ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพึ่งซื้อ BMW 320i ได้ลอต ไหนกันบ้างครับ รบกวรแชร์ด้วยครับ  (อ่าน 6575 ครั้ง)

ออฟไลน์ lukasthailand

• Jr. Member
  • **
จากที่ผมมีปัญหากระทู้ล่าง ได้ลอต เดือน 11/2015

ตอนนี้เซล ขอหลักฐาน เค้าไม่เชื่อว่ามีลอตใหม่กว่านี้ครับ

เค้าของหลักฐาน รบกวนท่านใดพึ่งซื้อ รบกวนแชร์ภาพ ที่เอาเลขตัว ถังไป ใส่ใน http://bimmer.work/

ว่าได้ลอตไหน ใหม่สุดครับ ผมจะเอาไปให้เค้าดูว่าคนอื่นได้ลอตใหม่จริงๆ ครับ ขอบคุณครับ

ออนไลน์ Stp

• Hero Member
เซลคุณนี่แสบไม่เลิกนะ ผมว่าโทรไป BMW Call Center เลยดีกว่า
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ lukasthailand

• **
ทั้งเค้า ทั้งหัวหน้าเค้า เค้าบอกว่าไม่รู้จริงๆ ว่ามันมี ลอต ใหม่กว่านี้ บอกประมาณว่ารถผลิต timeline ก็ประมาณนี้

เค้าขอหลักฐานไปแย้งกับ BMW THAILAND ครับ

เค้าบอกว่า สั่งรถปี 2016 ให้ได้แต่ทาง BMW THAILAND ไม่ได้ใส่เลข ตัวถังมาเช็คก่อนส่งมอบ เค้าบอกถ้าส่งมอบแล้วต้องเอารถนะ ซึ่งไม่สามารถเห็นรถก่อนได้

คือสั่งแล้วต้องเอาเลยครับ ผมเลยบอกงั้นไม่เอา เค้าบอกเค้าไม่สามารถรู้เลข ตัวถังได้ครับ ทาง BMW THAILAND ไม่ได้แจ้งก่อนที่ส่งมอบ เค้าบอกว่ากลัวสั่งมาแล้วเป็นลอตปี 2016/1-3 กลัวผมไม่เอาอีกครับ

ออฟไลน์ mick

เป็นคนขายแล้วขอหลักฐานกับลูกค้าขนาดนี้อย่าขายเลยดีกว่า
ดีลเลอรชื่ออะไรหรอครับ แชรกับเพื่อนๆจะได้รู้ไว้

เป็นผมถอนจองขอเงินคืนละครับ ซื้อรถต้องมาปวดหัวกันขนาดนี้

ออฟไลน์ BMW_Soc_OkuBo

• Newbie
  • *
เคยจองตอนช่วง ME ธค 14 ได้รถผลิต 26 กย 14 ครับ

ออฟไลน์ Barracuda

เหมือนไม่อยากขายให้ยังไงไม่รู้ เรื่องแบบนี้เค้าต้องช่วยค้นสิ จะให้ลคหาให้ เหมือนไม่เชื่อใจกัน

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
เป็นผมจะเอาเวลาไปทำอย่างอื่น ซื้อยี่ห้ออื่นไปเลยครับ เสียจิตครับแบบนี้

ผมว่าคุณก็แปลกนะครับ
เซลล์กวนประสาทขนาดนี้ คุณก็ยังจะต้องซื้อกับศูนย์นี้ให้ได้ อย่างนั้นเรอะครับ

มีการให้ลูกค้าไปหาหลักฐานมาด้วย
ตกลง นี่มันโชว์รูมรถ หรือ ศาลอาญา

ส่วนตัวผม ใช้แค่หลักการข้อเดียวในการซื้อของ คือ ความพอใจ
ไม่จำเป็นต้องมีเหตุผลประกอบใดๆ

ถ้าพอใจ ผมซื้อ
ไม่พอใจ ผมไม่ซื้อ

ผมเปลี่ยนศูนย์แล้วครับเจอแบบนี้

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เป็นผม ผมติดต่อ bmw thailand แล้วครับ ผมไม่ติดต่อไปศูนย์ว่ารถได้มาแบบนี้แน่นอน เพราะเซลล์มันจะเล่นแง่กับคุณครับ ละยิ่งตอนนี้มันกวนประสาทคุณด้วย คุณควรจะแจ้ง bmw thailand โดยตรงเลยครับให้เค้าจัดการ ทางที่ดีแจ้งกันในนี้เลยครับ ว่าดีลเลอร์ชื่อไร คนอื่นที่มาเห็นจะได้ไม่ซื้อกับมันครับ รถคันเกือบ3ล้านแต่เอาล็อตเก่ามาให้ เป็นผมโดดถีบหน้าขาคู่แล้วครับ เงินไม่ใช่บาทสองบาท
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ CHANOM

ยอมเปลี่ยนศูนย์เถอะค่ะ เงินจอง คิดซะว่า เอาไปทำบุญทำทานมา เราอ่านทั้งกระทู้เก่า และ กระทู้ใหม่ของคุณ เราว่าการซื้อรถไม่น่าจะเป็นอะไรที่ cause emotional stress ขนาดนี้นะคะ ศูนย์ BMW อื่น น่าจะดีกว่าที่นี้เยอะค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ  :)
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ ps000000

อ้าวยังไม่เปลี่ยนไปซื้อดีลเลอร์อื่นหรอครับ ผมว่า ดูไม่มืออาชีพเลย ให้ลูกค้ามาหาข้อมูลบ้าบอ เป็นดีลเลอร์ได้ไง ?????

