ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจำเป็นต้องเลือก 2 สี ขาว หรือ ดำ ท่านเลือกรถสีอะไรครับเพราะอะไร?  (อ่าน 8663 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
ขาวครับ ดูแลยากหน่อยแต่คงไม่แตกต่างจากการดูแลสีดำเท่าไหร่ ผมก็อยากได้ขาวนะ แต่ที่บ้านฝังใจกับความเหลืองของสีขาว (Volk เต่ารุ่นโบราณ) สุดท้ายไปจบกับสีเหลือง
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Auto

ถ้านิสัยผมผมเลือก  สีขาวครับ เพราะผมขับรถกลางคืนทุกคืน   ย้ำว่าทุกคืนและต้องเปิดไฟหน้าทุกวัน  ต้องการรถสีขาวเพื่อให้คนอื่นมองเห็นง่ายป้องกันอุบัติเหตุครับ   สีดำจะไม่พยายามเลือกเลย  ยังไงผมก็ูดูแลสีรถได้ดีครับไม่เหลือง  ไม่อมคราบดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2016, 18:33:55 โดย Auto »

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ขาวคับ มองเห็นชัด

ออฟไลน์ AMARONE

• Jr. Member
  • **
ขาวครับ ดูแลง่ายกว่า รถออกแนว Sport สีขาวตัดดำหล่อกว่าครับ
Don't play hard to get, play hard to forget.

ออฟไลน์ TNN

• Full Member
จากที่แต่ละท่าน เลือกมาตามเหตุผลส่วนตัวต่างๆ
ตอนนี้
ท่านที่เลือก "สีขาว" = 25 ท่าน
ท่านที่เลือก "สีดำ" = 8 ท่าน

ห่างกันเกินครึ่งเลยนะครับ
ไม่แปลกใจที่ รถสีขาวขายดี และราคามือสองก็ดีด้วย
ผมชักเอนๆไปทางสีขาวซะแล้ว
Accord H22 2.2 VTi-S
Benz C220 Elegance W202
Cefiro A33 3.0 V6
Vios sporty 2006 1.5s
Jazz GE 2008 1.5 SV VTEC
Mazda 2 sedan 2009 Maxx Sport 1.5
Pajerosport 3.2 GT 2010
HRV 1.8 EL
Pajerosport Elite 2021

ออฟไลน์ ps000000

โฉลก วันเกิดผม ไม่เหมาะกับ สีดำ

เลือก ขาวครับ

(แต่รีโว่ที่ใช้อยู่ก็ดำนะ แหะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) :P

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ขาว แต่งง่ายกว่า

สีดำเห็นรอยขนแมวแล้วทำใจไม่ค่อยได้
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ผมชอบสีดำ

แต่กับรุ่นนี้ สีขาวจะช่วยขับไฟท้ายให้เด่นที่สุด

ออฟไลน์ biozebastian

ขาวครับ ทุกวันนี้รถแฟนสีดำลายทั้งคัน

ออฟไลน์ gf260

เลือกสีขาวครับ เพราะไม่ชอบสีขาวน้อยกว่าไม่ชอบสีดำครับ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเลือกสีดำนะเพราะชอบดำมากกว่าขาว
สีดำมันดูไม่เก่าไม่หมอง สังเกตุรถเก่าๆสีดำจะดูดีสุดถ้าดูแลดีๆ
กลางวันก็ทึบดี กลางคืนน่าค้นหา เคลือบแล้วงามที่สุด แล้วมันก็เกลื่อนน้อยกว่าขาว

ออฟไลน์ Buffy

รถเล็กเลือกขาว รถใหญ่เลือกดำ

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
ถ้าคันใหญ่ เลือกสีดำครับ ดูมีพลัง
แต่ถ้าพวก sport coupe อาจมีขาวเพิ่มมาบ้าง

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าเป็น PJS ขอสีดำครับ

จริงๆ รถที่มีโครเมี่ยมเยอะๆอย่าง PJS ต่อให้เป็นรถสีดำก็น่าจะยังปลอดภัย มองเห็นได้อยู่ครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
บ้านผมมีทั้งรถสีขาว กับสัดำ ถ้า2 สีนี้จะให้เลือก ผมเลือกสีดำครับ
เหตุผล ดูแลยากทั้งคู่ แต่สีขาวดูแลยากกว่า เห็นชัดมากเวลาเปื้อนอะไร แล้วเวลาเคลือบสีลงwaxก็ดูไม่ค่อยเงาสะท้อนสวยๆเท่ากับสีดำครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ diow_1991

สีขาวสวยกว่าครับ ดูแลง่ายกว่าสีดำ

ออฟไลน์ Activehybrid

เคยซื้อรถ(ป้ายแดง) สีดำมาใช้ เมื่อ12ปีก่อน เข็ดเลย ฝุ่นจับทันทีที่ล้างเสร็จ

ปัจจุบันใช้ขาวมาจะครบ5ปีละดูแลง่ายกว่านะ ไม่ล้างหลายวันก็ยังพอดูได้

ใจชอบสีดำนะ แต่ล้างไม่ไหวจริงๆ แต่ขาวก็กลัว7-8ปีไปสีจะเหลือง(0-5ปี ยังดูขาวปกติอยู่)

สรุปเอาสีเท่าได้ป่ะ

ออฟไลน์ earrt

ชอบดำมาก แต่คิดว่าขาวดีกว่า

แต่ตอนนี้ขับสีเทา

ออฟไลน์ Nyquist

ขาวครับ เห็นชัด และดูแลง่ายกว่าสีดำ ถึงจะไม่ง่ายที่สุดก็เหอะ

ออฟไลน์ -POOM-

• Jr. Member
  • **
ดำครับเพราะ
1. มันดูไม่เก่าเร็วเท่าสีขาว
2. ขาวมันแสบตาถ้าแดดแรง ;D

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
จริงๆ บนท้องถนนนี่ สายตาผมเห็นสีแดงชัดสุด ตามมาด้วยสีเหลืองนะ สมัยก่อน

ปรากฏว่าพอรถสมัยนี้ไฟท้ายสว่างเกิน เลยเริ่มรู้สึกเหมือนคนอื่นว่าสีขาวเห็นชัด

ถ้าให้เลือก 2 สี กับรถรุ่นนี้ ผมเลือกสีขาวครับ ดำมันทำให้รถดูแคบสูงแปลกๆ ขาวแล้วมันอวบกำลังดี  ;D

แต่ถ้าเป็นรถทรง Crossover/MPV ที่เตี้ยกว่า SUV ฐาน PPV ผมชอบสีดำมากกว่าขาวแฮะ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ h22a

สีดำ ล้างอย่างเนี๊ยบ
จอดไว้ 1-2 ชม. จะเห็นฝุ่นขาวแล้วครับ  ;D