ผู้เขียน หัวข้อ: altis mc  (อ่าน 7649 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคนันคุง

• Jr. Member
  • **
altis mc
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 15:52:13 »
สอบถามเกี่ยวกับ altis mc 3 เรื่องครับ

-ถุงลม 7 ใบ แบบนี้ ในรุ่นที่เป็นเบาะผ้า มีถุงลมที่เบาะคู่หน้า เบาะจะสามารถหุ้มหนังได้หรือไม่ครับ

-ไฟหน้า bi-beam led อายุการใช้งานนานไหมครับ ถ้าเสียต้องเปลี่ยนทั้งโคมหรือเปล่าครับ

-1.8e ไป esport +65,000 ผมว่าคุ้มครับกับของที่เพิ่มมา แต่ก็อยากได้จอ+กล้องมองหลัง,บลูทูธ ถ้าขยับไป esport option +40,000  คิดว่าเป็นไงครับ หรือติดข้างนอกได้ของดีกว่า ส่วนเบาะไฟฟ้ากับมาตรวัดแบบรุ่นท็อปมีก็ดีไม่มีก็ได้ ครับ จริงๆตัว esport option น่าจะให้เบาะหลังพับได้มาด้วย อันนี้ได้ใช้จริง  ยังไงขอความคิดเห็นหน่อยครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: altis mc
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 15:56:42 »
เบาะหลังพับนี่ /// อ่านคอมเมนต์ของหลายท่านด้านล่างแล้ว ถึงทราบว่า
ติดค้ำหลังซิ่ง 5555555555

ภาพของวีออส

ถ้าพับได้ หน้าฝน หรือ เวลาใส่ของยาวๆ มีประโยชน์มากๆ

จอกับกล้องหลัง ติดร้านนอกได้เยอะแยะครับ มีหลายเกรดให้เลือก
หรือติดของศูนย์เลยก็ได้ (แพงอยู่นะของศูนย์)

สองข้อแรกไม่รู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2016, 20:15:35 โดย ps000000 »

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 16:08:17 »
เบาะหลังพับนี่ ผมว่า เขากั๊กจริงครับ เอาไว้รุ่นท้อปอย่างเดียวเลย

หน้าฝน หรือ เวลาใส่ของยาวๆ มีประโยชน์มากๆ

จอกับกล้องหลัง ติดร้านนอกได้เยอะแยะครับ มีหลายเกรดให้เลือก
หรือติดของศูนย์เลยก็ได้ (แพงอยู่นะของศูนย์)

ใช่ครับ รถที่ใช้อยู่ก็พับได้ แต่ก็ไม่ได้ใช้บ่อยเท่าไรครับ แต่ก็อยากมีไว้ คงต้องทำใจ คงมีแค่มาสด้า3 ที่พับได้ทุกรุ่น

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 16:45:44 »
เบาะหลังพับนี่ ผมว่า เขากั๊กจริงครับ เอาไว้รุ่นท้อปอย่างเดียวเลย

หน้าฝน หรือ เวลาใส่ของยาวๆ มีประโยชน์มากๆ

เบาะหลังพับได้ รุ่น Esport ทั้งหลาย พับไม่ได้ เพราะมันค้ำอยู่ครับ เรื่องนี้ Toyota มาอธิบายตั้งแต่เปิดเมื่อตอน 2014 และนะครับถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 17:12:35 »
จริงๆถ้าพับไม่ได้ มีช่องลอดไปฝากระโปรงท้ายรึเปล่าครับ สำหรับAltisตัวนี้

สำหรับถุงลมข้าง ถ้าเบาะผ้า อาจจะเปลี่ยนไปหุ้มหนังไม่ได้แบบเดียวกับที่เจอในCityตัวปัจจุบัน

1.8e ไป esport +65,000 สำหรับผมคือคุ้มนะ ผมชอบหน้าตาหล่อไว้ก่อน แต่ถ้าไม่ได้สนใจออฟชั่นในตัวEsportตัว1.8eก็พอเพียงแล้วครับ

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 17:15:15 »
ถ้ามีถุงลมที่เบาะ ผ้า หุ้มไม่ได้ครับ
ปรกติ LED จะมีอายุยืนกว่าหลอดใส้มากกครับ เพราะ มันไม่มีใส้
ผมเน้นรุ่น  Top ครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 17:27:56 »

