคะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 22:00:24 »
อีกเรื่องคือทำไมไม่เอาตัวคอนโซนหน้าของญี่ป่นมาด้วย ออกจะสวยงามและฆ่าfreedตัวใหม่ ตายไปเลยต่อให้เนตัวใหม่ก้อตามที

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 05:49:04 »
แฟนผมรออ่าน ดีเฟ็ค ไปส่องตามคลับบ่อยๆ ::)

กำลังเบื่อ อัลติส หน้าแบน ปี 08 เต็มทน

555556

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 06:05:24 »
ผมไปดูมาแระครับรถภายนอกสวยคมดี ภายในธรรมทั่วไป ประตูไสล ลองเล่นเข้าออกขึ้นลง ก็สะดวกดี แต่ออกแรงเยอะเหนื่อยแน่ถ้าไม่ใช้ไฟฟ้า แถวสามแย่มากแคบดูไม่แข็งแรง  คหสต brv น่าใช้กว่าครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 09:56:12 »
ถ้านั่งแล้วไม่เวียนหัวเหมือน freed ก็จะขาย freed ทิ้งละครับ 555

ผมขับ / นั่งแถว 1-2   ก็ไม่เวียนหัวนะครับ ปกติ  8)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 10:24:30 »
ผมลองมามันก็มีเค้าว่าน่าจะเวียนนะ เหมือนเค้าออกแบบมาเพื่อขับหยุมหยิม ติดไฟแดง ส่งลูกไปโรงเรียน พาครอบครัวไปกินข้าว แค่นั้น

ออฟไลน์ ballioni

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 10:50:59 »
ผมใช้มา 1,200 โลแล้วครับ 2 อาทิตย์ ตัว V ขับไปกลับบุรีรัมย์วันนึง 5-600 โลครับ เดิมใช้ Ertiga ที่เป็๋นคลาสเดียวกัน และรถอีกคัน Vellfire ไม่ขอเอามาเทียบกับรถคนละขนาด ภาพรวมดีมากครับ ใช้งานง่ายสะดวก อาจออกตัวช้านิดนึงพอกดรอบเครื่องจะขึ้นไป3000 รอบ เสียงดัง เป็นคารแร็คเตอร์รถครับ ช่วงบน80 นี้กระฉับกระเฉง พอชินแล้วจะเฉยๆไปเลย แต่รถเล่นรอบ อัตราทดครับ ใช้สไตล์ครอบครัวสบาย ออพชั่นเรียกว่า Velfire Alphard junior เลย ด้วยรถโมเดลใหม่ระบบช่วงล่างแน่นตึบตับดีครับ แต่ลักษณะฐานล้อแคบก็จะเล่นโค้งต้องระวังน่ะครับ คันไหนก็เป็นถ้าทรงนี้ครับ แอร์หลังจอหลังเด็กๆชอบ ประตูสไลด์พ่อแม่สูงอายุชอบครับ แถว 3 ผมพับเก็บใต้เบาะไว้ใส่ของใหญ่สะใจมากเลยครับ ประหยัดจอดง่าย แต่มันใหม่อยู่ครับ พวกเสียงวัสดุพลาสติกเบียดเสียดสีกันของผมมีตรงเครื่องเล่นวิทยุเบาๆ ไม่เป็นสาระอะไรครับ สรุปอยากได้วันนี้ตัว V คงได้รถปีหน้า แต่ตัวล่างคงมีหลุดมาให้ได้ตลอดลองเช็คศูนย์ดูครับ รถทรงนี้ถามว่าอยากทำไร ผมอยากเปลี่ยนยางครับ หน้ามันแคบไป อยากเพิ่มสักเบอร์กว้างขึ้นหนาขึ้นครับ

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 10:55:01 »
ดูในรูปกับโฆษณาดูสวยแปลกดี
แต่พอเจอบนถนนจริงผมนี่รับไม่ได้กับดีไซน์ด้านท้ายจริงๆ คิดในใจ มันแปลกเกินไปสำหรับเราสินะ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 11:26:50 »
บอร์ดต้องห้าม มีคนรีวิวอยู่ครับ 2-3 ตอนแล้ว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 12:13:06 »
ผมใช้มา 1,200 โลแล้วครับ 2 อาทิตย์ ตัว V ขับไปกลับบุรีรัมย์วันนึง 5-600 โลครับ เดิมใช้ Ertiga ที่เป็๋นคลาสเดียวกัน และรถอีกคัน Vellfire ไม่ขอเอามาเทียบกับรถคนละขนาด ภาพรวมดีมากครับ ใช้งานง่ายสะดวก อาจออกตัวช้านิดนึงพอกดรอบเครื่องจะขึ้นไป3000 รอบ เสียงดัง เป็นคารแร็คเตอร์รถครับ ช่วงบน80 นี้กระฉับกระเฉง พอชินแล้วจะเฉยๆไปเลย แต่รถเล่นรอบ อัตราทดครับ ใช้สไตล์ครอบครัวสบาย ออพชั่นเรียกว่า Velfire Alphard junior เลย ด้วยรถโมเดลใหม่ระบบช่วงล่างแน่นตึบตับดีครับ แต่ลักษณะฐานล้อแคบก็จะเล่นโค้งต้องระวังน่ะครับ คันไหนก็เป็นถ้าทรงนี้ครับ แอร์หลังจอหลังเด็กๆชอบ ประตูสไลด์พ่อแม่สูงอายุชอบครับ แถว 3 ผมพับเก็บใต้เบาะไว้ใส่ของใหญ่สะใจมากเลยครับ ประหยัดจอดง่าย แต่มันใหม่อยู่ครับ พวกเสียงวัสดุพลาสติกเบียดเสียดสีกันของผมมีตรงเครื่องเล่นวิทยุเบาๆ ไม่เป็นสาระอะไรครับ สรุปอยากได้วันนี้ตัว V คงได้รถปีหน้า แต่ตัวล่างคงมีหลุดมาให้ได้ตลอดลองเช็คศูนย์ดูครับ รถทรงนี้ถามว่าอยากทำไร ผมอยากเปลี่ยนยางครับ หน้ามันแคบไป อยากเพิ่มสักเบอร์กว้างขึ้นหนาขึ้นครับ

