ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบไม่เกิน 6 แสนบาทมีรุ่นไหนบ้างครับที่ภาพลักษณ์ดีๆ  (อ่าน 6948 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
มีงบไม่เกิน 6 แสนบาทอยากได้รถที่ภาพลักษณ์ดีๆ ช่วยเสริมภาพลักษณ์คนขับให้ดูดีน่าเชื่อถืออยากได้พวก D-Segment ครับ

ที่มองๆไว้มี Nissan Teana J32 ,Honda Accord G8 ,Toyota Camry ACV41 ,Mercedes-Benz E-Class W211

การขับขี่ไม่เน้น ขับ 110 ไม่เกินนี้เป็นส่วนใหญ่ไว้เดินทางไกลอาทิตย์ละ 1 ครั้งไว้เป็นรถสำรองสำหรับบ้าน นั่งสบายๆนั่งส่วนใหญ่ 2 คนมี 3 คนบางบ้างครั้ง

ไม่ติดแก๊ส เอาไปแต่งต่อแล้วสวยดูดี อยากทราบครับคันไหนดูโอเคสุดๆในสายตาคนทั่วๆไป

ออฟไลน์ ps000000

เบนซ์ ดูดี แต่ จะบานปลายภายหลังหรือเปล่า ผมไม่รู้นะ  ???
คัมรี่ พอได้  :D

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
ไม่เกิน 6 แสนแสดงว่างบจำกัด w211 ตัดออกเลยครับ บานปลายแน่นอน

เอาเป็น camry แล้วกันครับ ชอบออฟชันเยอะๆ หน่อยเล่นตัว 2.4v ครับ ปีจะลึกหน่อย
ไม่เน้นออฟชันเท่าไหร่ camry extremo 2.0g ครับ ยังสวยอยู่เลย

ออฟไลน์ Activehybrid

W211ภาพลักษ์ชนะขาดลอย

เบนซ์ ดูดี แต่ จะบานปลายภายหลังหรือเปล่า ผมไม่รู้นะ  ???

หมายถึงการซ่อมบำรุงเหรอครับ การการซ่อมบำรุงผมคิดไว้แล้วครับมีอู่ซ่อมเบนซ์ใกล้ๆบ้านที่รู้จักกัน

ตอนแรกผมก็คิดจะเอาแค่ญี่ปุ่นล้วนๆในตัวเลือกแต่ผม เห็นน่าสนใจเลยเพิ่มเข้ามาในตัวเลือก

ลองไปคุยเรื่องการซ่อมบำรุงกับอู่มาผมก็รับได้นะ แต่เสียแค่รถจะได้ปีเก่ากว่าเขาเพื่อนเลยแค่นั้นเอง

ไม่เกิน 6 แสนแสดงว่างบจำกัด w211 ตัดออกเลยครับ บานปลายแน่นอน

เอาเป็น camry แล้วกันครับ ชอบออฟชันเยอะๆ หน่อยเล่นตัว 2.4v ครับ ปีจะลึกหน่อย
ไม่เน้นออฟชันเท่าไหร่ camry extremo 2.0g ครับ ยังสวยอยู่เลย

งบซื้อรถอยากจะบีบให้อยู่ในราคาแค่นี้แหละครับ เพราะอยากเอางบอีกส่วนหนึ่งไว้ในการซ่อมแต่งนึดๆหน่อยๆครับ

เจ้า Camry Extremo 2.0G  ตัวไมเนอร์ผมก็สนใจนะครับสวยๆดูไม่เก่ายังดูดีอยู่

ชอบครับอยากจับมาจัดชุดแต่ง AMG E63 ครับกับทำสีขาวหลังคาดำเงา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2016, 14:56:14 โดย F&O »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าอยากได้ 211 พ่วงความมั่นใจ ให้ไปหาใน Bright Circle ครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ถ้ามีงบไว้ซ่อมบำรุงก็เบนซ์ครับ ถ้าจำกัดจริงๆ camry หรือ accord ก็พอได้

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ดูเหมือนจะจัดงบไว้ซ่อมและแต่งแล้ว
211 ภาพลักษณ์ดูดีสุดล่ะ จัดตัวนี้ไปเลย..  8)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ NoName__???

ถ้างบซ่อมไม่อั้น w211

ประมาณนี้ถ้าสำหรับ W211 แต่ถ้า Camry ก็ Extremo เดิมๆเลย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
camry acv41 ตัว mc ครับ

หาสภาพดี ๆ สีเงิน ขยันขัดเคลือบหน่อย  หล่อเลยครับ  8)

ออฟไลน์ alpha14

หมายถึงการซ่อมบำรุงเหรอครับ การการซ่อมบำรุงผมคิดไว้แล้วครับมีอู่ซ่อมเบนซ์ใกล้ๆบ้านที่รู้จักกัน

ตอนแรกผมก็คิดจะเอาแค่ญี่ปุ่นล้วนๆในตัวเลือกแต่ผม เห็นน่าสนใจเลยเพิ่มเข้ามาในตัวเลือก

ลองไปคุยเรื่องการซ่อมบำรุงกับอู่มาผมก็รับได้นะ แต่เสียแค่รถจะได้ปีเก่ากว่าเขาเพื่อนเลยแค่นั้นเอง

