ผู้เขียน หัวข้อ: Brandรถจีนในดวงใจ(ไม่ได้เต็มดวงแต่แอบๆอยู่ในมุมนึงก็พอ)  (อ่าน 6674 ครั้ง)

ออฟไลน์ losttheways

• Newbie
  • *
แบรนด์รถจีนเข้าตีตลาดโลกเยอะเหลือเกิน อยากรู้ครับว่า เพื่อนมีแบรนด์ใดนั่งอยู่ในใจรึเปล่า ส่วนผมเป็นคนหนึ่งที่ตามข่าวอยู่ไม่ใช่ว่าจะซื้อหรอกครับ แต่อยากเห็นตลาดไทยครึกครื้น เศรษฐกิจคึกคัก

ส่วนผม ถ้า BYD เปิดตลาดในไทยด้วย E6 crossover ไฟฟ้า แบบราคาเบาะ ผมก็จะรัก แบรนด์นี้ทันทีเลยแหละ(จะมีโอกาสไหมหนอ)

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ดูจากผล Euro NCAP รถจีนแต่ละรุ่น

ผมคงยอมให้นั่งในใจไม่ไหวล่ะครับ  ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ losttheways

• Newbie
  • *

เพิ่มรูปให้ครับ E6

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
FAW ครับ (แค่ 1 yocto%)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ VehiclepOo

• Newbie
  • *
ผมนึกว่าเอา Honda Odyssey รุ่นที่ตกไปแล้วมาทำหน้าใหม่น่ะ
แล้วรู้สึกภายในก็ใช้ซะคุ้ม ไหน ๆ ก็ได้ตัวถังแล้วก็เลยได้ภายในไปด้วย
เอาซะให้คุ้มจริง ๆ เล้ยยยย จีนเอ้ยยยย

ออฟไลน์ ☺????☺

วอลโว่  ครับบ  จีนซื้อไปแล้ว จะกลายเป็นลูกครึ่งหรือเปล่านี้ๆ อิอิ

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
Roewe ครับ ของ   SAIC    ที่ไปซื้อ  MG Rover  มาประกอบขาย 
หน้าตาไม่ขี้เหร่ คุณภาพก็ น่าจะพอไหว

ออฟไลน์ BMTA

ส่วนผมนะคันนี้เลย เปิดตลาดในไทยด้วย เจ้ามังกรทอง Goleden Dragon

เป็นรถจีนรุ่นเเรกก็ไม่ใช่มั้ง เเต่เป็นรุ่นบุกเบิกของรถเมล์ NGV สีเหลืองๆ ที่เห็นวิ่งกันเกลื่อนกรุงเทพ

http://thaitransit.blogspot.com/2008/02/modern-bus-based-mass-transport-of.html

ผมว่าในไทยรถเมล์จีนมีมากกว่ารถยนต์จีนอีกนะ

รถเหลืองที่เห็นๆกันนั้น กว่า 80 % เป็นรถจีน เเละเกือบครึ่งหนึ่งเป็นเจ้า Goleden Dragon อย่างข้างบนครับ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ joufo

รถเหลืองๆ จากจีีนนี่
นั่งเมื่อยตรูดมากครับ

เบาะนั่งนี่ แทบไม่มีฟองน้ำรองรับตรูดเลย

เคยนั่ง ยาวๆ รถติดๆ นั่งจนตรูดชาเลยครับ

รถดูดี แต่ผมไม่ชอบอ่ะครับ
ส่วนตัวผมชอบ ยูโรทู ของแดวู ซะมากกว่าอีก

แต่ถ้าชอบจริงๆ ก็ยูโรทู ของ อีซูซุ ครับ นั่งสบายสุดแล้ว

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
รถเหลืองๆ จากจีีนนี่
นั่งเมื่อยตรูดมากครับ

เบาะนั่งนี่ แทบไม่มีฟองน้ำรองรับตรูดเลย

เคยนั่ง ยาวๆ รถติดๆ นั่งจนตรูดชาเลยครับ

รถดูดี แต่ผมไม่ชอบอ่ะครับ
ส่วนตัวผมชอบ ยูโรทู ของแดวู ซะมากกว่าอีก

แต่ถ้าชอบจริงๆ ก็ยูโรทู ของ อีซูซุ ครับ นั่งสบายสุดแล้ว

น่าจะให้พี่จิมมี่ทำ review ทุกรุ่นเลยนะครับ อิอิ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
euro2 isuzu นั่งสบายสุดแล้ว

แต่ถ้าให้เลือกนั่ง รถจีนเหลือง กับไทยประดิษฐ์ ยอมนั่งไทยประดิษฐ์ดีกว่า ถึงแม้มันจะสกปรกไปหน่อย แต่นั่งไกลๆ สบายกว่ากันเยอะ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ BMTA

ต้องเบาะเเบบ เบนซ์ ทรงปาดาเน่ ที่ ครีม-สีนำเงิน คันใหญ่ๆ ควันดำๆ ของ ขสมก.

นั่งสบายสุดเเล้วครับ หลับยังได้เลย เพราะเบาะเเบบนั้นพิงคอได้ไม่เมื่อยด้วย

2012 ALMERA  1.2E M/T