...... ขับกลับบุรีรัมย์ใช้ความเร็วประมาณเท่าไรคะ นั้งกี่ท่านคะ ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 12:53:18 »
ผมลอง test drive ใกล้ๆ ศูนย์แถวบ้าน ไม่ได้ออกนะครับ รอปีหน้าถ้ามีมือ 2 ให้เก็บ
     เดิมใช้ Jazz ตัวล่าสุด ที่รู้กัน เก็บเสียงดีมาก เอาเสียงทุกอย่างนอกรถเข้ามาหมด ช่วงล่างหลังดีด แต่ซิ่งมันส์พิลึก
พบว่า Sienta เป็นรถเล็ก แคบ ขับง่าย เก็บเสียงภายนอกมาน้อย รอรอบนิด ๆ ช้ากว่า Vios ไม่มาก ไปทั่วไทยสบายแน่
วิ่งทางตรงเร็ว ๆ มั่นใจดี ช่วงล่างรู้สึกแน่นกว่า Honda เยอะมาก
     สิ่งที่กังวลคือ ทางด่วนลอยฟ้า บูรพาวิถี ลมพัดตึง กับ เข้าโค้งเร็ว ๆ น่ามีเสียว แต่ถ้าขับไม่เกิน 120 บ่อย ๆ
แบบทีผมจะเปลี่ยนรถให้เมีย เน้นรับส่งลูก ญาติผู้ใหญ่ วิ่งในเมืองสั้น ๆ นาน ๆไปพัทยาชลบุรี เส้นมอเตอร์เวย์ ผมว่าเหมาะเลยครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 14:29:15 »
ผมลอง test drive ใกล้ๆ ศูนย์แถวบ้าน ไม่ได้ออกนะครับ รอปีหน้าถ้ามีมือ 2 ให้เก็บ
     เดิมใช้ Jazz ตัวล่าสุด ที่รู้กัน เก็บเสียงดีมาก เอาเสียงทุกอย่างนอกรถเข้ามาหมด ช่วงล่างหลังดีด แต่ซิ่งมันส์พิลึก
พบว่า Sienta เป็นรถเล็ก แคบ ขับง่าย เก็บเสียงภายนอกมาน้อย รอรอบนิด ๆ ช้ากว่า Vios ไม่มาก ไปทั่วไทยสบายแน่
วิ่งทางตรงเร็ว ๆ มั่นใจดี ช่วงล่างรู้สึกแน่นกว่า Honda เยอะมาก
     สิ่งที่กังวลคือ ทางด่วนลอยฟ้า บูรพาวิถี ลมพัดตึง กับ เข้าโค้งเร็ว ๆ น่ามีเสียว แต่ถ้าขับไม่เกิน 120 บ่อย ๆ
แบบทีผมจะเปลี่ยนรถให้เมีย เน้นรับส่งลูก ญาติผู้ใหญ่ วิ่งในเมืองสั้น ๆ นาน ๆไปพัทยาชลบุรี เส้นมอเตอร์เวย์ ผมว่าเหมาะเลยครับ

มันจะเหมือนเครื่องบินตอนโดน cross wind ก่อน landing แน่ๆเลยด้วยรถทรงนี้ หัวไปทาง หางไปทาง

แต่ก็สนุกดีครับ ขับพวก mpv ไม่ค่อยเป็น แต่ใช้พวกทรงกล่องหรือรถตู้ ผมเจอประจำ

อย่างวันก่อน ขับฟรีดบนเส้นนี้ด้วยความเร็วตามกฎหมายอนุโลม ยังโดนลมเหวี่ยงไปครึ่งเลนเลย
...พอดีตอนวัยรุ่นเคยขับเครื่องร่อน เลยชอบอารมณ์นี้

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 16:17:55 »
รออ่านด้วยคนนนน
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 20:50:29 »
รอ  ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ ballioni

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 11:47:15 »

...... ขับกลับบุรีรัมย์ใช้ความเร็วประมาณเท่าไรคะ นั้งกี่ท่านคะ ขอบคุณคะ

3 คนครับ พร้อมของขนไปทำบุญขาไปกับของฝากขากลับครับ สบายๆใช้งานง่ายเกียร์บนเร่งแซงได้ดีครับเป็นที่น่าพอใจมากครับ แต่เหมือนคิ๊กดาวน์เร็วครับ เครื่องเลยฮึ่มๆอยู่เรื่อยๆครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 16:31:45 »
ตอนใช้เกียร์นี้ใช้เป็นDหรือMคะ และใช้ความเร็วประมาณเท่าไรคะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 11:20:18 »
ขับต่างจังหวัดไม่เกิน 100 คงสบายๆ นะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 11:52:46 »
ต่างจังหวัดไม่เกินรเอยสบายๆๆค่ะกินลมชมวิวแต่พอดีจังหวัดที่อยู่ค่อนข้างอันตรายถ้าขับกลางคืนจึงต้องขับประมาณ120-130อะคะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 19:27:55 »
เหมือนว่าเซียนต้าจะได้มีรีวิวในเวลาอันใกล้นี้แล้วดีใจจริงๆๆๆๆ