>:( >:( ;D

ออฟไลน์ tvm

ผมว่าคุณก็แปลกนะครับ
เซลล์กวนประสาทขนาดนี้ คุณก็ยังจะต้องซื้อกับศูนย์นี้ให้ได้ อย่างนั้นเรอะครับ

มีการให้ลูกค้าไปหาหลักฐานมาด้วย
ตกลง นี่มันโชว์รูมรถ หรือ ศาลอาญา

ส่วนตัวผม ใช้แค่หลักการข้อเดียวในการซื้อของ คือ ความพอใจ
ไม่จำเป็นต้องมีเหตุผลประกอบใดๆ

ถ้าพอใจ ผมซื้อ
ไม่พอใจ ผมไม่ซื้อ

ผมเปลี่ยนศูนย์แล้วครับเจอแบบนี้
LIKE!

ออฟไลน์ NavaneS

• Sr. Member
ถามเจ้าของกระทู้หน่อยครับ

แล้วรถมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ

(คือผมไม่ได้ติดตามว่ามีกระทู้ปัญหาก่อนหน้านี้หรือป่าว)
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ ืnuc001

• Full Member
ตอนผมหารถ ก่อนจอง เซลผมยังเอารูปรถจริงพร้อม VIN Number ออกมาจาก BMW Thailand ได้เลยครับ ตอนนั้น 320i Sport แบบ Full Option สีดำเบาะแดงเหลือคันเดียวทั้งประเทศ ได้รูปมา เอาเลขตัวถังไปตรวจ รถผลิตเมษา 58 โอเค เพราะผมออกรถ สิงหา 58 รีบจองเลย

ทั้งศูนย์ทั้งเซลจะอ้างว่าสั่งรถมาโดยไม่รู้รายละเอียดสำคัญๆแบบนี้ไม่ได้นะครับ ขี้เกียจมากกว่าผมว่า เปลี่ยนศูนย์เหอะครับ

ออฟไลน์ Tui_PSG

จากประโยคนี้ของคุณในกระทู้ก่อนหน้านี้..."กลิ่นหนังไม่มีเลย พลาสติกห่อก็ไม่เห็นมี เห็นมีแต่คราบน้ำยาเคลือบ ที่ทำให้รถมันดูใหม่เงาๆ"
จะมีล๊อตใหม่กว่านี้หรือเปล่านั่นก็อีกเรื่อง แต่ที่แน่ๆ รถคันนี้ไม่ใช่รถสั่งใหม่จากบีเอ็มแน่นอน เป็นรถค้างสต๊อคที่ดีลเลอร์(และไม่ใช่แค่ค้างเฉยๆนะ เพราะพลาสติกห่อไม่มี แถมลงน้ำยาอีก) เพราะฉะนั้น ไม่ต้องเสียเวลากับดีลเลอร์นี้อีกต่อไปครับ

ในรูป เป็นสภาพภายในของรถ116iที่จอดอยู่ในที่จอดรถของดีลเลอร์(ซึ่งผมซื้อมาใช้จนถึงปัจจุบัน) เป็นรถค้างสต๊อคอยู่ประมาณ7-8เดือน พลาสติกห่ออยู่ครบ ภายในไม่มีเคลือบน้ำยาใดๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2016, 13:17:20 โดย Tui_PSG »

ออฟไลน์ prayut

• **
E90 320d ผมจอง Motor show ปลายปี 2011
ได้รถ 04/2012 ใจคิดว่าคงได้รถค้าง เพราะอายุรถปลายตลาดแล้ว
แต่ปรากฎเช็ค Production date 2012-02-01
ผิดคาดไปจากที่คิดเลย

ออฟไลน์ mutub

• Newbie
  • *
ของผมกลางปี 58 แต่เพิ่งรับรถ ต.ค 59

แต่ผมไม่ซีเรียสนะ ถ้ารถมันขับโอเค จะเก่าจะใหม่ผมก็ไม่มีปัญหานะครับ

ไมล์แรกรับประมาณ 18km ครับ สงสัยจะเป็นตัวโชว์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2016, 16:02:29 โดย mutub »

ออฟไลน์ h0661036

เจ้าของกระทู้ก็ทำหนังสือถามที่ BM Thailand   ไม่ก็ถามที่ศูนย์อื่น  หรือถามโรงงานที่ระยองไปเลย 

