ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามคุณจิมมี่ครับสงสัยเรื่องโทนสีภายในซิตี้ตัวท๊อปน่ะครับ  (อ่าน 3483 ครั้ง)

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
คืออยากทราบว่าทำไมถึงทำแต่สีดำ น่าจะทำโทนสีเบจด้วย เพื่อนผมไม่ซื้อตัวท๊อปเพราะข้างในไม่ใช่สีเบจนี่แหละครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

เรื่องสีภายในนี่ ผมว่ามันแล้วแต่ค่ายรถจะกำหนดมานะครับ อย่าง Mazda 2 HB รุ่น top ภายในสีดำ ส่วน Mazda 2 Sedan รุ่น top ภายในสีเบจ เค้าคงทำวิจัยมาแล้ว ว่าผู้บริโภคต้องการสีแบบไหน ซึ่งถ้าเรายังอยู่ในประเทศไทย ก็จะไม่มีตัวเลือกในเรื่องสี ไม่เหมือนในต่างประเทศ ที่เลือกสีได้ตามใจชอบเลย มีแต่ต้องทำใจครับ ดังนั้นถ้าไม่ชอบ ก็เลือกยี่ห้ออื่นได้ครับ หรือไม่ก็จำใจซื้อมาก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนแปลงภายหลังก็ได้ (เช่นหุ้มเบาะสำเร็จรูปสีเบจ เปลี่ยนเบาะใหม่ยกชุดเป็นสีเบจ ทำสีคอนโซล/แผงประตูใหม่เป็นสีเบจ) เพราะสมัยนี้ ไม่จำเป็นต้องยึดติดรถจากโรงงานเดิมๆแล้ว เราแต่งรถตามแบบเราเองได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2010, 14:08:46 โดย Valkilrey »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เขามองในแง่กลุ่มลูกค้าหนะครับ
ว่ากลุ่มที่ซื้อรุ่นท็อป นั้น อาจจะอยากได้ บุคลิกความเป็นสปอร์ตซีดาน

และจากที่ผ่านมา เรามักไม่ค่อยเห็นรถสปอร์ต คันไหน ใช้ภายในห้องโดยสาร สีเบจเลย ถูกไหมครับ?

ภาพของ ซิตี้ รุ่นปัจจุบันที่ออกมา เขาไม่ได้เน้นไปในแนวหรูเลยหนะครับ
เว้นแต่กลุ่มลูกค้าในรุ่นรองลงไป

เรื่องกำหนดสี ในห้องโดยสาร นี่ก็เลือกลำบากครับ
อันที่จริง ผมเองอยากได้ภายในสีเบจมากกว่า
แต่พอ ซื้อรุ่นท็อปมา แล้วใช้งานจริง
ผมก็พบว่า ภายในสีดำนี่แหละ เปื้อนยากที่สุด และดูโทรม ยากสุดแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

นึกถึงข้อดีของมันไว้ครับ คือดูเปื้อนน้อย

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
สีดำเปื้อนยาก  สีเบจสว่างดี เลือกได้แบบต่างประเทศคงดีครับผมว่า

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ที่นี่คือประเทศไทยครับ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
ผมไม่ซื้อ city รุ่น top เพราะภายในสีดำเนี่ยแหละครับ
แม่ผมเล่นยื่นคำขาดเลยว่า ภายในสีเบจเท่านั้น ดูหรูดี

ผมก็ชอบภายในสีเบจนะ มันสว่าง ดูกว้าง

ถ้าอยากได้สีเบจก็ต้องดูเป็นรุ่นรอง top หรือ ต่ำสุดล่ะครับ
ซึ่ง option ด้อยกว่ารุ่น top อยู่หลายอย่างอยู่ครับ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ tfirst01

น่าจะให้เลือกได้นะครับว่าต้องการห้องโดยสารสีอะไร
ฮอนด้าก็เคยทำมาแล้วใน accord โฉมที่แล้วตัวไมเนอร์เชนจ์อ่ะครับ
โตโยต้าก็ทำในวิออสตัวปัจจุบัน รุ่นอื่นๆก็น่าจะทำด้วยนะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อยากให้เป็นแบบ March K12 ที่ญี่ปุ่นมากกว่า มีให้เลือก 3-4 สี
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