ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ รับรถ bmw 320i sport อาทิตย์หน้า ต้องตรวจเช็คอะไรบ้างครับ  (อ่าน 2977 ครั้ง)

ออฟไลน์ symx64

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำ รับรถ bmw 320i sport อาทิตย์หน้า ต้องตรวจเช็คอะไรบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
เช็ค Vincode ปีที่ผลิตครับ (อิอิ ;D)

ออฟไลน์ ps000000

เช็ค Vincode ปีที่ผลิตครับ (อิอิ ;D)

เอาฮาใช่ไหม  ;D

ออฟไลน์ amsa

• Jr. Member
  • **
  • เอาใจเขา ใส่ใจเรา
ยินดีด้วยครับ
วันรับรถ ตื่นเต้นครับ พาคนที่ไม่ใช่เจ้าของไปเป็นเพื่อน เช้าๆ นะครับ จะละเอียดกว่าครับ 
ปีที่ผลิตตาม คห 2 ก็ใช่ครับเผื่อโดนแบบผม และท่านอื่นที่มีกระทู้เช่่นกัน ใน HL Mag
โดนรถข้ามปี เพราะมีความรู้น้อย เกี่ยวกับ BM ในการเช็คทีแรก เพราะเราไว้ใจ ว่ารถแพงจะดีกว่า
ถ้ามีรหัสตัวถัง 7 ตัวหลัง ก็ตรวจได้แล้ว ถ้านานรับได้ ขอ เลย 50000 บาทขั้นต่ำ

ตรวจที่จุดบุหรี่ ลอง ชาร์จโทรศัพท์ ทุกจุดที่ให้นะครับ ถ้าเปิดฝาท้ายไฟฝ้า ให้ลองเท้า แกว่งไปมา ของผมไม่ค่อยตอบสนอง

รถใหม่เก็บฝุ่นเนียนโดยคาร์แคร์ประจำ 0 จะมาเจอตำหนิ ก็ที่บ้าน 5555 ของผมมาเจอ ที่ร้าน เคลือบแก้ว แถวบ้าน
โชคดีครับ

ออฟไลน์ bingoman

หลักๆ อยากให้เช็คเรื่องตัวถัง ว่าสีเนียน ไม่มีริ้วรอย  รวมถึงภายในด้วยครับว่าทุกอย่างใหม่ และสะอาดสะอ้าน เพราะเรื่องพวกนี้ถ้าไม่บอกแต่แรก แล้วมาเจอทีหลัง  บางทีจะเคลมยาก  ต่างกับเรื่องกลไกและอุปกรณ์ต่างๆ ที่ถ้ามีไม่ทำงาน  ยังไงก็เคลมได้ครับ

ของผม ตรงที่จับประตูด้านคนขับ  ตรงที่เอามือจับเพื่อปิดประตูอ่ะครับ  ด้านในสกปรกมากๆ

นอกนั้นปกติทุกอย่าง  หลักๆ ก็ลองเช็คระบบไฟฟ้าทุกตัว แอร์ หน้าต่างทุกบาน  ฝาเปิดกระโปรงท้าย

และสำคัญสุดคือเครื่องยนต์  ลองสตาร์ทไว้แล้วก็เล่นๆ ในรถดูครับ  ให้เซลล์แนะนำรถไปพลางๆ ถึงการใช้งานทุกๆ อย่างในรถ  เพราะตอนเซลล์แนะนำ จะได้กด ทดลองการใช้งานให้ครบถ้วนครับ 

ไม่ต้องกังวลมากครับ  ถ้าเจอปัญหาทีหลังก็ยังเคลมได้

ออฟไลน์ symx64

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกวามเห็นครับ
เท่าที่ทราบตอนนี้เหมือน 320i เลิกผลิตแล้วจะเหลือแต่ที่มีในสต๊อก
ถ้าเป็นล็อตที่ไม่เป็นล็อตใหม่จะมีปัญหาอะไรไหมครับ