เบาะหลังพับได้ รุ่น Esport ทั้งหลาย พับไม่ได้ เพราะมันค้ำอยู่ครับ เรื่องนี้ Toyota มาอธิบายตั้งแต่เปิดเมื่อตอน 2014 และนะครับถ้าจำไม่ผิด
ค้ำอยู่นี่คือเหล็กค้ำแบบ civic fc รึป่าวครับ  เพิ่มเติม ไปหาดูมาแล้วครับ เพิ่ม cross bar ด้านหลังเบาะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2016, 17:44:33 โดย โคนันคุง »

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 17:30:34 »
จริงๆถ้าพับไม่ได้ มีช่องลอดไปฝากระโปรงท้ายรึเปล่าครับ สำหรับAltisตัวนี้

สำหรับถุงลมข้าง ถ้าเบาะผ้า อาจจะเปลี่ยนไปหุ้มหนังไม่ได้แบบเดียวกับที่เจอในCityตัวปัจจุบัน

1.8e ไป esport +65,000 สำหรับผมคือคุ้มนะ ผมชอบหน้าตาหล่อไว้ก่อน แต่ถ้าไม่ได้สนใจออฟชั่นในตัวEsportตัว1.8eก็พอเพียงแล้วครับ
งงครับ ช่องลอดยังไงอะครับแล้วมันช่วยอะไรได้ครับ  เบาะเปลี่ยนเป็นหนังไม่ได้นี่ถ้าชอบเบาะหนังคงต้องซื้อรุ่นที่ได้เบาะหนังอย่างเดียวเลย  :-X :-X

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 17:33:22 »
Toyota คราวนี้เขาช่วยให้ตัดสินใจเลือกง่ายดีระหว่าง
1.8E เบาะผ้า กับรุ่นที่เป็นเบาะหนัง เพราะเบาะผ้ามี airbag ถ้าเน่าแล้วเน่าเลยทำอะไรไม่ได้ 555

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 17:33:37 »
ถ้ามีถุงลมที่เบาะ ผ้า หุ้มไม่ได้ครับ
ปรกติ LED จะมีอายุยืนกว่าหลอดใส้มากกครับ เพราะ มันไม่มีใส้
ถ้าซื้อจริงๆก็คง esport หรือ esport option แหละครับ ใช้ยาวๆเบาะหนังโรงงานทนดีกว่าด้วย ผ้าไม่เคยลองไม่แน่ใจครับ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 17:36:48 »
Toyota คราวนี้เขาช่วยให้ตัดสินใจเลือกง่ายดีระหว่าง
1.8E เบาะผ้า กับรุ่นที่เป็นเบาะหนัง เพราะเบาะผ้ามี airbag ถ้าเน่าแล้วเน่าเลยทำอะไรไม่ได้ 555
นั่นสิครับ แบบนี้จบเลย เพราะตอนแรกกะว่าถ้าไปจบ1.8e ยังไงอนาคตต้องเปลี่ยนเป็นเบาะหนังแน่นอน

ออฟไลน์ a14

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 19:05:33 »

Esport ที่ผมใช้ มันมีค้ำหลังตามภาพครับ เบาะหลังพับได้คงไร้ประโยชน์ แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่น J,G,V จะมีหรือไม่ ลองเช็คดูอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2016, 19:07:48 โดย a14 »
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 19:59:00 »

Esport ที่ผมใช้ มันมีค้ำหลังตามภาพครับ เบาะหลังพับได้คงไร้ประโยชน์ แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่น J,G,V จะมีหรือไม่ ลองเช็คดูอีกทีครับ
Altis 1.6G 2010 พับเบาะไม่ได้ ก็มีแบบนี้เหมือนกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 21:02:27 »

Altis 1.6G 2010 พับเบาะไม่ได้ ก็มีแบบนี้เหมือนกัน

ใช่ครับ อันนี้ภาพรถของผมเอง (พร้อมฟิวเจอร์บอร์ดในตำนาน) คิดว่ารุ่นที่พับไม่ได้มีทุกรุ่นครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 21:28:51 »
โอ้ เพิ่งรู้ว่ามีค้ำหลังมาด้วย แบบนี้พับไม่ได้ก็โอเคครับ  :)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 07:03:50 »
เพิ่งทราบเหมือนกัน มีค้ำหลังด้วย  ??? ??? ???

