ผู้เขียน หัวข้อ: หลอดไฟหน้า Phillipe vs Osram  (อ่าน 20538 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
Re: หลอดไฟหน้า Phillipe vs Osram
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 15:32:41 »
ผมใช้ Osram ตัวขวาเป๊ะเลย ใส่แล้วสว่างดีครับ เห็นจุดตัดแสงชัดเจนเลย แต่อายุการใช้งานมันสั้นไปหน่อย ชุดแรกใส่ไปประมาณปีกว่าก็ขาดละ แต่ชุดที่สองที่เป็นรุ่นเดียวกันยังไม่รู้ว่าจะอยู่ได้นานแค่ไหน
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออนไลน์ Smith686

Re: หลอดไฟหน้า Phillipe vs Osram
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 16:05:38 »
ส่วนตัวผมใช้ออสแรม ไนเบรกเกอร์ อัลลิมิเตท อยู่นะครับ ก็โอเคนะครับ สว่างกว่าไฟหน้าเดิมนิดหน่อย ขาวกว่าด้วย นี่ผมใช้มาสองปีละหลอดยังไม่ขาดครับ

เทคโนโยลีหลอดไฟหน้า (ฮาโลเจน) มันไม่หยุดนิ่ง อย่างทั้งสองยี่ห้อต่างก็มีรุ่นใหม่ออกมาเรื่อยๆ สองรุ่นนี้เปิดตัวใหม่ล่าสุด คงเข้าไทยเร็วๆนี้ ใครอยากอัพเดรตไฟหน้าแต่ไม่อยากเปลี่ยนโคม ไม่อยากเปลี่ยนหลอดไฟประเภทอื่นๆ (LED หรือซีนอน) หรือทำโปรเจคเตอร์วุ่นวาย แนะนำให้เปลี่ยนแต่หลอดไฟครับ
ปล. ดูในคลิป ยังไงฟิลลิปก็เป็นต่อก้าวหนึ่งเสมอ สว่างกว่า ลำแสงไฟจับถนนดีกว่า

Philips RacingVision มีขายรุ่นเดียวคือ H4

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 18:33:03 »
Philips RacingVision มีขายรุ่นเดียวคือ H4

RacingVision มีผลิต H4 กับ H7 เป็นอย่างน้อย ครับ

H4 ที่ร้านนั้นเอามาขาย เพราะคนใช้รถยุ่นตัวเล็กๆ ชอบเปลี่ยนอะไหล่ซิ่งมันเยอะกว่าเฉยๆ ลองตลาดแล้วมีโอกาสขายได้สูง

แต่ก็นั่นแหละ ผมเข้ามาเบรกก่อนละกัน เพราะเคลม Life Expectancy ของ RacingVision นี่ แค่ครึ่งเดียวของตัว 130% นะครับ

ปกติตัว 130% ที่เพื่อนผมใช้แต่ละคน ไม่เห็นเกิน 9 เดือนสักคน ตอนพวกมันใช้ 100% นี่ นานกว่าเยอะ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 20:28:55 »
เคยใช้อยู่ ไม่ว่าจะ Phillipe X Tream 130% Osram Night Breaker 110% ความสว่างใกล้เคียงกัน การพุ่งของลำแสงไกลกว่าของเดิม
แต่อายุการใช้งานจะสั้น ไม่ถึง 2 ปี ขาดแล้ว ตอนนี้กลับมาใช้หลอดไฟ STD ของยี่ห้อOsram สว่างกว่าของเดิมติดรถครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 10:44:36 »
ผมใส่ philips x-treme vision 100% ใน civic fb อยู่สว่างกว่าของติดรถมากครับ

ใส่ในเบนซ์ก็สว่างกว่าเดิมมากเหมือนกัน  แต่อายุการใช้งานก็สั้นกว่าหลอดเดิม

อันนี้ชอบของเบนซ์ SLK สว่างหุดโลกเลยแบบขับตามหลังมานี่แสงไฟหน้าผมหายหมด เห็นยันมดเดิน5555  ::)