งบซื้อรถอยากจะบีบให้อยู่ในราคาแค่นี้แหละครับ เพราะอยากเอางบอีกส่วนหนึ่งไว้ในการซ่อมแต่งนึดๆหน่อยๆครับ

เจ้า Camry Extremo 2.0G  ตัวไมเนอร์ผมก็สนใจนะครับสวยๆดูไม่เก่ายังดูดีอยู่

ชอบครับอยากจับมาจัดชุดแต่ง AMG E63 ครับกับทำสีขาวหลังคาดำเงา
ถ้าพูดอย่างงี้มันก็ต้องเบ๊นซ์ละครับภาพลักษณ์ดีกว่าใคร

ออฟไลน์ AkE

ผมว่าพอกัน mb ขับสนุกกว่านะครับ ถ้าจะเอาหรูก้ e class & J32 ครับแต่ถ้าเอากลางๆ ก้ G8 & Acv40 ผมแอบชอบ camry มากกว่า

G8 เป็น Accord ที่ขับแล้วงั้นๆสุด

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ภาพลักษณ์ดีๆ...ในราคานี้มันขึ้นอยู่กับว่าใครมอง  8)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
W211 กินขาดกระจุยเลย แล้วส่วนตัวผมก็ยังชอบรุ่นนี้อยู่ด้วย ภาพลักษณ์ยังได้อีกยาวๆครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ถ้างบซ่อมไม่อั้น w211

ตามนั้นเลย  8)

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
w211 ไม่ถึง6แสนนี่สภาพไหนครับแล้วปีอะไร รุ่นไหน ถ้าอยากได้เบนซ์จริงๆถอยไปหน่อย w210 E240 แม็ก17ท็อปซันรูฟก็โอนะ ไม่เกินงบ มีตังค์เหลือเผื่อเก็บงาน
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ InBkk

W211 ดูรวยสุดแล้วครับ ในงบนี้ ถ้าพูดถึงเฉพาะค่าตัว

ออฟไลน์ JDM

• Full Member
W210 ครับ
รถ 4 แสน ซ่อม 2 แสน perfect เลย ใช้ยาวๆ
W201 W211 W204 UCF10 C126

ออฟไลน์ SM.

Benz สิครับ ถ้าอยากได้ภาพลักษณ์

ออฟไลน์ MUK

Mercedes-Benz E-Class W211  มีคะแนนนำเรื่องภาพลักษณ์ครับ แต่อย่าให้ใครเห็นจอดเสียกลางทางนะครับจัดการให้อยู่หมัดซ่อมให้ถึงผมว่าใช้ได้สบายครับ
และถ้ามีงบดูแลจำกัด ภาพก็ไม่ได้ด้อยกว่ามากมาย Camry เอาไปแต่งล้อสวยๆ ผมว่าน่าจะดูดีไปอีกแบบและประหยัดเงินและค่าดูแลได้พอสมควรเลยครับ

สำหรับผมถ้าซื้อมาใช้ในงานในตัวเลือกที่มี ผมก็ เลือก Camry ครับ

ออฟไลน์ V221

W211ชนะขาดอยู่แล้วครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ J_Serie5

Benz W211
Bmw E60

ออฟไลน์ winit2014

ออฟไลน์ Kaomao

• Jr. Member
  • **
211 ถ้าอยากได้ลุคแบบที่ว่า ต้องหลังคาแก้วครับ

ทำหลังคาดำ ส่วนตัวผมว่าเสียภาพลักษณ์มากครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ผมว่าคุณมีคำตอบอยู่ในใจอยู่แล้วนะ ^^
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Boy_Chatchai

• Newbie
  • *
ไปเจอตัวนี้มาครับ https://carmana.com/cars/1719 อยู่ในงบด้วย ไว้เป็นทางเลือกครับ

ออฟไลน์ Tan Int

ถ้าเาแบบทั่วไปก็ตามที่ว่ามานั่นแหละครับ ภาพลักษณ์ดีแบบไม่ต้องเป็นหลุ่มคนเฉพาะก็รู้สึกได้(หรือง่ายๆคือรถโหลนิดๆ)
ถ้าเอาตามตัวเลือกที่ว่ามาผมให้ Accord นะ ไม่นับการขับขี่ เอาแต่ภาพเลยนะ Accord รุ่นนี้มันใหญ่ที่สุดในตลาด หน้ามันคมกว่า Camry และมันดูบึกดูเท่กว่า ส่วนตัวผมอ่ะนะ

ถ้าเอาภาพลักษณ์ดีแบบที่กลุ่มคนเฉพาะจะเข้าใจ ก็อาจจะพวก Alfa 156 หรือรถนำเข้าที่มันมีจำนวนน้อยๆ ราคาขายต่อตกๆแต่แน่นอน ซ่อมลำบาก
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Nohcarevil

• Newbie
  • *
แฟนบีเอ็มมาดันอีกคน รถยุโรปด้วย เรื่องส่วนประกอบน่าจะแข็งแรงกว่า   ราคาไปได้อยู่นะ