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 09:42:45 »
ถ้าซื้อจริงๆก็คง esport หรือ esport option แหละครับ ใช้ยาวๆเบาะหนังโรงงานทนดีกว่าด้วย ผ้าไม่เคยลองไม่แน่ใจครับ
แฟนผมซื้อ GK Top ก็เปลี่ยนเป็นหนังไม่ได้ครับ แต่ผ้าก็สวยดี เดี๋ยวเก่าๆ แล้วไปใส่ Recaro
ส่วนพับเบาะ มันได้ใช้ครับ V40 ผมก็พับได้เรียบ Jazz แฟน ยิ่งดีใหญ่ ใส่จักกรยานไปปั่น Sky lane  ได้ 2 ลำแบบ ง่ายๆ ชอบมากๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 15:11:03 »
1.ไม่แน่ใจ แต่น่าจะเป็นถุงลมข้างมากกว่านะครับตรงเบาะอ่ะ
3.ผมว่าร้านนอกดีกว่า แต่เรื่องบลูธูตผมไม่รู้ว่ามันจะเนียนกว่าของติดรถมาหรือเปล่า และรับได้ไหมหากรถต้องลื้อจออีกรอบ ถ้าเป็นผมยอมจ่ายจบออกมาจาก0เลยครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 15:30:40 »

ดูดีเลยครับ  :-*

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 21:01:00 »
ตอนนั้นผมเล็งๆ 1.8 e เหมือนกัน แต่ก็เลือก Esport เพราะผ่อนเพิ่มมาไม่เยอะ แต่ได้ข้าวของแต่งจากโรงงานมาจบเลย

ไฟหน้า Led สว่างดีครับ หลอด led อายุการใช้งานยาวกว่าหลอดฮาโลเจนเยอะ ของผม 5 หมื่นโลแล้ว ขับกลางคืนบ่อยก็ยังปกติดี

ถ้าเลือก Esport ออกมาติดเครื่องเสียงข้างนอกก็ได้ครับ  ผมติด pioneer 175 dvd + กล้องหลัง งบ 1.3 หมื่นเอง

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2016, 16:10:06 »

งงครับ ช่องลอดยังไงอะครับแล้วมันช่วยอะไรได้ครับ  เบาะเปลี่ยนเป็นหนังไม่ได้นี่ถ้าชอบเบาะหนังคงต้องซื้อรุ่นที่ได้เบาะหนังอย่างเดียวเลย  :-X :-X
บางคันดึงพนักแขนลงมา จะมีช่องเปิดล้วงไปฝากระโปรงท้ายได้
อย่างน้อยพับเบาะไม่ได้ มีช่อเปิดให้ล้วงไปฝากระโปรงท้ายได้ก็ยังดี
แต่พับเบาะได้จะดีที่สุดครับ สะดวกที่สุด

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 15:19:36 »

อ่าว แสดงว่าตัว2014มีแบบนี้ทุกรุ่นที่พับเบาะไม่ได้รึป่าวครับ แต่เห็นเขาว่าเป็น1ในจุดที่ตัว esport ต่างจากตัวอื่น

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 15:21:16 »
1.ไม่แน่ใจ แต่น่าจะเป็นถุงลมข้างมากกว่านะครับตรงเบาะอ่ะ
3.ผมว่าร้านนอกดีกว่า แต่เรื่องบลูธูตผมไม่รู้ว่ามันจะเนียนกว่าของติดรถมาหรือเปล่า และรับได้ไหมหากรถต้องลื้อจออีกรอบ ถ้าเป็นผมยอมจ่ายจบออกมาจาก0เลยครับ
ด้านข้างของซิตี้มันฝังอยู่ในเบาะคู่หน้าอะครับ คิดว่าน่าจะเหมือนกัน

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 15:24:01 »
ตอนนั้นผมเล็งๆ 1.8 e เหมือนกัน แต่ก็เลือก Esport เพราะผ่อนเพิ่มมาไม่เยอะ แต่ได้ข้าวของแต่งจากโรงงานมาจบเลย

ไฟหน้า Led สว่างดีครับ หลอด led อายุการใช้งานยาวกว่าหลอดฮาโลเจนเยอะ ของผม 5 หมื่นโลแล้ว ขับกลางคืนบ่อยก็ยังปกติดี

ถ้าเลือก Esport ออกมาติดเครื่องเสียงข้างนอกก็ได้ครับ  ผมติด pioneer 175 dvd + กล้องหลัง งบ 1.3 หมื่นเอง
ตอนนี้มันดันมี esport option อีกนี่สิครับ จ่ายเพิ่มอีก 40,000 ได้ จอ+กล้อง ( ทำข้างนอกหมื่นกว่า ) แต่ก็ได้เบาะไฟฟ้า เรือนไมล์สวยกว่า ชั่งใจเหมือนกันครับ