ผู้เขียน หัวข้อ: เคยได้ยินมาว่า เบ็นซ์กะบีเอ็ม ไม่ขายรถให้อาชีพเกษตรกร จริงไหมครับ  (อ่าน 9998 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
ผมได้ยินมานานมากแล้ว เกี่ยวกับภาพลักษณ์รถนี้แหละครับ ว่าเกษตรกรจะรวยขนาดไหน ก็ซื้อเบนซ์ซื้อบีเอ็ม มือใหม่จากตัวแทนจำหน่ายไม่ได้ ต้องซื้อมือสอง หรือไม่ก็ผู้นำเข้าอิสระ  บังเอิญว่าคนรู้จักมาคุยด้วยว่าอยากได้GLA แต่แกเป็นชาวไร่อ้อย ความรวย ก็รวยตามแบบเศรษฐีบ้านนอกอ่ะ ไม่รวยมาก

ออฟไลน์ focus2012

มีแบบนั้นจริงๆเหรอครับ

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
มั่วครับ มีเงิน ขายหมดแหละ

ออฟไลน์ SM.

ได้ยินมาจากไหนครับเนี่ย ผมว่ามั่วมากเลย ถ้าคิดว่าคนพวกนี้ไม่มีเงิน ถือว่าคิดผิดมากๆๆ

คนที่ผมรู้จัก มี 10 ล้อ ร่วม 100 คัน บางทีแกก็ขับเอง กับมีสวนยาง สวนปาล์ม มีทั้ง Benz ทั้ง Harley Davidson ยิ่งตัว HD ของเค้านี่ ล้านกว่าบาท

ออฟไลน์ johnlee

เพื่อนผมที่ อ.ฝาง ทำสวนส้ม ซื้อ 520D ตัวที่แล้วได้นะ  มันยังขับมาอวดผมอยู่เลย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ ps000000

ผมรู้จักชาวสวนรวยๆหลายคนขับรถหรู  :-*

ออฟไลน์ JeansZ

ไม่ใช่แล้วครับ เกษตรกรไม่ใช่ว่าจะมีแต่จนๆ นะครับ รวยๆ ก็มีเยอะ มีเงินก็ซื้อได้หมด อีกทั้งรถพวกนี้คนนิยมซื้อสดกันทั้งนั้น

เพียงแต่ว่า พวกเกษตรกร ส่วนใหญ่อยู่ในพื้นที่ป่าเขา รถที่ใช้จึงเลือกรถที่เหมาะกับการใช้งานในพื้นที่หน่อย เช่นรถกระบะ 4x4
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ O_o"

ถ้ามีเงิน ซื้อได้หมดละครับ ไม่มีห้าม หรือ กีดกันอะไรทั้งนั้น

ออฟไลน์ a14

• Full Member
เกษตรกรคงซื้อผ่อนไม่ได้ แต่คงไม่ใช่ปัญหาถ้าจะจ่ายสด....
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ whoami

ตอนเราไปซื้อรถ ถ้าซื้อเงินสด เค้าไม่มาถามคุณหรอกครับว่าทำอาชีพอะไร ขอแค่มีเงินจ่ายเขา

เขาก็ขายหมดล่ะ

แต่ถ้าจะซื้อผ่อน อันนั้นก็อีกเรื่อง

ออฟไลน์ CarameLon

ไม่เคยได้ยิน  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Buffy

เวลาไปซื้อรถ ไม่มีช่องให้กรอกอาชีพน่ะ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ไปได้ยินมาจากไหนครับเนี่ย  ;D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ alpha14

ขนาดรั้นเลยรึครับ เดี๋ยวก็เป็นประเด็นหรอก

ออฟไลน์ Vaporishz

• Jr. Member
  • **
ไม่เห็นเคยได้ยินนะครับ :)
คนที่เค้ารักเราจริงๆ เค้าไม่เคยหายไปไหนหรอก และเราจะเห็นเค้าอยู่เสมอ
                                          ''ในใจ''

ออฟไลน์ oryor

น่าจะเป็นการเข้าใจผิดกันมากกว่านะครับ
คงจะเป็นประมาณว่า ซื้อผ่อนไม่ได้
ก็เลยตีความกันไปว่าซื้อไม่ได้เพราะว่าบลาๆๆๆ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ไม่จริงครับ ลูกค้าผมเลีียงไก่
บางท่าน มีตราดาวเป็นสิบคัน ลูกเกษตรซื้อไตคู่ขับเป็นปกติครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ wip

• Full Member
ผมเคยถามไฟแนนซ์นะว่า  ทำนาอย่างผมผ่อนได้ไหม เค้าก็ว่าได้นะครับเพราะเกษตกร ไม่ถูกเลิกจ้าง    ปัจจุบันก็ได้ผ่อนอยู่สามคันแต่ไม่ใช่เบนซ์นะครับอันนั้นเกินความจำเป็น

ออฟไลน์ Barracuda

ใครเป็นต้นคิด ความคิดแบบนี้ แบรนยิ่งเสียกว่าเดิม

ออฟไลน์ Tue

• Newbie
  • *
ถ้าคนปล่อยข่าว เพื่อหวังยอด ไลค์และแชร์ นิ แย่มากเลยนะครับ

ออฟไลน์ Niceguy_C

ไม่จริงครับ

ออฟไลน์ Untouchable

ไม่จริงครับ บ้านเพื่อนผมที่สุราษฯ พ่อเป็นเจ้าของสวนยางยังเอาเบนซ์เข้าสวนอยู่เลย555

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
คนคิดเรื่องนี้ต้องขึ้นมาต้องมโนหนักมาก เหมือนใครเอาฮอนด้าไปทำแท๊กซี่แล้วโดนแบล็คลิสต์

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
คนต้นคิดชีวิตคงอยู่แต่ในเมืองอะครับ นานๆเที่ยวบ้านนอกที

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ไม่จริงแน่นอนครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ XyteBlaster

อาจจะไม่ให้ผ่อนมั้งครับ  เพราะเอกสารไม่ค่อยครบ

แต่ถ้าซื้อสด  ...  ซึ่งส่วนมาก เกษตรกรก็จะซื้อสด  ยังไงก็ขายครับ

ปล. คุณลุงทำนา 250 ไร่  ลุง อีกคนทำโรงสีครับ  รวยมากก 

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ข่าวมาจากไหนเนี่ยครับ ผมเห็นเถ่าแก่ส่วนปาล์มในจังหวัดผมขับ Cayene S E-Hybrid อยู่แนะ  :-X

ออฟไลน์ AMARONE

• Jr. Member
  • **
ไม่จริงหรอกครับ ถ้า statement เดินดีก็ซื้อผ่อนได้ครับ
Don't play hard to get, play hard to forget.

ออฟไลน์ kenny523

ถ้าผ่อนแม้แต่หมอสเตทเมนท์ไม่ผ่านเขาก็ไม่ขาย แต่ถ้าซื้อสดอยู่บ้านเล่นโปเกม่อนทั้งวันไม่มีสวนมีไร่ เขาก็ขายครับ555

ออฟไลน์ rtong

ตรรกะแย่ๆ  ถ้าแบบนั้นจริงบริษัทรถคงเซ็ง  ลูกค้าจะซื้อเซลลฺไม่ขาย