ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าฮุนไดทูซอนโฉมใหม่2016 จะขายในเมืองไทยเมื่อไรครับ  (อ่าน 2580 ครั้ง)

ออฟไลน์ soros

• Newbie
  • *
กำลังมองหารถ SUV คันใหม่ในราคาไม่เกินสองล้านครับ สนใจฮุนไดทูซอนโฉมใหม่เลยอยากทราบว่าจะเข้ามาขายในไทยเมื่อไรครับ และมีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
ข้อดี คงตอบไม่ได้ต้องรอ ดูตัวคันที่จะขายในไทย แต่ได้ยินมาว่าคุณภาพดีอยู่

ข้อเสียแน่ๆ รถมันไม่ได้ผลิตในไทย และไม่ได้ประกอบในไทยแบบ benz bmw อะไหล่น่าจะนานแน่ๆ ศูนย์ก็ไม่ได้เยอะ ถ้าอยู่ต่างจังหวัดก็ทำใจไว้ครับ

ชอบรถสมรรถนะดี สวยๆ ไม่มอง Mazda cx5 หรือ Subaru Forester อะครับ

ออฟไลน์ nasT

• Newbie
  • *
ถามเซลล์มาเหมือนกันครับ
เซลล์บอกว่า อย่างเร็วคือต้นปีหน้านะครับ (เซลล์บอกว่าต้องขายรุ่นปัจจุบันที่ยังเหลือให้หมดก่อน)

ออฟไลน์ SM.

ปีหน้า น่าจะมาได้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ beerrl

ปีหน้าครับ แต่ ที่ได้ข่าวจาก sale มาคือ ไม่ได้ประกอบเกาหลีแล้ว น่าจะทำจากมาเลย์ เพื่อทำราคามาสู้คู่แข่งครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Megalodon

• Sr. Member
มอเตอร์เอ็กโปร์นี้น่าจะเผยโฉมโชว์ตัว แต่ขายจริงน่าจะปีหน้านะครับ  สวยดีเหมือนกันรุ่นนี้ รอดูราคาครับ ::)