ผู้เขียน หัวข้อ: [Clip] หนุ่มใหญ่ดวงซวย จอดรถแวะซื้ออะไหล่ถูกแท็กซี่พุงชนดับ  (อ่าน 4792 ครั้ง)

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
 :'( :'(

รายละเอียดข่าวตามลิงค์ด้านล้างครับ

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9590000110768

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
เป็นทางโค้งหรือป่าว ดูแท็กซี่เหมือนๆจะเสียหลักนิดนึงด้วย

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
ถ้าจอดได้ชิดแนวรัวมากๆ แท๊กซี่อาจชนแค่ประตูที่เปิด แล้วรอดชีวิตแบบฉิวเฉียดก็ได้ rip ครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
น่าสงสารมากครับ ท้ายรถเละเลย

ออฟไลน์ Newhang

โชคร้ายมากเลยครับ

rip

ออฟไลน์ alpha14

ความจริงควรออกจากรถไปตั้งนานแล้วนะ เปิดประตูมายืนริมถนนนี่อันตรายครับ ดูจากเวลาที่จอดก็นานอยู่กว่าจะลงรถ เสียใจด้วยครับ!

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ทำไมไปจอดรถอย่างนั้น ไหล่ทางไม่มี ที่อันตรายมาก

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
0.31 หลอนมากครับ เป็นร่างคนกระเด็นขึ้นมาตรงมุมคลิป  :'( ติดตาเลยง่ะ

R.I.P. ครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ redsun

เวลารถเสียหลัก อะไรก็เอาไม่อยู่ครับ
รอดูแต่ว่าจะปะทะกับอะไรเท่านั้นครับ
ถ้ายังอยู่บนถนนอย่าประมาทเด็ดขาดครับ

ขอแสดงความเสียใจ
กับญาติผู้เสียชีิวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
คงถึงฆาตจริงๆ ทุกอย่างพอดิบพอดีหมด ... RIP ครับ   :(
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ palma

ทำไมไปจอดรถอย่างนั้น ไหล่ทางไม่มี ที่อันตรายมาก

น่าจะเป็น ทางร่วม/ทางแยก สังเกตจากทางรถวิ่งมาร่วมกัน

ปกติตำแหน่งนี้ไม่น่าจอดรถได้นะครับ คงเอาสะดวกมากกว่า

รัฐคงคิดมาแล้วว่าที่ไหนจอดได้ปลอดภัยเลย ทาสี ดำ-ขาว ให้จอดได้ ตรงทางร่วมทางแยก สีแดง-ขาว ห้ามจอด ตรงไหนห้ามเลี้ยว ห้ามกลับรถ

ถ้าทำกันตามกฏ อุบัติเหตก็น่าจะลดลงได้

ทีนี้ คนเราเอาสะดวก ไม่ยอมเดินครับ เลยออกมาเป็นแบบนี้  ถึงแท็กซี่จะพลาดจริง แต่ถ้าเป็นตำแหน่งจอดที่คิดมาแล้ว โอกาสพลาดน่าจะมีได้น้อยกว่า

ขอบคุณที่ แชร์ครับ จะได้ระมัดระวังมากขึ้น
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

แต่ผมว่าน่าจะเป็นอุทาหรณ์สำหรับการจอดรถข้างทางได้เป็นอย่างดีครับ

จอดให้ชิดขอบทาง ไม่ล้ำไปในเส้นถนนหลัก จะขึ้น จะลงก็มองที่มาข้างหลังให้ดี

บางทีก็จอดซ้อนกันบนเลนจราจรหลักกันจนหน้าเกลียด ทำให้ถูกต้องและเห็นใจเพื่อนร่วมทางดีกว่าครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ AMARONE

• Jr. Member
  • **
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ผมคนนึงไม่จอดรถถนนใหญ่เลย
Don't play hard to get, play hard to forget.

ออฟไลน์ Xtrail

• **
บริเวณในคลิป..รถโล่งมากไม่ค่อยมีรถวิ่ง..เป็นทางคู่ขนาน..ในช่วงกลับรถ..แถมเป็นทำเลปิด..เข้าออกคู่ขนานลำบากรถน้อยมากก....ในคลิปคงมีการวิ่งแซงกันมามากกว่า..มาชนท้ายพอดี..อยู่แถวบ้านไม่ค่อยมีรถชนกัน..แต่มีคนเมาซิ่งรถมาตามคู่ขนาน.ก่อนเข้า.เจอทางโค้งกลับต้องข้ามลงคอสะพานเล็กๆ..ลงไปทางโค้งทันทีรถชนไฟลุกเลย

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ผมว่าผิดทั้งคู่เลย จอดรถในที่ไม่ควรจอด ถึงไม่มีใครตาย แต่มีใครมาชนรถเราก็แย่แล้ว ดูเหมือนแท็กซี่แซงซ้ายมา โผล่มาเจอรถคันนี้เข้ากะทันหัน เลยหลบไม่ทัน

ออฟไลน์ Darkart

ขอแสดงความเสียใจต่อผู้เสียชีวิตด้วย ดวงถึงคาดจริงๆ
ผิดก็ว่าไปตามผิดครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Activehybrid

ถึงฆาต + ประมาทแค่นี้ก็ตายแล้วชีวิตมนุด

เป็นอุทาหรณ์คนที่ยังอยู่ R.I.P ครับ

ออฟไลน์ DolbyNR

• **

ไม่ใช่ดวงซวย

ประมาท  ล้วน ๆ