....  คนในเวปล่าสุดในเวปที่ซื้อ 320i  เป็นคุณหมอท่านนึง (ซื้อที่ศูนย์บาเซโลน่า)    ท่านก็ได้เบอร์จากคนในนี้ แล้วไปจอง อีกอาทิตย์ก็รับรถเลย

ปี 2012 ทุกโรงงานขยายกำลังการผลิตเต็มที่   ปี 2016  โตโยต้า ปลดคนงาน  ... ใช้ข้อมูลนี้ประกอบการพิจารณาด้วย  ผมว่า  stock เหลือบานทุกค่ายนั่นแหละ   มันค้าง stock ก็จริง แต่ราคามันก็ลดด้วย อยู่ที่คนซื้อจะรับได้หรือไม่   (ไม่ใช่เอารถ demo มาขายนะ)

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
ถ้าต้องทำถึงขนาดนี้  ส่วนตัวผมคิดว่า  พิจารณาหา 0 อื่น ในการซื้อครั้งนี้ไว้บ้างก็ดีนะครับ

ส่วนตัวมองว่า การซื้อรถใหม่ ต้องมีความสบายใจพอสมควรครับ  ครั้นเริ่มต้นตะขิดตะขวงใจแล้ว

การบริการหลังการขาย การเข้าขอความช่วยเหลือในอนาคต ก็ดูไม่ค่อยสบายใจไม่มากก็น้อย

ผมเอง ไม่ได้มองที่ best deal ever แต่ก็ออกเพราะบางครั้งบริาการดี ตรงไปตรงมา  และผมสบายใจที่ให้คนที่บริการดีได้กำไร ได้ผลตอบแทน

In my humble opinion ...

ออฟไลน์ mothsan

เจ้าของกระทู้ก็ทำหนังสือถามที่ BM Thailand   ไม่ก็ถามที่ศูนย์อื่น  หรือถามโรงงานที่ระยองไปเลย 

....  คนในเวปล่าสุดในเวปที่ซื้อ 320i  เป็นคุณหมอท่านนึง (ซื้อที่ศูนย์บาเซโลน่า)    ท่านก็ได้เบอร์จากคนในนี้ แล้วไปจอง อีกอาทิตย์ก็รับรถเลย

ปี 2012 ทุกโรงงานขยายกำลังการผลิตเต็มที่   ปี 2016  โตโยต้า ปลดคนงาน  ... ใช้ข้อมูลนี้ประกอบการพิจารณาด้วย  ผมว่า  stock เหลือบานทุกค่ายนั่นแหละ   มันค้าง stock ก็จริง แต่ราคามันก็ลดด้วย อยู่ที่คนซื้อจะรับได้หรือไม่   (ไม่ใช่เอารถ demo มาขายนะ)
   ซื้อรถยี่ปุ่นบางค่ายแถวบางนาที่จอดสต็อคเต็มไปหมด ผมว่าอาจจะเก่าค้างสต็อคมากกว่า BM อีกนะครับ

ปล. แต่เซลล์กะศูนย์ เจ้าเล่ห์แบบนี้เปลี่ยนเถอะครับ นี้ถ้าซื้อมารถมีปัญหาจะเคลม มันคงขอให้เอาคลิปถ่ายการขับรถตลอดเวลามาให้ดูแน่ๆ

ออฟไลน์ SM.

เป็นคนขายแล้วขอหลักฐานกับลูกค้าขนาดนี้อย่าขายเลยดีกว่า
ดีลเลอรชื่ออะไรหรอครับ แชรกับเพื่อนๆจะได้รู้ไว้

เป็นผมถอนจองขอเงินคืนละครับ ซื้อรถต้องมาปวดหัวกันขนาดนี้

+1 แปลกเหมือนกัน ทำไมเช็คเองไม่ได้หรอ

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

แปลกนะครับ ที่เจอเซล และ ศูนญ์ แบบนี้ที่ปล่อยให้ลูกค้าหาเอง 

แต่ที่แปลก มาก ๆ คือ ลูกค้า(จขกท) ก็ยังอยากจะซื้อที่ ศูนญ์นี้ กับเซล คนนี้ เป็นผม เปลี่ยนไปนานละ   หรือว่า เขาไม่คืนเงินค่าจอง

จึงต้องจำเป็นต้องเอาที่นี่ แต่ถึงอย่างไร ก็ไม่ควรให้ลูกค้าเป็นภาระ  อาจจะมองว่า ลูกค้าคนไหนไม่แข็ง ก็ตุกติก เล่นได้เป็นเล่น

แหย่ได้ เป็น แหย่ เผื่อ ยอมทำตาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2016, 10:09:53 โดย O-ver-Late-Driver »

ออฟไลน์ mick

จขกท จะเฉลยศูนย์มั้ยครับ เพื่อนๆจะได้รู้บ้างว่าที่ไหน ท่านอื่นๆก็แนะนำไปหมดแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2016, 15:09:08 โดย mick »